หัวข้อ: คุ้มนวนครส่งสาวงามเข้าประกวดขวัญใจบ้านมหา

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ขวัญใจบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ สาวมุก

คุ้มนวนครส่งสาวงามเข้าประกวดขวัญใจบ้านมหา

เนื่องจากเห็นคุ้มต่างๆพากันส่งสาวงามเข้าประกวดกันมากมาย ซึ่งแต่ละคนต่างก็สวยๆกันทั้งนั้น คิดว่าตำแหน่งมิสบ้านมหาคงไม่อาจสู้เขาได้ แต่สำหรับตำแหน่งขวัญใจบ้านมหานี้น่าจะพอได้บ้าง ..หลังจากที่ได้ถกเถียง ตบตี พิจารณากันเป็นที่เรียบร้อยแล้วทางคุ้มนว+นคร(ไทอุบล) จึงตัดสินใจส่งสาวงามในสังกัดเข้าร่วมประกวดบ้าง เพื่อชิงตำแหน่งขวัญใจบ้านมหาในครั้งนี้ ซึ่งสาวงามคนนั้นคือ..สมาชิกบ้านมหาที่ชื่อว่า.. น้องติ๊กต๊อดค่ะ.. ความสวยอาจจะสู้กับคุ้มอื่นๆไม่ได้โดยเฉพาะคุ้มเทพอสูรและคุ้มไทกาสิน แต่เรื่องของความร่วมมือร่วมแรงร่วมใจให้การช่วยเหลือในกิจกรรมต่างๆของบ้านมหาเราในแต่ละครั้งนั้น น้องเขาเต็มที่เสมอมา ..อย่าเสียเวลาพูดเลยกันเลยดีกว่าค่ะ เรามาชมภาพความน่ารักของน้องเขากันได้เลยจ้า..

ภาพที่ 1. หน้าตาจิ้มลิ้ม..แบบนี้ แพ็คใส่กล่อง ส่งตรงมาจากจังหวัดอุบลราชธานี เลยนะคะ
    คุ้มนวนครส่งสาวงามเข้าประกวดขวัญใจบ้านมหา
    ภาพที่ 2.สัดส่วน 34-24-35 สูงร้อยกว่าๆ (เป็นตาฮักกะด้อ)
    ภาพที่3.กิจกรรมการอยู่เบื้องหลังของงานเติมฝัน ปั้นดาวที่ผ่านมา กับการทำพวงมาลัยเพื่อใช้ในงานค่ะ
    ภาพที่4.ภาพนี้นางงามของเรา กำลังจะเตรียมข้าวเหนียวสำหรับตักบาตรพระในวัดค่ะ (เรื่องใจบุญเนี่ย น้องเขาก็ไม่น้อยหน้าใครเลยจ้า)
    ภาพที่5. ถ่ายคู่กับเด็กน้อยไพลินน่ารัก (ตรงกับคอนเซ็ป นางงามรักเด็กแป๊ะเลยค่ะ)
    ภาพที่6. กิจกรรมร่วมแรงร่วมใจ ครั้งล่าสุดกับงานพาแลงปี 2555 ที่จะถึงนี้ค่ะ
    ภาพที่7. ถ่ายคู่กับป้าพี่เลี้ยงในคุ้มนวนคร หรือจะเรียกอีกอย่างว่าผู้จัดการส่วนตัวก็ได้นะคะ ฟังดูดีหน่อย หากใครสนใจติดต่อไปถ่ายแบบ ถ่ายละคร ก็เชิญติดต่อป้าพี่เลี้ยงคนนี้ได้เลยจ้า ( แต่ตอนนี้น้องเขายังไม่ว่างนะคะ เพราะไปทำภารกิจสำคัญและกำลังเก็บตัวอาบน้ำแร่ แช่น้ำนมที่จังหวัดระยองอยู่ค่ะ..)

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    ...ฮ่วยคุณสมบัติครบถ้วนกระบวนความ อิอิ มีสิทธิ์ลุ้นเข้ารอบลึกๆ ครับ
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    จัดไปๆๆ..1.000 คะแนนเสียงเทให้น้องติ๊ค..ไทอุบล สู้ๆๆ..ฮ่าๆๆๆ:l-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ธิดายาเย็น; 23-01-2012 at 13:09.

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ ธีระปลัด
    บล็อก
    8
    ยกให้เลยครับปีนี้ เอารางวัลไปเลยครับ . ......ฮ่าฮ่าฮ่า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าววิทย์
    [/QUOTE]

รูปนี้งามหลาย ขอเป็นกำลังใจให้อีกคนหนึ่งเด้อครับ....
    [*] สื่อบันเทิงที่นำมาให้รับชม รับฟังเป็นเพียงตัวอย่างเท่านั้น หากท่านชื่นชอบ สื่อใด โปรดซื้อสินค้าลิขสิทธิ์
    [*] เกี่ยวกับลิขสิทธิ์
    [*] ทำเนียบกองทุนเว็บไซต์ บ้านมหา

เต็มที่ เต็มที่ สุดยอดความสามารถสาวผู้นี่...เชียร์ๆ บ่ได้ลำเอียงเด้อ ข่อยบ่ได้เป็นกรรมการตัดสินตำแหน่งนี่...อิอิอิ

ควบหลายตำแหน่งหลายอิหล่าเอื้อยอย่าฟ้าวหวิ่งเด้อ...ลมจับซากันกับเอื้อยหละบ่ไหวเด๋... :l-
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ที่ปรึกษาด้านกฎหมาย สัญลักษณ์ของ sert1964
    ลงประกวดทั้งคู่กะได้ คุณป้าพี่เลี้ยงยังสาวและสวยยุ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    ยายสิตัดสินให้ยุติธรรมที่สุด ไทกาสิน ย่านกะถอนโตโลด
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ชิงช้าชาลี
    บล็อก
    1
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuzing
    ยายสิตัดสินให้ยุติธรรมที่สุด ไทกาสิน ย่านกะถอนโตโลด

โอ้ยน้อ กรรมการข่อยคือเป็นตาเที่ยงตรงแท้ล่ะ อิอิ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    ลงแข่งทั้งสองเลยเป็นหยังละ เดี๋วสิไปหาซื้อลูกโป่งมาให้ดอกครับฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า