หัวข้อ: พิณลำเพลิน อ.ต้าร์ อุบล โปงลางดอกหญ้า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    Ubon Ratchathani

พิณลำเพลิน อ.ต้าร์ อุบล โปงลางดอกหญ้า

พิณลำเพลิน อ.ต้าร์ อุบล โปงลางดอกหญ้า ครับ
    ยังทำไม่สมบูรณ์ นะครับ

[4SHARED]http://www.google.co.th/embed/1011565501/f5382cad[/4SHARED]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pui.lab; 11-12-2011 at 22:48.

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ม่วนๆน้อง ขอบคุณที่นำมาให้ฟังจ้า สุดดยอดดดด ต้นหมาก
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ศึกษาหาความรู้
    ม่วนหลายครับ ลำเพลินมักหลายเอามาให้ฟังอีกแนเด้อครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ มะลิลา
    ดนตรี.อีสานบ้านเฮา..ฟังครา..ใด..ยังคงความไพเราะ..น่าฟัง..

ได้ใช้เอฟเฟ็คไหมครับ เสียงพิณม่วนขนาด หาฟังยากเสียงพิณแบบนี้
    อยากฟังอีกครับ จัดมาหลายๆลายแหน่ครับ ไม่มีดนตรีก็ได้ พิณเดี่ยว
    ขอบคุณมากครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ pusenter
    แม่นอาจารย์ ต้าร์ มออุบล บ่ ครับ
    เสียงพิณใสดีครับบรรเลงแจ่ม บรรเลงมาให้ฟังอีกแนเด้อครับท่านอาจารย์

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองขอนแก่น
    สุดยอดครับ มวนคักขนาดครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    มว่นคักแท่นอบ่าวลุงฟ้อนกับยอ่นจนวินกระดูเคี่ยนเบิ๊ดแล้วปานหนิ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ vieng
    กบินทร์บุรี-บางเขน
    ยอดเยี่ยมครับ เสียงใสดีแท้

Ubon Ratchathani
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pinpoung
    ได้ใช้เอฟเฟ็คไหมครับ เสียงพิณม่วนขนาด หาฟังยากเสียงพิณแบบนี้
    อยากฟังอีกครับ จัดมาหลายๆลายแหน่ครับ ไม่มีดนตรีก็ได้ พิณเดี่ยว
    ขอบคุณมากครับ
    ไม่ได้ใช้ effect ใดๆ เลยครับ พิณที่ใช้เป็นพิณโปร่งไฟฟ้า ฝีมือช่างมด อยู่แถวๆ หลัง ม.ขอนแก่น ครับ

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pusenter
    แม่นอาจารย์ ต้าร์ มออุบล บ่ ครับ
    เสียงพิณใสดีครับบรรเลงแจ่ม บรรเลงมาให้ฟังอีกแนเด้อครับท่านอาจารย์
    บ่แมนครับ อ.ต้าร์ วงโปงลางดอกหญ้า ครับ ร้านเพินอยู่แถวๆ อุบลสายฟ้า

Tags for this Thread