หัวข้อ: เส้นทางและโรงแรม สำหรับงานพาแลง ๕๕๕

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    มิสบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ ติ๊กต็อค
    บล็อก
    3

เส้นทางและโรงแรม สำหรับงานพาแลง ๕๕๕

ไปเลาะ โรงแรมมาฝากจ้า สำหรับผู้ที่สิจองโรงแรม และ สำหรับผู้ที่ยังบ่ฮู้ทางจ้า

ข้อสังเกตุของนวนคร หลักๆ จ้า

- มาจาก กรุงเทพ เส้นเมือบ้านเฮาเลยจ้า ถนนพหลโยธิน แล่นฮอด ม.ธรรมศาสตร์ เตรียมเบิ่งป้าย นวนคร ได้เลยจ้า

ร้านที่เฮาสิจัดงาน ให้เข้า เส้นข้างโรงพยาบาลนวนคร (ทางหลักเข้า นิคมนวนคร)

วิ่งเข้ามาประมาณ 300 - 400 เมตร(นับในใจกะได้ 1-5 ฮอดร้านเส้นทางและโรงแรม สำหรับงานพาแลง ๕๕๕ ) ให่แนมเบิ่งทางขวามือเฮา ----

สิสังเกตุเห็น คุณยายหนูซิง ฟ้อนใส่ พิณ&แคน อยู่หน้าร้าน หั่นละจ้า เส้นทางและโรงแรม สำหรับงานพาแลง ๕๕๕

- ถ้า มารถโดยสาร ขอเริ่มต้นทาง ที่ รังสิต นั่งรถเมล์ หรือ รถทัวร์ มาลงนวนคร (ถ้าเป็นแทกซี่ ราคากดมิเตอร์มา 100 บาท เป๊ะ)

- ถึงหน้าเมืองนวนคร(หน้า รพ.) มีมอไซด์รับจ้างอยู่ บอกซื่อร้านครัวบ้านเรา เขาได้เลยจ้า ราคา 15 บาท ถึงร้าน

ถ้าไผ๋มาบ่ถึก กะให่เบิ่ง Lotus , Big C เป็นหลัก ไปจอดถ่าแล้วโทตามได้เลยจ้า เดี๋ยวมีม้าเร็วไปรับ

สำหรับผู้ที่จองที่พัก โรงแรม อยู่ตรงหน้าเมืองเลยจ้า อยู่ระหว่ากลาง รพ. กับ ห้างโลตัส
    มองกะเห็นเลยจ้า (ตามรูป)

เบอร์สำหรับโทรสอบถามเส้นทางจ้า

ติ๊ก 0900344577
    กุ้ง 0897222207
    โอ๋ 0817784510

ติ๊กเลือกโรงแรม นวนครโกลเด้น วิว ไว้ให่จ้า สะดวก และไกล้ม่องจัดงาน

Standard Room ราคา 700 บาท/ ห้อง (ไม่รวมอาหารเช้า)
    Deluxe Room ราคา 870 บาท/ ห้อง (ไม่รวมอาหารเช้า)

ห่างจากม่องจัดงานประมาณ 500 เมตร สะดวก จ้า

เพิ่นบอกว่าให่จองแต่เนิ่นๆ จ้าสามารถจองได้เองเลย เบอร์โทรกะตามนี้จ้า

สถานที่ตั้ง :
    110/11 หมู่หมู่ 13 อาคาร ติดกับโรงพยาบาลนวนคร ถนนพหลโยธิน ตำบลคลองหนึ่ง อำเภอคลองหลวง ปทุมธานี 12120
    เบอร์โทรศัพท์ :
    0-2529-0379,0-2529-0719
    เว็บไซต์ :
    www.holidayresort.com

การเดินทาง
    จากถนนพหลโยธิน ตรงมาทางนวนคร บริเวณกิโลเมตรที่ 49 จะเห็นโรงพยาบาลนวนคร อยู่ติดกับโรงแรมนวนครโกลเด้นวิว และอยู่ตรงข้ามกับพิพิธภัณฑ์เฉลิมพระเกียรติ
    ที่จอดรถ : ที่จอดรถของโรงแรมนวนครโกลเด้นวิว
    เดินทางสะดวกสบายเพียง 20 นาที จากสนามบินดอนเมือง

เส้นทางและโรงแรม สำหรับงานพาแลง ๕๕๕

เอาบรรยากาศของร้านมาให่เบิ่งใหม่นำหน้า พอดีว่า ชุดก่อน ถ่ายบ่ค่อยดีปานได๋

:heart: ไทอุบล คนเมืองนักปราชญ์:heart:

http://up.how2phin.com/pictures/a46ce89bb69277bd7b1a2f0912d7cb05.gif

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    ขอบคุณหล่าเลขาติ๊ค รวดเร็ว/ทันใจ /ชัดเจน โอ๊ยเซาคึดยากแล้วบัดนี่คุ้มไทอุบลเตรียมจองตั๋วรถไฟฟรีได้เลยเด้อจ้า
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

