หัวข้อ: กําหนดวันงานบ้านมหาพาแลง2555

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่

อ่านข่าวออนไลน์ กําหนดวันงานบ้านมหาพาแลง2555

....ด้วยสมาชิกสอบถามกันเข้ามามากมายเกี่ยวกับวันที่จะจัดงานพาแลงปี 2555 นั้น จากการพูดคุยกับ วมต. และเจ้าหน้าที่หลายๆท่าน เห็นสมควรให้จัดขึ้น ใน วันเสาร์ที่ 10 มีนาคม 2555 //พี่น้องทางต่างประเทศ หรือพี่น้องทางต่างจังหวัด เตรียมตัวได้เลยครับ

....สําหรับสถานที่ ตอนนี้อยู่ในระหว่างหาที่ที่เหมาะสมอยู่ครับ ไผ๋มีสถานที่ดีๆ ม่องได่ ก้นําเสนอเข้ามาได้ครับ

....วันที่ 22 มกราคม 2555 เจ้าหน้าที่ท่านไหนว่าง ก็ขอเชิญไปพบปะ แลกเปลี่ยน เสนอแนะความคิดเห็นต่างๆได้ ครับ ที่ร้านอาหารลาบอิสาน เวลา 12.00 น. เป็นต้นไป งานนี้มีบ่าวคนเดิม พล พระยาแล บ่าวเซียงน้อย กําพร้าผีน้อย คนตระการ หมวดเหลืองฯไปคุยนอกรอบก่อนเวลา 555+ สําหรับท่านที่ไม่ได้เอ่ยชื่อ ถือเอาสื่อนี้เป็นการเชิญก็แล้วกันครับ เพราะว่าเจ้าหน้าที่บางท่านโทรหาก็ไม่รับสาย(เห็นว่าเป็นสายแปลก 555)

....ส่วนรูปแบบคร่าวๆ ส่วนบทสรุปถือเอาวันที่ 22 เป็นหลักครับ /// รูปแบบงานคร่าว เน้นพบปะ สังสรรค์ สนุกสนาน ไม่ซีเรียส เน้นให้สมาชิกมีส่วนร่วม คุ้มต่างๆที่มีความสามารถหลากหลาย เช่น การแสดง ร้องรํา ทําเพลง ก็นําเสนอ ต่อ ทิดรสคนมักม่วน พล พระยาแล ได้ครับ เบื้องต้น คุ้ม นวนคร สิได้นําพิณแคนแดนอิสาน แสดงสดมาแจมครับ

....เรื่องอาหารการกิน เครื่องดื่มที่จะใช้ในงาน ตอนนี้ก็ได้มอบหมายให้ น้องติ๊คต็อค น้องหน่อยเมรี ยายหนูซิง สมาชิกท่านไดอยากแนะนําเมนูได๋ ก็นําเสนอเข้ามาได้ครับ ทั้งนี้ทั้งนั่น วันที่ 22 นี้ ทั้ง 3 ท่านจะได้ไปชิม และเลือกเมนูอาหารครับ

....สําหรับงานนี้ ถือว่าทุกคนมีส่วนร่วมเท่ากันหมดครับ ไม่มีนายพล ไม่มี พลทหาร ทุกท่านคือคนในครอบครัวบ้านมหา มีหยังก็เสนอแนะเข้ามาได้ครับ ติเพื่อก่อ การจัดงานบางครั้งคงเป็นไปไม่ได้ที่จะให้ถูกใจทุกท่าน แต่ถ้าพวกเฮาช่วยเหลือ หรือสร้างสรรค์ ไปด้วยกันก็จะเกิดแต่ความม่วนชื่นเท่านั้นครับ

...งานนี้พี่น้องทางต่างประเทศก็จะเดินทางมาร่วมงานหลายท่านอยู่ครับ ขอขอบคุณติ๋ม เปอร์โย กําชับมาว่า อ้ายเซียงๆ บอกพี่น้องม่วนอย่างเดียวโลด ไม่ต้องกังวลใดๆทั้งสิ้นว่าซ้าน อิอิ

....ส่วนค่าบัตรเข้างานเบื้องต้น เก็บท่านละ 500 บาท ครับ สัาหรับที่จ่ายค่าบัตรหน้างาน 500 บาท เบื้องต้น จะได้รับ เสื้อบ้านมหา 2555 คนละ 1 ตัว ได้ข่าวว่าเสื้อสั่งทําพิเศษจากโคราช โดยน้องไก่น้อย รูปแบบสวยงามมากครับ และการขายบัตร ทุกท่านจ่ายค่าบัตรหน้างานได้เลยครับ เพียงแต่ว่า ท่านที่จะมาร่วมงานวันที่ 10 มีนาคม ทีมงานจะตั้งกระทู้ให้ลงชื่อใว้คร่าวๆ ครับ

