หัวข้อ: ความประทับใจกับพี่น้องต่างแดนที่จะมาร่วมงานพาแลง

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่

ความประทับใจกับพี่น้องต่างแดนที่จะมาร่วมงานพาแลง

.....วันนี้จะขอเล่าความประทับใจที่พี่น้องไปทํางานอยู่แดนไกลแต่หัวใจลูกทุ่ง ผมเองได้รับแจ้งทางโทรศัพท์จากน้องๆที่อยู่ต่างประเทศหลายๆท่านที่จะมางานบ้านมหาพาแลง 2555 ในปีีั้นี้ ทั้งสมาชิกเก่า ใหม่ สําหรับวันนี้จะขอกล่าวถึงความประทับใจกับน้องสองคนนี้ก่อนครับ ส่วนท่านอื่นจะเอาใว้เล่าในวันหลัง

..... ท่านแรกคือ สาวเมืองเบียร์(ยังไม่ได้เป็นสมาชิกบ้านมหา) เป็นคน อําเภอเมือง จังหวัดอุดรธานี วันก่อนโทรมาหาผมบอกว่ามาแน่ครับ โดยจะพักที่โรงแรมแถวนวนคร(จองใว้แล้ว) ทั้งพี่สาว และพี่เขย(ชาวเเยอรมัน) โดยปกติน้องเขาจะกลับสงกรานต์ของทุกปี แต่ปีนี้พิเศษ ปิดกิจการบินมางานพาแลงโดยตรง (ทํากิจการสปา) โดยจะมากับพี่สาวและพี่เขย

..... /น้อง สาวเมืองเบียร์ และพี่สาวเป็นคนชอบเสียงลําเสียงพิณ ไม่ค่อยชอบดื่ม แต่สามารถสนุกหน้าเวทีได้ตลอดงาน น้องเขาเตรียมฟ้อนรําตามที่ทีมงานเทพอสูรได้แจ้งใว้เพื่อให้พี่น้องได้ชมกันอย่างจุใจ.... ทางด้านพี่เขย(ชาวเยอรมัน)ที่เดินทางมาด้วยก็เป็นฝรั่งหัวใจอิสาน ชอบเสียงลํา เสียงพิณ เป็นชีวิตจิตใจ สมาชิกไม่ต้องแปลกใจที่งานพาแลงครั้งนี้จะได้เห็นฝรั่งฟ้อนหน้าฮ้าน อิอิ ได้ข่าวว่าฝรั่งท่านนี้ห้าวสุดๆใส่งานพาแลง ตอนนี้เตรียมชุดที่จะใส่มาในงาน เป็นชุดม่อฮ่อม กางเกงขาก๊วย แบบชาวนาๆความประทับใจกับพี่น้องต่างแดนที่จะมาร่วมงานพาแลงความประทับใจกับพี่น้องต่างแดนที่จะมาร่วมงานพาแลงความประทับใจกับพี่น้องต่างแดนที่จะมาร่วมงานพาแลง

....ท่านที่สอง ชื่อว่า น้องอิ้ม บ้านเดิมเป็นคน อ.กุมภวาปี อุดรธานี(ยังไม่ได้เป็นสมาชิกบ้านมหาแต่ติดตามมาตลอด) ตอนนี้น้องเขาทํางานที่ รัฐเท็กซัส สหรัฐอเมริกา เมื่อสองเดือนที่แล้วพึ่งมาเยี่ยมบ้าน ตอนนี้ติดตามข่าวสารงานพาแลงบ้านมหามาตลอดเลยตัดสินใจ มางานพาแลงนี้โดยตรง โดยจะเข้าพักโรงแรมแถวนวนคร โดยจะมาพบพี่น้องตั้งแต่มื้อห่อข้าวต้มเลย อิอิ งานพาแลงเสร็จจึงจะกลับอุดร สมาชิกที่ไปในงานก็ทักทายน้องเขาได้ครับ น้องเขาไม่รู้จักไผ๋พึ่งบินตรงมางานพาแลงเป็นครั้งแรก และน้องเขายังมีนํ้าจิตนํ้าใจว่าทีมงานผู้จัดขาดเหลือหยังก็บอกได้ ว่าซ้าน...:*-:*-:*-