ร้านครัวบ้านเรานี่ ถูกใจที่สุดคือสีชมพูนี่แล้วจ้ามักหลาย อิอิอิ

สุดยอดแล้วน้องหล่าคำแพงอิแม่...หอมแก้มผู้ละ3เทือน้องๆทั้ง3คนทางนวนคร...ขอบใจหลายๆหล่า...
    สบายใจ โล่งใจแล้วจ้าบาดทีหนี่คุณยาย...กรี๊ดดดด...ไปนอนเว็นก่อนเด้อจ้า จัก2ชั่วโมง อิอิอิ...
    อย่าลืมซ่อยกันเติมเต็มให้แหน่เด้อจ้าพี่น้องบุญบ้านเฮา ทางนี่บ่มีปัญญาใด๋...มีแต่ใจฮ่างๆที่ยังสู้อยู่ทอนั่นเด๋....:l-
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    กรี๊ด ๆ ๆ แจ่ม ๆ ๆ ...ฮ่วย..ย่านสะดุดพรมเพิ่นขาดเด้บาดเนี่ย

สถานที่จอดรถคือมีคูน้ำขวางจั่งซั่นน้อบาดเนี่ย ให้เพิ่นหาแนวมาพาดแนเด้อ

ขี่ค่านยู่รถยายหนูขึ้นจากขี้ตมซั่นดอก ...อิอิ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ บ่าวนวนคร
    สำหรับสถานที่ ที่ไปถ่ายฮูปมานั้น เผิ่นจัดโต๊ะไว้เต็มร้านซื่อๆครับ
    แต่สำหรับงานเฮานั้น จะมีประมาณ 12 โต๊ะ เป็นอย่างน้อยครับ
    กับสิมีโต๊ะม้าหินอ่อนด้านข้างอีกหลายโต๊ะครับ พอนั่งกันแน่นอน
    (ย้านแต่สิลุกขึ้นฟ้อนตลอดงานคือกันครับ......)
    แล้วกะตรงพรมแดงสิเป็นทางเดินครับ กับโต๊ะที่จัดด้าน ซ้าย-ขวา
    อย่างละ 6 นั้น สิเฮ็ดให้มีหม่องม่วนหม่องหย่าวอีกหลายครับ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ บ่าวนวนคร

รอบยิ้มพิมใจ

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ พล พระยาแล
    กรี๊ด ๆ ๆ แจ่ม ๆ ๆ ...ฮ่วย..ย่านสะดุดพรมเพิ่นขาดเด้บาดเนี่ย

สถานที่จอดรถคือมีคูน้ำขวางจั่งซั่นน้อบาดเนี่ย ให้เพิ่นหาแนวมาพาดแนเด้อ

ขี่ค่านยู่รถยายหนูขึ้นจากขี้ตมซั่นดอก ...อิอิ
    ในส่วนหม่องจอดรถนั้น ที่เห็นเป็นคูน้ำ บ่ต้องตกใจครับ
    เพราะรถสิเข้าไปจอดทางด้านหลังร้านครับ บ่ได้เข้าทางคูน้ำ
    แต่มันเป็นดิน อย่างที่เห็นครับ แต่ว่ากะจอดรถได้หลายคันครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    สิไปหาแหย่นอนนำผุได๋น้อบาดนี้..อิอิ..:l-

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ขอบคุณทีมงานสถานที่เด้อจ้า ที่ตั้งเฮดเพื่อความม่วนซื่นให้พี่น้องเฮา

ต่อไปกะเหลือนิดหน่อยทาง คิวด้านหน้าเวทีเนาะจ้า ทีมงานผู้จัดคิว จั่งได่กะมา

อรัมบทคร่าวๆให้พี่น้องเฮา ได้รับทราบแน่เด้อจ้า รึสิแบบไผมาก่อนขึ้นก่อน ย้านเวทีบ่มีหม่องยืนอิอิ

ปล...คุ้มอิสานทะเลใต้ คุ้มปู่เจ้า คุ้มทางอิสานไต้ คือสีมิดๆน่อรึแม่นยังบ่ส่วง อิอิ พี่ลูกหิน ดร.พิญ ขอเสียงแน่เด้อจ้า
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    การเริ่มต้นที่ดีนับว่าเราพบกับความสำเร็จไปแล้วครึ่งทาง
    ธุจ้า ยายขอขอบคุณทีมงาน/สมาขิกบ้านมหาทุกท่าน ขอบคุณทุกแรงใจ มาณ.ที่นี้

ปล. ขอขอบคุณดีเจพลเด้อจ้าซงนั่นหละ 55+ ย่านหล่วยๆลงน้ำยุ โอ๋ๆ เคลียพื้นที่เด้อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nuzing; 16-01-2012 at 14:09.
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"