หัวข้อ: ฝ่ายกํากับเวทีการแสดงและหน้าที่คร่าวๆของทีมงาน

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่

อ่านข่าวออนไลน์ ฝ่ายกํากับเวทีการแสดงและหน้าที่คร่าวๆของทีมงาน

.....จากการพบปะพูดคุยกันของทีมงานวันที่ 22 ที่ผ่านมา รูปแบบงานก็ลงตัวเกือบร้อยเปอร์เซ็นต์แล้วครับ รอให้ถึงวันงานอย่างเดียวทีนี้

..... ฝ่ายกํากับเวทีและการจัดคิวการแสดง มอบหมายให้ทิดรสคนมักม่วนเป็นตัวหลักโดยประสานกับ กุ้ง มือพิณน้องใหม่(ตัวแทนวงโปงลาง)
    คุ้มไหนมีการแสดง หรือ ใครมีการแสดงดีๆมาเสริม ก็ติดต่อ 2 ท่านนี้ได้ครับ เพื่อจะบบรจุเข้าตารางการแสดง
    โดยให้สิทธิ์ขาดกับ 2 ท่านนี้ครับในการจัดเวลา และพิธีการบนเวที ส่วนจะเอาใครมาช่วยเสริมก็แล้วแต่ท่าน ครับ

......ฝ่ายต้อนรับประชาสัมพันธ์และทั่วไปจะถือเอาเจ้าหน้าที่และทีมงานเก่าๆเฮานี้ละครับช่วยกันต้อนรับ เช่น ดีเจพล พระยาแล,กําพร้าผีน้อย
    ต่วง,เอ๋คนตระการ,บ่าวข้าวจี่,ใหญ่คําแสง,บ่าวคนเดิม,ป้าแดง,อ้ายคนพนมไพร
    คนภูไท หมวดเหลือง ดีเจเด็กน้อย น้องแมกกี้ น้องหมูหวาน น้องหลิน(เขมราฐ) น้องนวลม่วนโสตาย น้องปอง น้องชายหล่ามาดามศรี ฯ
    เพราะว่า สมาชิกใหม่บางท่านอาจจะไม่รู้จักใคร ก็ให้ทีมงานเจ้าหน้าที่ในเวบเฮานี้ละครับคอยต้อนรับทักทาย เทคแคร์

......ฝ่ายกิจกรรมและนันทนาการตกแต่งร้าน พิธีบายศรี เบื้องต้นมี คุณยายหนูซิง ทิดคําศรี ติ๋มเปอร์โย ไก่น้อย ติ๊กต็อค สาวมุก
    ดีเจเด็กน้อย ดีเจลูกหิน หน่อยเมรี น้องหลิน แมกกี้ และทีมงานที่ว่างๆช่วงวันที่ 10 กลางวันก็ ไปร่วมกันได้ครับ ยินดีต้อนรับทุกๆท่าน
    พาขวัญพานบายศรีได้รับการสนับสนุนมาจากดีเจคนสวยของบ้านเฮา...พี่ลูกหินจ้า...ขอบคุณจ้าพี่....

......ฝ่ายประสานวงโปงลาง กุ้ง มือพิณน้องใหม่,น้องโอ๋

......เครื่องเสียงดับเบิ้ลเบสจากทีมงาน ข้าวจี่มิวสิค ทั้งระบบ ครับ

.......ฝ่ายลงทะเบียนและการเงิน มอบให้ทีมงานน้องติ๊กต็อค น้องหลิน น้องหมูหวาน,ชายหล่ามาดามศรี,สาวมุก,ธิดายาเย็น

.....ฝ่ายของรางวัลและของชําร่วย ติ๋มเปอร์โย ดีเจปุ้ย ยายหนูซิง ไก่น้อย แมกกี้ ดีเจเด็กน้อย หน่อยเมรี
    อาจารย์หนุ่มน้อย น้องหมูหวาน หล่อร้อยเมตร และทีมงาน ครับ

......ฝ่ายจัดทําเสื้อที่ระลึกบ้านมหา ติ๋ม เปอร์โย ,ไก่น้อย

..... ป้ายชื่อแขวนคอสําหรับสมาชิกที่ไปร่วมงาน เพื่อให้รู้ว่าไผ๋เป็นไผ๋นั้น ได้รับความเอื้อเฟื้อจากคุณยายหนูซิง ครับ

......ฝ่ายเทคนิคถ่ายทอดสด อาวอ้วนเมืองยศ ครับ

......สนับสนุนของฝากให้กับดีเจดีเจอาสาบ้านมหาดอทคอมทุกท่าน โดยดีเจปุ้ย,ดีเจเด็กน้อย

.......สนับสนุนของรางวัลผู้เข้าประกวด ติ๋ม เปอร์โย แมกกี้,ไก่น้อย,น้องหมูหวาน,พี่นิ(สะใภ้อิสาน)

......สนับสนุนรางวัลกับทุกท่านที่มาร่วมงานและลงทะเบียน โดยมิสบ้านมหาคนแรกน้องหมูหวาน,น้องไก่น้อย

