หัวข้อ: บรรยากาศงาน"วันยางพาราจังหวัดบึงกาฬ"

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

ดูวีดีโอ YouTube ออนไลน์ บรรยากาศงาน"วันยางพาราจังหวัดบึงกาฬ"

สวัสดีครับพี่น้องบ้านมหาทุกท่าน
    กระทู้นี้ผมเก็บเอาภาพบรรยากาศสถานที่ต่างๆที่ผมได้ไป เก็บมาเล่าสู่พี่น้องได้อ่านครับ
    ในกระทู้นี้ผมนำเอาภาพงาน "วันยางพาราจังหวัดบึงกาฬ" เป็นงานประจำปีของจังหวัดบึงกาฬครับ
    จัดขึ้นเมื่อวันที่ 23-25 ก.พ. 2555
    ซึ่งท่านพ่อเมืองบึงกาฬได้กำหนดจัดงานนี้เป็นครั้งแรกครับ
    เพราะพื้นที่ของจังหวัดบึงกาฬมีพืชเศรษฐกิจที่ชื่อว่า "ต้นยางพารา" หลายคัก
    ผู้ว่าราชการจังหวัดบึงกาฬเพิ่นบอกว่า สร้างรายได้ให้เกษตรกรทั้งจังหวัดบึงกาฬเดือนละ 800 ล้านบาท
    และอีกห้าปีข้างหน้า(พ.ศ.2560) จะมีรายได้ถึง 3,000 ล้านบาทต่อเดือนครับ
    เป็นคำเว้าจากท่านพ่อเมืองบึงกาฬครับ

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=cQxlFrpLUJs

1.บรรยากาศงาน"วันยางพาราจังหวัดบึงกาฬ"
    ศาลากลางจังหวัดบึงกาฬ(ชั่วคราว รอหลังใหม่อยู่ระหว่างรอการก่อสร้าง)

2.บรรยากาศงาน"วันยางพาราจังหวัดบึงกาฬ"
    เป็นอีกมุมหนึ่งครับ

3.บรรยากาศงาน"วันยางพาราจังหวัดบึงกาฬ"
    เป็นภาพขบวนแห่ที่สวยงาม งานวันยางพาราจังหวัดบึงกา

บรรยากาศงาน"วันยางพาราจังหวัดบึงกาฬ"

4.บรรยากาศงาน"วันยางพาราจังหวัดบึงกาฬ"
    สาวงามที่ร่วมขบวนแห่ในครั้งนี้ น้องคนนี้ยังเป็นลูกค้าร้านฐานิต บูติคนำอีกครับ

5.บรรยากาศงาน"วันยางพาราจังหวัดบึงกาฬ"

6.บรรยากาศงาน"วันยางพาราจังหวัดบึงกาฬ"

7.บรรยากาศงาน"วันยางพาราจังหวัดบึงกาฬ"

8.บรรยากาศงาน"วันยางพาราจังหวัดบึงกาฬ"
    เวทีกลางจากตองเจ็ด 777

9.บรรยากาศงาน"วันยางพาราจังหวัดบึงกาฬ"
    ผู้ว่าราชการจังหวัดบึงกาฬ

10.บรรยากาศงาน"วันยางพาราจังหวัดบึงกาฬ"

11.บรรยากาศงาน"วันยางพาราจังหวัดบึงกาฬ"

12.บรรยากาศงาน"วันยางพาราจังหวัดบึงกาฬ"

13.บรรยากาศงาน"วันยางพาราจังหวัดบึงกาฬ"
    สาธิต ทองจันทร์ มามอบความม่วนซื่น

14.บรรยากาศงาน"วันยางพาราจังหวัดบึงกาฬ"

15.บรรยากาศงาน"วันยางพาราจังหวัดบึงกาฬ"

16.บรรยากาศงาน"วันยางพาราจังหวัดบึงกาฬ"

17.บรรยากาศงาน"วันยางพาราจังหวัดบึงกาฬ"
    ผู้เสื้อลายๆคือซงหน้าตาคุ้นๆแท้พะนะ ถามไป ถามมาได้รับคำตอบว่า บ้านผมอยู่บึงกาฬตั้วครับพะนะ

18.บรรยากาศงาน"วันยางพาราจังหวัดบึงกาฬ"

19.บรรยากาศงาน"วันยางพาราจังหวัดบึงกาฬ"

20.บรรยากาศงาน"วันยางพาราจังหวัดบึงกาฬ"

21.บรรยากาศงาน"วันยางพาราจังหวัดบึงกาฬ"

22.บรรยากาศงาน"วันยางพาราจังหวัดบึงกาฬ"

24.บรรยากาศงาน"วันยางพาราจังหวัดบึงกาฬ"

25.บรรยากาศงาน"วันยางพาราจังหวัดบึงกาฬ"
    เอิ้นได้ว่างานนี้คุ้มค่าสำหรับผู้ที่ไปเที่ยวชมงานวันยางพาราฯครับ
    เพราะว่ามีแนวให้เบิ่งหลายอย่าง หลายแนว
    ศิลปินก็มามอบความสุข ม่วนซื่นกันมากมายหลายค่ายเพลง
    ศิลปินดังๆ มากกว่า 30 กว่าคนครับ

ส่วนผมก็ไปร่วมงานนำเช่นกันครับ
    กระทู้นี้ขอจบไว้แต่เพียงนี้ก่อนเนาะครับ
    ยังมีอีกหลายอำเภอ หลายจังหวัดที่ผมได้ไปร่วมงานมาครับ
    เอาไว้กระทู้ต่อๆไปเด้อครับ ผมจะนำมาเล่าให้พี่น้องผู้สนใจได้อ่านครับ
    ขอขอบคุณท่านเว็บมาสเตอร์ และเพื่อนๆ น้องๆ พี่ๆที่ติดตามข่าวคราวตลอดมาครับ
    ขอให้ทุกท่านโชคดีมีความสุขทุกคนเด้อครับ
    สวัสดีครับ

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    ทางบ้านเฮากะมียางพาราเเล้วเด้อบาดนี้ดีใจนำชาวสวนยางนำเด้อครับผมได้กรีดกันแล้ว

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    น่าไปเที่ยวเน๊าะครับคุ้มค่าอีหลีหละครับผุให้ความม่วนซื่น

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ว่าแม่นเสี่ยวพาแม่เสี่ยวเล้าเสียไปไสมาแม่ะ มิดอิ่มสิ่มปานปล่อยเอี่ยนลงตม
    บาดได๋แท่ะพากันไปหาเลาะม่วนกุ๊ปหน้าฮ่านพุ่นตั้วะเนี้ยะ.. หึยยย
    เป็นด๋ายแน่ะน๊อธุรกิจฐานิตบูติคเพิ่น เป็นตาได่จ้างนางแบบไปหน้าบ่อเฮ้ย..
    คึดฮอดด๊า..... :l-

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเอส
    หนุ่มอุบล คนพิบูล
    ...

ตาหม่วนขนาดครับ

บึงกาฬ สิเป็นจังหวัดที่ร่ำรวยน่าจับตามองครับ เถ่าแก่สวนยาง
    ..

Tags for this Thread