หัวข้อ: งานเบญจมาศบาน ในม่านหมอก วังน้ำเขียว 10 - 19 กพ. 2555

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ S.prakasit

งานเบญจมาศบาน ในม่านหมอก วังน้ำเขียว 10 - 19 กพ. 2555

องค์การบริหารส่วนตำบลไทยสามัคคี อำเภอวังน้ำเขียว จังหวัดนครราชสีมา
    ร่วมกับ การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย(ททท.) สำนักงานนครราชสีมา

ขอเชิญทุกท่านสัมผัสกับสีสันของดอกไม้ท่ามกลางอากาศที่หนาวเย็นตลอดทั้งปี
    “งานเบญจมาศบาน ในม่านหมอก” ระหว่างวันที่ 10– 19 กุมภาพันธ์ 2555
    ณ หน้าที่ทำการองค์การบริหารส่วนตำบลไทยสามัคคี อำเภอวังน้ำเขียว จังหวัดนครราชสีมา

นายอรรถพล วรรณกิจ ผู้อำนวยการสำนักงาน ททท.สำนักงานนครราชสีมา เผยว่า การจัด งานเบญจมาศบานในม่านหมอก จัดขึ้นในระหว่างวันที่ 19 – 25 กุมภาพันธ์ 2555 ณ หน้าที่ทำการองค์การบริหารส่วนตำบลไทยสามัคคี อำเภอวังน้ำเขียว จังหวัดนครราชสีมา มีวัตถุประสงค์เพื่อเป็นการส่งเสริม การสร้างงาน สร้างรายได้ให้กับคนในท้องถิ่น

อีกทั้งเป็นการส่งเสริมการท่องเที่ยวของอำเภอวังน้ำเขียว ซึ่งมีกิจกรรมที่น่าสนใจ อาทิ เช่น การประกวดและจำหน่าย “ดอกเบญจมาศ” แปลงสาธิตดอกเบญจมาศหลากสายพันธุ์ หลากการแสดงและจำหน่ายสินค้าผักเมืองหนาว และกิจกรรมการขี่จักรยานท่องเที่ยวรับสายหมอกและลมหนาวของอำเภอวังน้ำเขียว

งานเบญจมาศบาน ในม่านหมอก วังน้ำเขียว 10 - 19 กพ. 2555

Banned

บล็อก
    4
    เบญจมาศงามกะมักเบิ่งอยู่ดอกค่า แต่วา ย่านแมงบ่ง นำดอกเบญจมาศ บรึ๊ยย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หนึ่ง; 09-01-2012 at 20:45.

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ปกติสิจัดช่วงปีใหม่ ปีนี้ย้ายออกไปไกลเนาะจ้า แต่ไปคือเก่านั่นหละ แฮะๆ
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    บรรยากาศน่าไปเที่ยวนะครับแต่อากาศก็น่าจะร้อนเช่นกันในตอนกลางวัน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คมคาย ครบุรี
    ต้องลองไปจั๊กทีนึงครับ ไปสัมผัสอากาสดีๆ วิวสวยๆ เนาะใครจิไปก็ไปนำกันได้เด้อ
    ประมาณเดือนหน้านั้นแหละครับ
    :l-
    ว่าแล้วไปหาซื้อเต๊นไปกางนอนเฝ้าดอกไม้ก่อนน๊าาาาา

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    ลุงใหญ่ ฮ้อนกะซ่าง ว่าแต่ได้ไป ปะๆๆ ไปบ่ค่ะ อิอิ
    คมคาย ไปนำแหน่
    หาชวนหมู่กะน๊า อยากไปแฮง

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ นู๋น้อย
    เมืองชลบุรี(เช่านอน) สีเกด(หม่องเกิด
    บล็อก
    31
    :l- อยากไปนำเด้ ชวนเดอะแก้งไปกะน๊า แต่ก่อนไปสวนเบญจมาศ จะไปสวนไม้นานาพรรณ ในงานพฤกษาพรรณไม้ภาคตะวันออกก่อนดอกจ้า วันที่ 22-29 ม.ค ที่จะฮอดนี้ อยู่สนามหน้าศาลจังหวัดชลบุรี

ว้ายยย หนอนชาเขียวมาโตใหย่แท้พี่หนึ่ง เบิ่งตามันเด้อ บรึ๋ยยยย ย้านๆๆๆ

ร่วมกิจกรรมนำความรู้ สัญลักษณ์ของ เซียนเมา
    เคยไปเที่ยวยุครับหลายปีก่อน บรรยากาศดีหลายครับ
    อากาศกะดี ปีนั้ฮู้สึกว่า พณฯท่านสุดารัตน์ เป็นผุไปเปิดงาน ผมไปกางเต็นนอนในงานสามคืน
    ย่อนว่าหมู่พวกไปเปิดบู๊ทถ่ายรูปยุในงานสุปี ผุใด๋บ่ได้เอากล้องไปกะไปอุดหนุนได้เด้อครับ
    (ออดี้โฟโต้ กม.79 ถ้าบอกว่าผุบ่าวเมืองร้อยเกาะแนะนำมาอาจสิได้ส่วนลดครับ อิอิ)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ S.prakasit
    แล้วเจอกันเด้อคับ ที่ วังน้ำเขียว ผมสิไป วันที่ 18-19 นั่นวันสุดท้าย ตรงกับวันหยุดพอดี คนคือสิหลายเนาะ

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    อืมๆ ส่วนใครไปแล้ว อยากได้ทีี่พัก แบบเป็นกัน เองราคา ย่อมเยาว์กะติดต่้อมาทางอาวอ้วนเลยเด้อครับผม
    จั่งได๋ ถ้าว่างสิไปอำนวยความสะดวกให้เด้อครับเด้อ