...งานนี้เจ้าหน้าที่และทีมงานทุกท่านเป็นเจ้าภาพร่วมกันทุกคน มีหยังดีๆก็นําเสนอได้ มติที่ประชุมใหญ่ในวันที่ 22 มกราคม นี้ถือเป็นที่สิ้นสุด //ถือว่าปีนี้เป็นโอกาสดีที่สมาชิกใหม่ๆเยอะมากสิได้มาร่วมและรู้จักกับสมาชิกเก่าๆ และขอให้พี่น้องบอกบุญและกระจายข่าวต่อๆไปให้ทั่วแหน่เด้อครับ ว่างานพาแลงบ้านมหา ตรงกับวันที่ 10 มีนาคม 2555 ส่วนรายละเอียดแบบ 100 เป็นเซ็นต์ ผมสิเอามานําเสนอเป็นระยะๆ หลังงานประชุมใหญ่ 22 มกราคมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ตรี ศรีเมืองใหม่; 12-01-2012 at 11:44. เหตุผล: เพิ่มรูป
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ร่วมกิจกรรมนำความรู้ สัญลักษณ์ของ เซียนเมา
    ผมตั้งใจสิไปงานหลายเถื่อแล้ว แต่กะบ่เคยได้ไปย้อนว่ามีปัญหาหลายอย่าง
    ปีนี่กะคือสิบ่ได้ไปอีก แต่กะบ่แน่ถ้าโอกาสเอื้ออำนวยกะสิได้พ้อกันครับผม

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

จองที่นั่ง (หน้าเวที)

น้องอิ๊ทจองที่นั่ง 2 ที่ หน้าเวทีเด้อจ้า
    เป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกท่านนำจ้า:l-:l-

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    รูปแบบการนำเสนอด้านหน้าเวที ผมเชื่อในการบริหารงานของบ่าวข้าวจี่ และพ่อใหญ่คำแสงแดงจ่ายหว่ายครับ ส่วนการจัดคิวนักร้อง ผมเชื่อในฝีมือของทิดรส มักม่วน, บ่าวหนองคาย, บ่าวธนา, อาวอ้วนเมืองยศ, อ้ายธนิตน้อย เพชรพนมไพร เพราะนอกจากจัดคิวนักร้องแล้ว ยังมีความรู้เรื่องเครื่องเสียง และเทคนิคเป็นพิเศษ

สำหรับผม ขอดูแลนักร้องฝ่ายหญิงก็พอครับ 55555

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ esannot
    555555 สำหรับผม ขอดูแลนักร้องฝ่ายหญิงก็พอครับ 55555 พล พระยาแล เว้า 555555555
    ปีนี้ว่าสิไปยุครับ ไปม่วนนำพี่น้องบ้านเฮา จักเทือก่อน
    กำลังใจให้พี่น้องสุคนเด๋อครับ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    จัดไปครับไผ๋มีแนวคิด หรือมีความสามารถในทางได๋ ก็ขอเชิญแสดงความคิดเห็นเข้ามาได้ครับ ทุกคนมีส่วนร่วม สําหรับอ้ายธนิต ก็สิขึ้นมามื้องาน ส่วนทีมงานข้าวจี่เรตคอร์ด ก็ประสานกันอยู่ตลอด ครับ /// เสี่ยวคําแสง แดงจ่ายหว่าย ช่วงนี้งานเยอะ แต่จั่งได๋ก็สิพาไป ตู้ดกินนํากันนั้นละ วันที่ 22 อิอิ
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

Miss Papaya
    ศิลปิน นักแสดง
    แม่ครัวบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ สาวผู้ฮ้าย

งานพาแลง

รับทราบ เป็นอันว่า โอเค เนาะ เรื่องสถานที่

:*- ขอบคุณอ้ายเชียงน้อย :b-b
    :b-b เมรีขี้เมา :b-b

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    เริ่มโหมโรงกันตั้งแต่หัวปีเลยเนาะท่าน..อ้าวเตรียมหม่วนกันครับพี่น้องงานนี้
    :l-:,1-:,1-:,1-:l-

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    สิได่ถามหาเส้นทางไปร้านครัวยาใจไว้ตะเนิ่นๆแล้วหละบาดนิ อิอิ รร.เลาะใกล้ๆมีบ่จ้าน้องหน่อย สิได้จูงแขนแม่แดง กับพี่น้องทาง ตจว.ไปจองไว้ตะเนิ่นๆย้านบ่มีหม่องนอน อิอิ
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7
    มีหยังให้ทีมงาน ข้าวจี่มิวสิค ช่วยกะบอกเด้ออ้ายบ่าว ยินดีเต็มใจครับ...เอ้าม่วนๆ ครับพี่น้อง

Tags for this Thread