หัวข้อ: วงโปงลางโรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ขอนแก่น

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

เรื่องฮิตน่าอ่าน วงโปงลางโรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ขอนแก่น

สวัสดีครับพี่น้องบ้านมหาทุกท่าน ตลอดถึงผู้เยี่ยมชมทั่วไปทุกท่านครับ
    กระทู้นี้เป็นความม่วนชื่นตามประสาพ่อค้าตลาดนัดครับ
    พอดีมื้อวานผมมีโอกาสได้ไปขายเสื้อผ้าที่ตลาดถนนคนเดินมะลิวัลย์ขอนแก่น
    ได้เบิ่งโปงลางม่วนๆจากน้องๆโรงเรียน....
    ม่วนหลายครับก็เลยเก็บเอาภาพบรรยากาศมาฝากต้อนพี่น้องบ้านมหาของเฮาครับ
    พร้อมแล้วก็ขอเชิญพี่น้องรับชมได้ครับ

1วงโปงลางโรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ขอนแก่น

ใกล้มื้อเนา(สงกรานต์)ใกล้เข้ามาแล้วเนาะครับ
    ดอกคูณกำลังแข่งกันบาน สวยงามเต็มไปเบิ่ดครับช่วงนี้
    2วงโปงลางโรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ขอนแก่น

3วงโปงลางโรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ขอนแก่น
    เมืองดอกคูณ เสียงแคน กะคือขอนแก่นครับ

4วงโปงลางโรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ขอนแก่น

5วงโปงลางโรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ขอนแก่น

6วงโปงลางโรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ขอนแก่น
    พาดหัวด้วยภาพดอกคูณงามๆเพราะว่า ในการแสดงชุดนี้มีชื่อว่า "เอ้ดอกคูณ"

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=FhJawPz88ks
    VDO การแสดงวงโปงลางโรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ขอนแก่น

7วงโปงลางโรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ขอนแก่น
    น้องๆพร้อมแล้วครับ

8วงโปงลางโรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ขอนแก่น

9วงโปงลางโรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ขอนแก่น

10วงโปงลางโรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ขอนแก่น

11วงโปงลางโรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ขอนแก่น

12วงโปงลางโรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ขอนแก่น

13วงโปงลางโรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ขอนแก่น

14วงโปงลางโรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ขอนแก่น

15วงโปงลางโรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ขอนแก่น

16วงโปงลางโรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ขอนแก่น

17วงโปงลางโรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ขอนแก่น

18วงโปงลางโรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ขอนแก่น

19วงโปงลางโรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ขอนแก่น

20วงโปงลางโรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ขอนแก่น

21วงโปงลางโรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ขอนแก่น

22วงโปงลางโรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ขอนแก่น

23วงโปงลางโรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ขอนแก่น

24วงโปงลางโรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ขอนแก่น

25วงโปงลางโรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ขอนแก่น

พ้อกันใหม่ในกระทู้ต่อไปครับ
    สินำเอาภาพบรรยากาศทางจังหวัดอื่นๆมาให้ชมกันอีกครับ
    แต่ตอนนี้ผมต้องไปตลาดนัดแล้วครับ
    ขอให้พี่น้องทุกท่านโชคดีมีความสุขทุกคน
    สวัสดีครับ...

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ นู๋น้อย
    เมืองชลบุรี(เช่านอน) สีเกด(หม่องเกิด
    บล็อก
    31
    :,1-:,1- ซ้อมไว้ก่อน อิอิ ม่วนๆๆ ว้าววดอกคูณบานแล้ว เหลืองอร่ามงามดียิ่งนัก..:,1-:,1-

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    เอ้า เจิ๊ด เจิ๊ด หย่าวพี่น้องหย่าว

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    ฝีมือเด็กน้อยบ้านเฮากะเก่งและม่วนปานนี่หละ

ต้องยอมรับว่าฝีมืออาจารย์ที่ฝึกเก่งหลาย..เป็นตาหย่าวนำอีหลี อ่ะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จำปา
    สวบงานค่ะ โดยเฉพาะดอกคูณเหลืองอร่ามงามตาคักค่ะ ถ้าน้องๆนางรำเอาดอกคูณไปแซมผมแฮงจะงามเข้ากับบรรยากาศดีค่ะ :l-

ขอบคุณหลายๆค่ะที่ถ่ายภาพบรรยากาศของงานมาสู่เบิ่งค่ะ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    เป็นพ่อค้าตลาดนัดพะนะ อย่างบ่ได้มื่อละ 3,000 บาท กะพอเนาะดีเจเต็ม 5555

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    เต็มโทรหาอ้ายแหน่เด้อ เบอร์โทรเจ้าอ้ายทําหายไปกับเครื่อง ติดต่อทางโปรไฟล์ก็บ่อได้/// คิดฮอดคือเก่า ครับ
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

Tags for this Thread