หัวข้อ: บรรยกาศงานแต่งงาน สาวบ้านแต้ + ชมเชย

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

ตอนกลางคืน อากาศหนาวครับ เพราะอยู่ใกล้หุบเขา บ่าวโชคกะมีแนวแก้หนาวให้กินพอให้เลือดสูบฉีด...อิอิ

ถนนมิตรภาพ สายที่ 2 เข้าบ้านเจ้าสาว ไผบ่หลง แสดงว่าโทรถามทางตลอด

หน้าบ้านเจ้าสาวครับ ช้างเผือกอยู่กลางป่าพะนะเพิ่นว่า ...กรี๊ดด

ตอนเช้า ๆ ก่อนงานสิเริ่ม เจ้าหน้าที่การเกษตรเพิ่นมาเบิ่งแปลงผัก :l-

ช่างแต่งหน้าประจำโตเจ้าบ่าว สั่งตรงมาจากประเทศอังกฤษครับ

เจ้าบ่าวเจ้าสาวถ่ายรูปกับญาติผู้ใหญ่ที่เคารพนับถือครับ

บ่แมนแต่ดีเจพล เหล่สาว ๆ พยาบาลฝ่ายเดียวเด้อ สาวพยาบาลกะเหล่ข่อยคือกัน

ฮ่วย...บ่แมนบาดใด๋อ่ะ เพิ่นแนมเบิ่งเจ้าบ่าวเพิ่น โอ้ย..น้อ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 07-01-2012 at 12:33.

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    ขอแสดงความยินดีนำเด้อค่ะ
    ป้าแดง งามๆๆๆ จ้า

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

รสพ. (รถส่งพระ) ก็เดินทางมาถึงครับ

เจ้าบ่าวเตรียมถวายภัตตาหารแด่พระสงฆ์

เสร็จพิธีสงฆ์แล้ว เจ้าบ่าว-เจ้าสาวกะมานั่งเพื่อให้พ่อแม่ญาติพี่น้องผูกแขนเอาลูกใภ้ลูกเขย

ญาติฝ่ายเจ้าบ่าวและเจ้าสาว ผูกข้อมือ

ญาติทางฝ่ายเจ้าสาวและเจ้าบ่าว ผูกข้อมือ ....โอ้ย...งง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 07-01-2012 at 13:25.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ฮักณ.ทุ่งใหญ่

แทนคำขอบคุณจากชมเชย...น้องต้าร์

แทนคำขอบคุณจากชมเชย...น้องต้าร์

คำบนผ้าจากใจป้าแดงครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1

ไทเมืองมุกว่าเป็นญาติผู้ใหญ่บ่อจ้า อันควมเป็นจริงคือยาดกันเป็นเถ้าแก่จ้า อิอิ เพราะว่าเป็นกองเชียร์ให้เด็กน้อยจีบกันมาแต่ต้นแล้วจ้า บาดฮอดมื้อแท้ัๆ บ่อได้เป็นเถ้าแก่ฝ่ายชายเพราะว่าบ่อมีซองแจกยามเขากั้นประตู บ่อได้เป็นเถ้าแก่ฝ่ายยิงเพราะว่าบ่อมีทองผูกเอาเขย เลยมายืนเป็นโตแทนชาวบ้านมหาคือเห็นนี่หละจ้า
    ปล.คู่ต่อไปไผอยากได้กองเชียร์ติดต่อมาเดอจ้าเชียร์สำเร็จมาสองคู่แล้วจ้า อิอิ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ชมเชย

คำบนผ้าจากใจป้าแดงครับ
    บุญเพรงเราร่วมพ้องพบพา แปลว่า บุญหนุนนำจากชาติปางก่อน ทำให้ได้มาพบเป็นเนื้อคู่กันอีกในชาตินี้

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ฮักณ.ทุ่งใหญ่
    ดีใจคักคับผม

ขอบคุณหลายๆคับทุกๆคนที่มา คุณป้าแดง อ้ายพลพี่เด็กน้อย พี่นิ พี่โชค น้องกุ้ง พีไก่น้อยกับพี่ปัญญา อ้ายคนภูค่าวบ่ได้มากะฝากซองมา พี่ปุ้ยจากUSA บ่ได้มาพี่เลากะฝากซองมา อ้ายต่วงคนหล่อ พี่เสริฐ1964 พี่ทั้งสองกะฝากซองกับอ้ายพลมา

ศึกษาหาความรู้
    ยินดีนำหลายๆๆเด้อจ้า.....ถือไม้เท้ายอดทอง..ตะบองยอดเพชร..เด้อค่า..

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    อะแฮ่มๆบ่มาฮันนีมูน ทางวั่งน้ำเขียว โคราชแน่บ่เจ้าบ่าว เจ้าสาวแมะ

ปล...ป้าดดแปลงผักคืองามแทะ เสียดายย่างไปบ่ฮอด ฮอดตะกกหมากขาม
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยศรีสะเกษ
    ขอแสดงความยินดีนำครับ ขอให้ฮักแพงกันหลายๆเด้อครับ