หัวข้อ: โค้งสุดท้ายงานพาแลง ปี 55

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

อ่านข่าวออนไลน์ โค้งสุดท้ายงานพาแลง ปี 55

งานพาแลงปี 55 ได้มาถึงโค้งสุดท้าย และใกล้จะเข้าสู่เส้นชัยในวันที่ 10 มีนาคม 2555 เริ่มตั้งแต่เวลา 18.00 น. เป็นต้นไป ซึ่งคาดว่าจะมีผู้ร่วมงานประมาณไม่ต่ำกว่า 150 - 200 คน

ก่อนงานจะเริ่มก็จะมีการแห่ขบวนเข้าไปในงาน และไคลแม็กซ์ของงาน เวลา 19.00 น. จะมีพิธีบายศรีสู่ขวัญ เพื่อเป็นสิริมงคลสำหรับผู้ที่ไปร่วมงาน เป็นพิธีกรรมอันศักดิ์สิทธิ์ เพื่อต้อนรับผู้มาเยือน โดยหมอสูตรชื่อดังจากจังหวัดยโสธร และพวกเราผูกข้อมือเป็นพี่เป็นน้องกัน

จากนั้นก็จะเป็นการกล่าวเปิดงานโดย "บ่าวคนเดิม" เว็บมาสเตอร์บ้านมหาดอทคอม การแสดงโปงลางจากสถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้า เจ้าคุณทหารลาดกระบัง สลับกับนักร้องรับเชิญ ทัศ ธสภรณ์, เชษ ศิริพันธ์, พงศ์ ทินการ และนักร้องกิตติมศักดิ์

หลังจากนั้นก็จะเปิดโอกาสให้พวกเราได้มีส่วนร่วมร้องเพลงคาราโอเกะกันตามอัธยาศรัย สำหรับอาหารเครื่องดื่มนั้น จะจัดในรูปแบบบุฟเฟต์ เสริฟไม่อั้นตลอดคืน :b-b

ขณะนี้ของชำร่วยของที่ระลึกได้เดินทางถึงที่หมายแล้ว พร้อมที่จะนำไปมอบให้ทุกท่านภายในงานครับ และทางทีมงานได้เตรียมถุงพลาสติกให้ท่านใส่ พร้อมสีเมจิกให้ท่านเขียนชื่อไว้ที่ถุง เพื่อสะดวกในการ "หยิบก็ง่าย หายก็รู้ ดูก็สบายตา" ในช่วงที่ท่านอาจเกิดอาการตาลาย โค้งสุดท้ายงานพาแลง ปี 55

การแต่งกาย...หากเป็นไปได้อยากขอความร่วมมือให้แต่งกายในรูปแบบอีสานบ้านเฮา เพื่อให้เข้ากับบรรยากาศ ส่วนท่านใดที่ไม่สะดวกจริง ๆ ก็ตามอัธยาศรัย แต่ถ้าทำได้ก็จะเป็นการดีมากครับ โค้งสุดท้ายงานพาแลง ปี 55

ท่านที่นำรถยนต์ส่วนตัวไป ก็มีที่จอดรถให้ตรงข้ามกับร้านและรอบ ๆ บริเวณร้าน และสำหรับท่านที่ยังไม่จองห้องพัก ก็สามารถจับจองห้องพักเพื่ออาบน้ำ เปลี่ยนเครื่องแต่งกายได้ในวันงาน แต่ขอให้ไปแต่วัน ๆ นิดหนึ่ง ห้องพักยังพอมีเหลือ

สำหรับท่านที่เพิ่งไปงานครั้งนี้เป็นครั้งแรก เรามีทีมงานไว้คอยต้อนรับท่านด้วยไมตรีจิต ขาดเหลืออะไรขอให้บอกได้ตลอดเวลา อยากจะเข้าห้องน้ำห้องท่าก็บอกทีมงานได้ครับ ทีมงานก็จะพาท่านไปส่งถึงหน้าห้องน้ำเลยทีเดียว โค้งสุดท้ายงานพาแลง ปี 55

