หัวข้อ: อยากให้หนุ่มบ้านมหานุ่งโสร่งอีสานผูกผ้าขาวม้าเข้างานพาแลงปี55นี้กันทุกคร๊าบ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ Peerapol

เสียงอุทาน อยากให้หนุ่มบ้านมหานุ่งโสร่งอีสานผูกผ้าขาวม้าเข้างานพาแลงปี55นี้กันทุกคร๊าบ

งานพาแลงปี55นี้เห็นพี่ไก่น้อยขอให้แต่งกายอนุรักษ์แบบอีสานแท้ๆ ยังไงหมดงานแล้วหนุ่มๆบ้านมหา ช่วยกันเอารูปนุ่งโสร่งอีสานมาลงในกลุ่มโสร่งอีสานผ้าขาวม้าอีสานกันหน่อยนะคร๊าบจะได้เป็นตัวอย่างหนุ่มๆบ้านมหาที่ลืมของดีบ้านเราไปแล้วได้เอากลับมาใช้กันต่อนะครับ:*-:*-

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    ...เป็นแนวคิดที่ดีครับ แต่ว่าก็คงไม่บังคับ เพราะว่าโสร่งทุกวันนี้ก็หาใส่ยาก ///อีกอย่างคนที่ไม่เคยใส่ก็คงต้องระมัดระวัง เพราะว่าร้านที่จัดงานมันโล่งลมมันแรง ถ้าระวังไม่ดีหรือไม่เคยใส่ คงลําบาก 5555 (ว่าแบบผมบ่อครับคุณยายหนูซิง ฮ่าๆๆๆ)
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ สายลม
    คันผ้าหลุดไผ๋สิรับผิดชอบหน้อมาส่างว่าแท้ ลมสิบ่เย็นปานหยังตี้หึอ้ายเซียง คันใส่ไปกระสิบ่ได้เอาเชือกกล้วยตี้มัดหยุมไว้เนาะยายหนูจ๋า

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    5555...เวลาเมามันสิบ่กุมหัวยุติโสร่งนะ555

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ถ้าเฮ็ดได้ถือว่าดีมาก ๆ ครับ เอาคนที่มีโสร่งอยู่แล้วนั่นล่ะ คนที่บ่มีถ้าเพิ่นอยากใส่กะไปซื้อหาเอา

แต่ถ้าบ่มีอิหลี บ่ได้บังคับปานนั่นดอกครับ เพราะคนบ่เคยใส่ย่านหลุดนั่นน๊า ขี่ค้านไปหดน้ำมนต์ซั่นดอก 5555

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มะเหมี่ยว
    สุดประจิมที่ริมเมย
    อั่น อั่นฝ่ายยิงต้องนุ่งซิ่นหมี่นำบ่จร้าาาา.........นึกถึงภาพรวมแล้วเป็นตางามเนาะ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    เอาๆกะเห็นนำหละแต่ว่าไผหละสิใส่มาให่เบิ่งนอตาหนิเพิ่นกะสิย่านหลุดแอวน่ะ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ คนพนมไพร
    สิหามาใส่ก่อนน้าบาดนี่ คึดฮอดควมเก่า ควมหลัง อยากให้ผู้หญิงใส่ซิ่นมัดหมี่นำ คือสิงามหลาย
    c06: ฮักบ้านมหาคักกะยังว่า

Tags for this Thread