หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 11 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 678910 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

หัวข้อ: ขอกราบขอบพระคุณที่ไปร่วมงานและไว้อาลัยคุณพ่อ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ขอแสดงความเสียใจนำอ้ายพลและครอบครัวเด้อค่ะ และขอให้วิญญาณของเฒ่าพ่อเลาจงไปสู่สุขติค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 17-12-2011 at 22:54.
    มองต่าง..อย่างปลง

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ชัย หมอแคน
    บล็อก
    3
    ขอแสดงความเสียใจกับอ้ายและครอบครัวครับ ผมกะพึ่งสูญเสียญาติคือกันแล้วกะสิได้เดินทางไปร่วมงานฌาปณกิจที่จังหวัดสุโขทัยวันที่ 4 ธค.คือกันครับ เข้าใจและเห็นใจผู้ที่สูญเสียหลายๆอีหลีครับผม.....

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ครูคอมจำเป็น
    ขอนแก่น&จันทบุรี
    ขอแสดงความเสียใจนำครับ และกะขอให้ดวงวิญญาณของเฒ่าพ่อไปสู่สุขติสถิตในชั้นวิมานครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ช่างภาพอิสระ
    สัญลักษณ์ของ ฅนภูค่าว
    นครโคราช บ้านเกิดกาฬสินธุ์

ขอร่วมไว้อาลัย

ขอร่วมไว้อาลัย

สังขารไม่เที่ยง อนิจจัง วัตสังขารา
    เกิดแก่เจ็บตายเป็นของธรรมดา

ขอแสดงความเสียใจกับการจากไปของเฒ่าพ่อ สวัสดิ์ อย่างสุดซึ้ง และกะขอให้ดวงวิญญาณของเฒ่าพ่อไปสู่สุขติสถิตในชั้นวิมานครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อย
    บล็อก
    21
    ขอแสดงความเสียใจจากการจากไปอย่างไม่มีวันกลับของคุณพ่อของดีเจพล พระยาแล สังขารทั้งหลายไม่เที่ยงมีเกิด มีดับเป็นธรรมดา ผู้ที่มีชีวิตอยู่ได้เรียนรู้ในสิ่งที่ผู้จากไปเป็นตัวอย่างให้เห็นให้ได้คิดว่าสักวันหนึ่งข้างหน้าเราก็จะเป็นอย่างท่านที่จากไป ดังนั้นเวลาที่เหลืออยู่เราควรกระทำแต่ความดีและใฝ่บุญใฝ่กุศลยิ่งๆขึ้นเพราะเมื่อเราจากโลกนี้ไปแล้วเราจะเอาอะไรติดตัวไปไม่ได้เลย นอกจากคุณงามความดีที่เราได้กระทำไว้ชณะที่เรามีชีวิตอยู่ ขอเป็นหนึ่งกำลังใจให้ดีเจพล พระยาแลและครอบครัวญาติมิตร ครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไทเมืองมุก
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
    ขอให้ดวงวิญญาณของคุณพ่อจงไปสู่สุขคติ ด้วยเทอญ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มเมืองพล
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
    ขอให้ดวงวิญญาญขอพ่อไปสู่สุขคติ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ คนเมืองเกิน
    ขอเป็นกำลังใจให่อ้ายพล พี่เด็กน้อย
    และขอไว้อาลัย กับพ่อผู้จากไปครับผม

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    ขอแสดงความเสียใจต่อการจากไปของคุณพ่อของอ้ายพลเด้อครับ
    ชีวิตก็มีเกิด แก่ เจ็บ ตาย เป็นสัจจะธรรมของทุกๆคนครับ
    ขอให้ท่านไปสู่สุขติ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ลูกสาวพ่อแล
    บล็อก
    20
    ขอแสดงความเสียใจกับอ้ายพล และเอื้อยเด็กน้อยด้วยนะคะ
    และขอให้คุณพ่อไปสู่สุขคติภพด้วยเถิด

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 11 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 678910 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Tags for this Thread