หัวข้อ: คุ้มนวนคร นมัสการรอยพระพุทธบาท เขาคิชกูฏ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มะเหมี่ยว
    สุดประจิมที่ริมเมย
    อนุโมทนาบุญนำเด้อจร้า....
    เขาคิชกูฏเคยไปตั้งแต่10 ปีที่แล้วทรหดมาก เดินขึ้นเขาตั้งแต่ตอนสี่ทุ่มถึงสุดยอดผ้าแดง แจ้งพอดี..........แต่ว่าไม่มีอาการเหนื่อยหล้าเลย
    คงเป็นเพราะอานิสงค์ผลบุญที่เราตั้งใจไปกราบนมัสการรอยพระพุทธบาท
    เมื่อ 10 ปีที่แล้วยังไม่มีบรรไดขึ้นไปแบบนี้นะคะ.....ต้องเดินด้วยควมระมัดระวัง.

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ บ่าวนวนคร
    อ้ายบ่าวหาร
    จั่งใด๋ทางคุ้มนวนครสิพากันไปแก้โตอีกอยู่เด้อครับ
    คราวนี้สิไปตอนกลางคืน
    ส่วนมื้อใด๋ นั้นสิแจ้งที่หลังครับ
    ตอนนี้รอผู้เฒ่าทางคุ้มนี้เผิ่นพักฟื้นร่างกายก่อน
    หลังจากพาไปตะลุยภูกระดึงกันมา.....

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คมคาย ครบุรี
    ผมก่าวาซิไปคือกันครับ เดือนหน้านี่หละ
    จังได๋ซิติดต่อไปทางบ่าวหารเด้อครับผม
    เทือซิอุ้มผมขึ้นเขาแน :l-

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    มิสบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ ติ๊กต็อค
    บล็อก
    3
    เรียนอ้ายบ่าวหาร

เบิ่งอาการเจ้าของก่อนจั๊กแป๊บเด้อจ้า สิไปใหม่จ้า คราวนิ สิไปยามกลางคืน
    เนื่องจากหว่า ซุมม๋าเด๊ะน้อย พาหนูไปปีนภูกะดึง เกือบเอาชีวิตผุ่เฒ่าไปถิ่ม ๕๕๕
    พักฟื้นเรียบร้อย สิแจ้ง อ้ายบ่าวหารอีกเทือเด้อจ้า

ขอบคุรล่วงหน้าจร้าา
    :heart: ไทอุบล คนเมืองนักปราชญ์:heart:

http://up.how2phin.com/pictures/a46ce89bb69277bd7b1a2f0912d7cb05.gif

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวหาร
    บ่าวนวนคร ,ติ๊กต๊อค มาเมื้อได๋กะบอกเด้อครับเบอร์โทรผมยุกับอาวอ้วนกะมีครับ ยินดีครับผม