ยินดีต้อนรับทุกท่านเข้าสู่งานบ้านมหาพาแลง ครั้งที่ 4 ประจำปี พ.ศ.2555 ในวันที่ 10 มีนาคม 2555 หนึ่งปีมีครั้งเดียว ขอให้ไปแต่วัน ๆ นะครับ เพราะเวลาที่เราจะได้กินข้าวด้วยกัน ถามสารทุกข์สุกดิบกัน 5 - 6 ชั่วโมง ผมว่ามันน้อยเกินไป เพราะเวลาผ่านไปเร็วมาก ปกติถ้าเจอกันปีละครั้งต้องซอดแจ้ง.. 55:d:j

ขอให้ท่านที่จะเดินทางไปร่วมงานพาแลงเว็บบ้านมหาดอทคอมในครั้งนี้ จงเดินทางโดยสวัสดิภาพ ทั้งไปและกลับนะครับ.....แล้วพบกันครับธุจ้า:welcome3
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 08-03-2012 at 07:00.

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    เอิ้กๆๆ 5-6 ชม น้อยไปตี้ครับ อ้ายพล สั้นละ คันอยูกับมวลมิตร ที่ถึกคอ เวลา สิไว เสมอ :b-b:b-b

มื้องานคึดหาหม่อง ต่อไว้เด้อครับ เพื่อติดลมบน หึ สิให้ผุบริหาร ทาง ปู่เจ้าคึดให้อีกกะได้ เด้อ เอิ้กๆ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    ...ยินดีต้อนรับทุกๆท่านสู่งานบ้านมหาพาแลง2555 ด้วยความยินดี ครับ
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    ถ้าเว้าถือคอบ่อึดหม่องต่อครับผมข้างถนนกินสอดแจ้งกะได้ขออย่างเดี่ยวอย่าไห้นั่งไกล้ขวยมดครับผม
    มัดสิกัด5555

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวน้ำพอง
    ตามภาระกิจของนักเดินทางครับ
    โอ้ยบ่ได้ไปร่วมงานพาแลงเลยพอดีติดงานแต่งน้องสาวครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    งานนี้ต้องขออภัยทุกๆท่านหลายๆเด้อจ้าครั้งแรกที่ตั้งใจว่าสิไปให้ได้ แต่ด้วยเหตุผลหลายๆอย่างประกอบกับบ่ซำบายนำ จึงบ่สามารถไปร่วมงานพาแลงครั้งยิ่งใหญ่นี้ได้ แต่ถึงจั่งได๋กะคึดฮอดพี่น้องบ้านมหาเฮาสุคนเสมอเด้อจ้า..

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    แฮ่ม....คิดฮอดทุกคนอิหลีบ่นาง....555
    ขอให้หายไว ๆ เด้อ โรคกระเพาะครากนั่นกะดาย...คิคิ

มิสบ้านมหา 2008 - 2009 สัญลักษณ์ของ หมูหวาน
    บล็อก
    5
    ตื่นเต้น เนาะจ้า ปานบ่เคยไปงาน พาแลง จักเทือ แมะ :l- งานพาแลงปีนี้ กะยังตื่นเต้น คือเก่า เนาะจ้า :,1-:,1-
    ขำบางโอกาส ฉลาดเป็นบางเวลา บ้าเป็นพักๆ แต่น่ารักตลอดกาล (^_^)

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ฮักณ.ทุ่งใหญ่
    เป็นตามวนเนาะครับอ้ายพล จังได๋กะฝากมวนนำพี่น้องคือเก่าครับ ถ่ายทอดสดเริ่ม 6 โมงบ้านเฮาบ่ครับอ้าย สิได้ถ่าเบิงครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    มิสบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ ติ๊กต็อค
    บล็อก
    3
    ถ่ายทอดสด --- เริ่มตั้งแต่ อาวอ้วนมาเลยจ้า สิทดลอง การส่งสัญญาณ แต่เว็นๆ จ้า อ้ายต้าร์
    :heart: ไทอุบล คนเมืองนักปราชญ์:heart:

http://up.how2phin.com/pictures/a46ce89bb69277bd7b1a2f0912d7cb05.gif

Tags for this Thread