หัวข้อ: คืบหน้างานพาแลง ตอน : น้องๆทีมงานวงโปงลางพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง มายามสถานที่

ทีมงานกลองยาวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ มือพิณน้องใหม่

คืบหน้างานพาแลง ตอน : น้องๆทีมงานวงโปงลางพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง มายามสถานที่

กราบสวัสดีแม่อาว บองประโอน โอ๊ะ แน่ะๆ...
    กราบสวัสดีพ่อแม่พี่น้องบ้านมหาซุผู้ซุคนเด้อครับ มื่อนี่ฤกษ์งานยามดี ทางคุ้มนวนครนัดกับน้องๆวงโปงลางพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง มายามสถานที่จัดงานของเฮาครับ

[IMG]คืบหน้างานพาแลง ตอน : น้องๆทีมงานวงโปงลางพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง มายามสถานที่[/IMG]

เนื่องจากว่า นางรำที่มามีตะผู้ตะฮัก มื่อนี่ทางคุ้มนวนครกะเลยสำรวจพื้นเวที ย่านเสี้ยนตำฮั่นนา

เบื้องต้น สำหรับมื่อนี่กะเบิ่งสถานที่เป็นหลักครับ ว่าจุดได๋ ล่อแหลมเผื่อผุลางคนเปิดผ้ากั้งเข้าไปหานางรำ
    เสร็จ

แล้วถ่ายรูปกันจักหน่อย
    คืบหน้างานพาแลง ตอน : น้องๆทีมงานวงโปงลางพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง มายามสถานที่

สำหรับการแสดงที่จัดมารอบนี้ น้องๆแนะนำมาว่า ก่อนชมการแสดง ต้องนอนหลับพักผ่อนล่วงหน้ามาอย่างน้อย บ่ต่ำกั่ว 8 ชั่วโมงครับ
    บ่ซั่น อาจ สวอยยย

หลังจากนั่นพากันไปหาแนวกินตามประสาคนอิสาน บ่ต้องบอกกะตอบถืกแม่นบ่คับ เอิ้กๆๆๆ :b-b:b-b:b-b:b-b

อลังการงานสร้างคับปีนี่ นักแสดง ล้นเวที เพราะเวทีมันน้อย คืบหน้างานพาแลง ตอน : น้องๆทีมงานวงโปงลางพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง มายามสถานที่คืบหน้างานพาแลง ตอน : น้องๆทีมงานวงโปงลางพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง มายามสถานที่คืบหน้างานพาแลง ตอน : น้องๆทีมงานวงโปงลางพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง มายามสถานที่

น้องๆที่มามื่อนี่กะมาปรึกษากันแล้วกะเข้าใจคอนเซ็ปงานเฮาครับ เพราะงานแบบนี่ เผิ่นเล่นมาตลอด งานนี่พี่น้องเฮาอย่าลืมแลกแบงค์มาเด้อครับ คิคิ :l-

แม่ครัวสำหรับมื่อนี่ครับ

ปิดด้วยภาพนี้ครับ ทีมงานคุ้มนวนครกับน้องๆ ขออภัยพี่น้องรูปน้อยขนาด คืบหน้างานพาแลง ตอน : น้องๆทีมงานวงโปงลางพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง มายามสถานที่คืบหน้างานพาแลง ตอน : น้องๆทีมงานวงโปงลางพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง มายามสถานที่คืบหน้างานพาแลง ตอน : น้องๆทีมงานวงโปงลางพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง มายามสถานที่
    พ้อกันมื่องานเด้อครับ
    ทีแรกว่าสิเอารูปนางไหนางรำมาลง แอบอุบไว่ก่อน อิอิ
    :l-:l-:l-

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ติ๊กต็อค; 05-03-2012 at 05:22.

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ บ่าวนวนคร
    มื้อนี้น้องๆทางวงโปงลางลาดกระบังมาเบิ่งพื้นที่
    เพื่อสิได้เสิ่น เดิ่นสำใด๋
    และคุยรูปแบบการแสดงโปงลางคร่าวๆ
    หลังจากนั้นกะพาไปซ้อมคอแบบเบาๆ ว่าซั้น.....
    กินหยอมๆไว้ ซ้อมถ่ากินมื้องานครับ

ทีมงานกลองยาวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ มือพิณน้องใหม่
    ทางนี่แลกแบงค์ถ่าไว่แล้วคับ เอิ้กๆๆๆๆ

:b-b:b-b:b-b
    สื่อบันเทิงที่นำมาให้รับชม รับฟังเป็นเพียงตัวอย่างเท่านั้น หากท่านชื่นชอบ สื่อใด โปรดซื้อสินค้าลิขสิทธิ์

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    มิสบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ ติ๊กต็อค
    บล็อก
    3
    น้องๆ ว่ามีแต่คนอยากมา ร่วมงาน 30 กั่วชีวิต ว่าซั่น
    เอื้อยติ๊ก ละปาดเหงื่อ !!!! เอามาแค่ 10 กั่วๆ กะได้เด้อเด็ก ๆ
    :heart: ไทอุบล คนเมืองนักปราชญ์:heart:

http://up.how2phin.com/pictures/a46ce89bb69277bd7b1a2f0912d7cb05.gif

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    เบิ่งส่งเป็นตาเสียงดีสุคนเนาะ โดยเฉพาะมือพิณ แฮ่ๆ
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

เตรียมพร้อมแล้วจ้ากับความม่วนชื่นในงานพาแลงปีนี้จ้า ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    เป็นตาม่วนอีหลีเน๊าะมีการดูสถานที่จริงแล้วพร้อมปรับแผนตามอ่ะหลีหนินานฮอดแท่น้อ
    นอนบ่ได่กินแล่วววว

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    ทางนี้เตรียมเงินเข้างานด่นหลายจนว่าลืมหม่องเสี่ยงแล้ว นั๊กว่าเอาไว้ใส
    มื้องานเอาไปเผือผมแนเด้ฉ้ายเอ่จัก5พัน5555555สิแจกเด็กน้อยหางเคี่ยง
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ขอบคุณบ่าวเซียงน้อย, ติ๋มเปอร์โย, คุ้มนวนคร และพี่น้องทุก ๆ ท่านเด้อครับ สำหรับงานพาแลงปีนี้
    กระแสตอบรับมาแฮงอยู่ครับ ขอให้ม่วนซืนโฮแซว ฮักแพงแบ่งปัน ฮักกันคือเก่าครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ไกล้ฮอดมื่อแล้ว ใจเต้นตุ๊บๆๆๆ... หยากหย่าวหน้าฮ้านไวๆ

จัดเมดเลย์ไห่จัก2-3กลอนแน่เด้อ อาจารย์นักดนตรี