.....สมาชิกท่านใดว่างหรือมีจิตอาสา ช่วงกลางวันของวันงาน ก็ขอเชิญไปช่วยกันตกแต่งร้าน รูปแบบงานครั้งนี้จัดแบบบุญบ้านเฮา
    การตกแต่งร้านสิเน้นออกแนวอิสาน สมาชิกท่านไหน มี แห ไซ สุ่มไก่ ข้อง หรือวัสดุอุปกรณ์ทํามาหากินแบบบ้านเฮาก็เอาติดรถมาประดับร้านได้ครับ
    เพื่อให้เข้ากับบรรยากาศ หลังจากตกแต่งร้านแล้วกลางวันก็กินข้าวร่วมกันครับ เบื้องต้น มีผู้สนับสนุน ข้าวเหนียว กับลาบอุบลขมแป๋ตาย ไว้แล้วครับ

.....สําหรับการแบ่งปันหน้าที่เป็นแค่แผนงานคร่าวๆ อันแท้จริงคือทีมงานและสมาชิกทุกท่านนั้นละครับคือเจ้าภาพ
    และขออภัยที่ไม่ได้เอ่ยนามในครั้งนี้ เพราะถือว่าสมาชิกทุกท่านเจ้าของงานร่วมกัน
    และต้องขอขอบคุณทุกๆท่านครับ ที่สนับสนุน ช่วยเหลือกันในการเอาบุญบ้านเฮา ขอขอบคุณท่านที่บริจาคของชําร่วย ของรางวัล
    ท้ายสุดนี้ก็ต้องขอขอบคุณน้อง ติ๋ม เปอร์โย ที่บินข้ามนํ้าข้ามทะเลมาพาพี่น้องเฮาม่วน ครับ

....สําหรับ วมต.,ผู้ใหญ่บ้าน,แอดมิน,ฝ่ายบริหารระดับสูง,ฝ่ายกิจการพิเศษ,ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน ถือว่าพวกท่านเป็นตัวหลักในการจัดงาน
    สามารถชี้แนะ ออกความคิดเห็น และดูแลช่วยกันได้ในทุกๆด้านโดยตําแหน่ง ครับ

...//ทั้งนี้ทั้งนั้นทุกหน้าที่ ทุกพิธีการ ได้ผ่านความเห็นชอบ และนําเสนอ วมต.คนเก่งของเฮา บ่าวคนเดิม มาแล้วครับ///

................................แจ้งเพื่อทราบ

..........................ทีมงานบ้านมหาดอทคอม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ติ๋ม เปอร์โย; 28-01-2012 at 09:04. เหตุผล: เพิ่มข้อมูลจ้า
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    ด้วยแรงแห่งรัก"บ้านมหา" ยายสู้ :l- กรู้ๆๆๆ :,1-:,1-
    (สิแต่งกะต่าหมากไว้กะคือสิโพดย่านมันเน่า

ปล.ข้าวสารเหนียวใหม่มีแล้วเด้อหล่าติ๊ค เถื่อสิได้หม่าย่านมอดมาจ๋อยุ
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ
    หลินสิฟ้าวแต่งห่อผ้าไปแต่วันที่ 9 พุ่นล่ะค่ะคุณยาย สู้ ๆ คือกัน อิอิ

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ฮ่วย บ่ได้มีหน้าทีหยังตั้วนิ คือดีแทะ เดวเอาเสื้อไปส่งพี่น้องแล้วกะจองหน้าฮ่านกะน้องอี้ท เลยเด้อจ้า อิอิ
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ คนพนมไพร
    น้องไก่รับเรื่องเสื้อไปแล้วกะสุดยอดแล้วน้อง ... ออกแบบให้ผู้เฒ่าใส่แล้วเบิ่งหนุ่มขึ้นจักหน่อยแน่เด้อ
    c06: ฮักบ้านมหาคักกะยังว่า

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ซั่นกะพ้อกันที่ลำโพงข้างขวาของเวทีเด้อไก่น้อยเฮา.. :,1- :l-

ปล. เบิ่งดีๆเด้อ อย่าข้างซ้ายเด้ พ้ออ้ายมั่วหน่าฮ่านละสิพอแฮงเด้
    ยามเล้าเมาๆ ดึงแขนน้องนุ่ง ไปเสิ่นแต่หน่าฮ่านดีแท่ะดอก
    ยามเพลงถืกคิงเพิ่นมา แล่นนำกะบ่ทัน เกิบส้นหย่องกะจนหักเหมิด..
    มองต่าง..อย่างปลง

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    5555+ไก่น้อย อ้ายลืมจ้า กลับไปอ่านใหม่ อิอิ น้องไก่นี้แห่งสําคัญครับ นอกจากสิเป็นฝ่ายประสานงานคุ้มไทกสินแล้ว ยังเป็นผู้จ้ดทําเสื้องามๆจากโคราชเผื่อมาแจกพี่น้องในงานอีกครับ
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ฝ่ายของรางวัลและของชำร่วย ขอเพิ่มน้องแจง ธิดายาดอง โอ๊ะ ๆ ธิดายาเย็น ไปอีกคนเด้อครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    โว้ว ๆ ๆ ขั่นมาซ่อยได่กะสิมาดอกอยากมีสว่นรว่มนำคุ้มคือกาน

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ ฅนภูไท
    บล็อก
    1

ความเยือกเย็น

ขอฝากไปยังเจ้าหน้าฝ่ายเทคนิคที่รับผิดชอบในการถ่ายทอดสดแหน่เด้อว่าปีนี้ต้องเฮดการบ้านมาหลายจักหน่อยแหน่ เพราะงานนี้งานใหญ่พลาดบ่ได้แม้แต่ประการทั้งปวง เห็นปีที่แล้วคะเจ้าวินนำตากล้องจนสิฮาก แนมนำกะบ่ทันพะนะ

Tags for this Thread