หัวข้อ: สวรรค์บนน้ำ

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ร่วมกิจกรรมนำความรู้ สัญลักษณ์ของ เซียนเมา

สวรรค์บนน้ำ

วิวัฒนาการแห่งอนาคต
    ยามที่โลกกำลังจะจม

หลังจากที่โลกได้เกิดความผันแปรอย่างรุนแรงติดต่อกันมาหลายปี มนุษย์ก็เริ่มเดาทางได้ว่าการมีชีวิตอยู่บนโลกใบนี้ในอนาคตข้างหน้าบ่แม่นเรื่องง่ายๆเลย หือว่าอยู่ได้กะคือสิบ่สบายคือเก่า(ละมั้ง)เผลอๆอาจต้องผจญอิหยังต่ออิหยังอีกหลายอย่างที่บ่สามารถคาดเดาได้ อาจสิโหดร้ายกั่วที่พบมาในอดีตหลายเท่ากะเป็นได้ ดังนั้นหลายคนจึงเตรียมตัวเตรียมใจรอรับชะตากรรม ในขณะที่คนรวยๆหลายคนก่าพยายามดิ้นรนเพื่อที่สิอยู่กับโลกใบนี้ให่ได้
    เรือรุ่นนี้เขาออกแบบมาเสร็จสรรพเรียบร้อยแล้ว รอเพียงว่าผุด๋สิสั่งซื้อตอนใด๋เท่านั้เอง
    เรือลำนี้สร้างขึ้นมาเพื่อคนรวยโดยเฉพาะเท่านั้น เพราะในเรือมีทุกอย่างที่คนรวยปราถนา เริ่มตั้งแต่บรรยากาศโดยรวมของเรือแบบป่าในเขตร้อน คือ มีต้นไม้ใบหญ้าเขียวขจี มีน้ำตก ภูเขาไฟ กระท่อมแบบในมหาสมุทรแปซิฟิก เขาเอ้นว่า Tropical lsland paradise ครับ ทั้งสองฝั่งซ้ายขวาของสระน้ำสิมีกระท่อมมุงหญ้าเรียงรายใว้ใชเป็นเกสท์เฮาใว้ต้อนรับผุมาเยี่ยม ด้านบนติดกับภูเขาไฟสิมีห้องใหญ่สองห้องสำหรับเจ้าของ มีอุปกรณ์อำนวยควมสะดวกทุกอย่าง รวมทั้งสปาส่วนตัวนำ ด้านบนสิแนมเห็นวิวสระน้ำ ต้นไม้ใบหญ้า ท้องทะเลสุดสายตา จัดว่าเป็นมุมที่ดีที่สุดของเรือลำนี้ครับ
    นี่ถ้ามีสาวๆลงเล่นน้ำในสระจัก 4-5 คน สิเฮ็ดให่บรรยากาศมีชีวิตชีวาอย่างที่ซู้ดดด...อิอิ "แล้วอีเฒ่ายุเฮือนล่ะ สิเอาใว้ห้องใด๋" บางท่านอาจสงสัย กะเอาใว้หลังเรือ บ่ซั่นกะเอาใว้ข้างๆปล่องภูเขาไฟฮั่นหละ ตอนเดิกๆเจออากาศชื้นสิได้เป็นปอดบวมตายไปเลย อิอิ
    ด้านหลังเรือยังมีที่ว่างเป็นระเบียงใว้ยืนรับลมชมวิวอีก ถ้าอยากนอนเล่นกะกดปุ่มเปิดท้ายเรือ ชายหาดเทียมกะสิเลื่อนออกมาให้ได้นอนอาบแดดแบบ สบายๆในหาดยังมีกระโจมให่รับลมหลบแดดอีกครับ ฮ้อนๆขึ้นมาสิโดดลงเล่นน้ำกะบ่ผิดกติกาแต่อย่างใด อิอิ
    เด็ดที่สุดกะคือมีลานจอด ฮ.ได้ 2 ลำ เวลามีเหตุฉุกเฉินกะสิได้หนีทัน เช่น เจอคลื่นพายุขนาดใหญ่ ไฟหม้ (เมียใล่ฟัน อิอิ)
    สรุปแล้วเรือลำนี้เป็นเกาะสวรรค์ที่มีทุกสิ่งทุกอย่างครบถ้วนบริบูรณ์ครับผม ถ้าโลกยังโสภี บ่เป็นหยังเรือลำนี่กะสิเป็นสถานที่พักผ่อนที่สะดวกสบายที่สุดครับ นอกเสียจากว่าบ่มีเงินซื้อ อันนี้โตใผโตมันครับ!

"เรือยอชท์"ที่ถูกออกแบบให้เหมือนเกาะสวรรค์สิกลายเป็น"บ้านลอยน้ำ"เดินทางไปใสมาใสกะได้ตามใจปราถนา
    ในเรือมีทั้งต้นพร้าว น้ำตก สระว่ายน้ำ เกสท์เฮาส์และชายหาดเทียม ฯลฯ

สวรรค์บนน้ำ

สวรรค์บนน้ำ

สวรรค์บนน้ำ

นี่และครับควมย่านตายของมนุษย์

ที่มา Koosangkoosom
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เซียนเมา; 12-02-2012 at 09:05.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    งามๆๆ..แต่สงสัยอย่างนึงเด้อ้าย บาดเทือคะเจ้าต้องเปลี่ยนน้ำอยู่สระว่ายน้ำคะเจ้าสิเอาน้ำใหม่มาตะทางได๋ล่ะบาดนี่อิอิ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    อยากได้จักคันแถะ งามคักเนาะครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    จมกะจมโลด 5555รัดทะบาลแจกเฮียลำแลกติหึอีพ่อไย่อยากได่จักลำเด้

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บักหนุ่ม
    ว้าววววว งามหลายครับ อยากไปนั่งเล่นกับผู้สาวเด้:,1-