....มีน้องๆทางต่างประเทศที่แสดงความจํานงค์จะมาร่วมงานครั้งนี้อีกหลายคนครับ และคนที่ไม่ได้เอ่ยนาม แต่ในที่นี้ขอเอ่ยถึงน้องๆที่ไม่ได้เป็นสมาชิกและแสดงความจํานงค์ว่าจะมาแน่นอนก่อนครับ

.....น้องๆที่มาใหม่ไม่ต้องกังวลว่าไม่รู้จักไผ๋ จากประสบการณ์ที่เคยจัดมา พี่น้องบ้านมหา หรือพี่น้องอิสานบ้านเฮา ขนาดเจอกันแต่ในจอ พอไปเจอกันตัวจริงๆ ปานรู้จักกันมาเป็นสิบๆปี ฮ่าๆๆ เอิ้กกก:l-:l-:l-

:welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    ว่าสิลองคุยสาวต่างประเทศเด้อบาดนี้555

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ วัฒนชัย หาริโร
    55555555555แล่นนำก้นอ้ายพงษ์เด้อบาดนิ5555

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ผมเข้าใจความรู้สึกของผู้ที่ร่วมงานพาแลงครั้งแรกดี เพราะตอนที่ผมไปงานพาแลงครั้งแรก ผมก็ไม่รู้จักใครเหมือนกัน ผมไปในฐานะผู้ติดตามดีเจเด็กน้อยเท่านั้น แต่มีคนมาทักทายด้วยความเป็นกันเอง จับไม้จับมือ เหมือนกับรู้จักผมมานาน บรรยากาศแสนจะอบอุ่นครับ

และคนที่นั่งข้าง ๆ ผมตลอดจนงานเลิกก็คือ "คนตระการ" คนนี้นี่เองครับ จากวันนั้นจนถึงวันนี้ น้อยคนนักที่จะไม่รู้จัก "พล พระยาแล" ครับ .....เอิ๊กกกกกกกกกก

ยินดีต้อนรับน้องสาวทั้งสอง ทั้งน้องตุ๊ก และน้องอิ้ม สู่งานบ้านมหาพาแลงในครั้งนี้ด้วยความยินดีครับ .....แล้วพบกันครับ

ยินดีต้อนรับพี่น้องจากต่างแดนที่มาร่วมงานทุกท่านจ้า....

ยินดีต้อนรับพี่น้องใหม่ไทอุดรกลับบ้านเกิดนำกันเด้อจ้า...หนี่กะมาจากบ้านป่าผาดอนทาง อ.เพ็ญพุ้นหละ...

มาเห็นกันมื้องานพาแลงแล้ว...อาจสิได้เห็นกันอยู่อุดรบ้านเฮาอีกกะได้เนาะ แม่นบ่...
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ สาวบ้านนา
    น่าน ตาม่วนแท้ สาว ตปท บินตรงไปงานพาแลง เอ้าขอให้ม่วนกันเด้อพี่น้อง ตัวข้อยกะได่แตรอโอกาสสบจังหวะงานพาแลง ซั่นแหล่ว

มิสบ้านมหา 2008 - 2009 สัญลักษณ์ของ หมูหวาน
    บล็อก
    5
    :,1- ยินดีต้อนรับเด้อจ้า ไปในงานแล้ว รุ้จักสุคนเลยจ้า อิอิ บ่ต้องห่วงว่าบ่รุ้จักจ้า ยกเว้นแต่ สิจำชื่อได้หมด บ่ทอนั้นหละจ้า 555555+:l-
    ขำบางโอกาส ฉลาดเป็นบางเวลา บ้าเป็นพักๆ แต่น่ารักตลอดกาล (^_^)

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    เอิ้กๆๆ หลายคน ว่า ตี้ ไหยเชียง อย่าให้พี่น้องบ้านมหา แนมทางเด้อ ผุยุต่างแดน นั้น ผุข้า สิถ้าจับมือ สั้นหรอกว่า

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ขอให้เที่ยวม่วนๆเด้อจ้า สุดยอดอีหลีบินไปงานพาแลง

ป.ปลา อ้ายเซียงนาจะเพิ่มอีกตำแหน่งเนาะจ้าฝ่ายดูแลต่างประเทศ:l-
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

Tags for this Thread