หัวข้อ: ดูคลิป รัตนพล ส.วรพิน แชมป์โลกตกอับ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

เรื่องฮิตน่าอ่าน ดูคลิป รัตนพล ส.วรพิน แชมป์โลกตกอับ

เขาคือนักสู้ที่อินเทรนคนดูอย่างมาก ฉายา "เขาทรายน้อย" รัตนพล ส.วรพิน ก่อนชกวลีที่พวกเราได้ยินก็คือ "ไชโย ไชโย ไชโย ย่าโมออกศึก" วันนี้ผมนำเอาชีวิตหลังชกของเขามาให้พวกเราดู และกรุณาดูให้จบ ชีวิตคนเรา...ท้อได้ ...แต่อย่าถอย ครับ

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=5DogwKeYyoQ&feature=player_embedded

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=zLUn4BJZL1w&feature=player_embedded

ชีวิตนักมวยบู๊หลังชกจะพูดติด ๆ ขัด ๆ เหมือนกับลิ้นคับปาก เพราะสมองได้รับกระทบกระเทือนครับ ผมขอชื่นชมและขอให้กำลังใจรัตนพล ส.วรพิน นักชกจากด่านขุนทด จ.นครราชสีมา ที่ครั้งหนึ่งได้สร้างความสุขให้กับคนไทยทั้งประเทศ ผ่านไปแถว ๆ ถนนข้าวสาร อย่าลืมอุดหนุนก๋วยเตี๋ยวแชมป์โลกคนนี้ด้วยนะครับ เพราะเขาทำงานอาชีพสุจริต ดีกว่าแชมป์โลกที่ขายยาบ้าเป็นไหน ๆ ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 19-02-2012 at 21:47.

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเอส
    หนุ่มอุบล คนพิบูล
    ..

ชีวิตนักมวยไทยมันก็ไม่ต่างอะไรกับหมาล่าเนื้อ จึงได้ยินข่าวบ่อยๆ ค้ายาบ้าง

แต่ไอ้โบ้สู้ชีวิตด้วยอาชีพสุจริต ขอเป็นกำลังให้ครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    ถือวาเป็นคนดีอีกคนนึงขนาดเลาตกอับเลายังบ่อคิดไปรวยทางลัด....ขอไห่เลารวยไวๆเด้อจ้า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คมคาย ครบุรี
    รันทดครับ.........................
    สู้ต่อไปครับผม เป็นกำลังใจให้ครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไผ่หวาน
    บล็อก
    14
    ได้เบิ่งยุจ้า ที่เพิ่นเว่าบ่ชัด เพราะว่าใส่แข่วปลอมพะนะ ถอดแข่วปลอมออกมาให้เบิ่งพ้อม
    ย่านคนบ่เชื่อ..

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ นู๋น้อย
    เมืองชลบุรี(เช่านอน) สีเกด(หม่องเกิด
    บล็อก
    31
    ชีวิตคนกะมีขึ้นมีลง ปานคลื่นลมทะเล กำลังใจและใช้ชีวิตอย่างมีสติ บ่ประมาท เป็นกำลังใจให้อีกแรงจ้า สู้ต่อไปตราบใดที่ลมหายใจยังบ่สิ้น

Tags for this Thread