หัวข้อ: โชคดีที่คน(ดี)เข้าใจ...

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

บ้านมหาโพสต์ โชคดีที่คน(ดี)เข้าใจ...

อยากบอกเจ้าพี่คนเก่ายังคิดถึง
    แค่วันหนึ่งที่คิดถึงไม่ไปไหน
    ในหนึ่งวันคิดถึงเจ้าจนล้นใจ
    มีมากไหมที่รวมไว้ในหนึ่งปี

คิดถึงเจ้าใครเล่าเขาจะเชื่อ
    คนอื่นเขาคงเบื่อเบือนหน้าหนี
    มีแต่เจ้าคนเดียวแหละคนดี
    ในชีวิตพี่ที่มีเจ้ายังเข้าใจ

ที่พูดไปก็หัวใจพอได้ชื่น
    ยามค่ำคืนขอยืนยามเจ้าหลับไหล
    ขอดูแลเพราะเจ้าคือหนึ่งของหัวใจ
    จำจากไปใจอาวรณ์ก่อนเจ้าตื่นนิทรา ...

[4SHARED]http://www.google.co.th/embed/10468622/948062ae[/4SHARED]
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

Super Moderator สัญลักษณ์ของ หมูน้อย
    บล็อก
    17
    ยังแต่งกลอนเก่งเหมือนเลยนะค่ะ ท่านพี่ สุดยอดจริงๆ
    "รัก" และ "กำลังใจ" ฉันมีไว้เพื่อแบ่งปัน

Banned

บล็อก
    4
    อยากบอกเจ้าพี่คนเก๋ายังคิดฮอด
    พร้อมสวมกอดทุกเมื่อเชื่อไหมจ๊ะ
    ถ้าไม่เชื่อเห็นทีพี่ต้องอมพระ
    ก่อนที่จะบอกรักเจ้า..เอ๊าจริงๆ...ก๊วนกวน...

เพราะคิดถึงจึงพร่ำเพ้อละเมอวุ่น
    เพราะคะครุ่นจึงควาญหาถลาโถม
    เพราะอยากมีเจ้าคนดีคอยประโลม...อิอิ
    พี่จึงตรมอยู่ทุกวัน ฉันคอยเธอ....ออกแนวก๊วนกวน...

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    มาแจมนำอ้ายครับผม
    ..อยากบอกเจ้าพี่คนเก่ายังคิดถึง
    เป็นที่พึงทางใจไม่หางหาย
    กลายเป็นรักปักอกจนวันตาย
    ชีวาวายก็ไม่คลายหายคิดถึง
    .................................
    วิชาน้อยได้เท่านี้เด้อครับอ้าย555

วันหนึ่งได้ประจักษ์ รักเต็มอก
    อยากหยิบยกให้ได้ฟัง ดังเฉลย
    แต่ก่อนนั้นฉันรักใคร ไม่เป็นเลย
    มีแต่เคยให้เขา เอาใจตน
    ถึงตอนนี้ได้พบ จึงรู้ว่า
    มันมีค่ามากมาย หลายเหตผล
    รักย่อมรู้สึกได้ จากใจตน
    ไม่กังวนขอแค่อยู่ ดูแลกัน.....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ข้าวทิพย์; 18-03-2012 at 02:09. เหตุผล: เพิ่มคำพ้อง

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

พิสูจน์แล้วแก้วใจใช่ใครอื่น
    คนคอยยืนเคียงข้างกุมมือไว้
    ยามที่ท้อเจ้าคนรอยื่นกำลังใจ
    ผ่านหวั่นไหวก็แก้วใจที่พะนอ

เพราะน้ำใจดวงใจไม่เป็นอื่น
    เพราะเจ้ายืนเคียงข้างพี่ไม่ท้อ
    ถึงหวั่นไหวแต่ชื่นใจยามได้รอ
    นี้เพียงพอเพราะเข้าใจคือคนดี ...
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม