หัวข้อ: งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกรา

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกรา

ผ่านไปแล้วสำหรับงานบ้านมหาพาแลง ครั้งที่ 4 ปี 2555 บรรยากาศเต็มไปด้วยความสนุกสนาน รักกันฉันท์พี่น้อง เหลือไว้แต่ความทรงจำให้ระลึกนึกถึงกันตลอดไป

งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกรา เมื่อมีพบก็ต้องมีจากเป็นสัจธรรมของชีวิต ..... คืนวันงานผมพักอยู่ที่นวนคร ขากลับนั่งรถผ่านหน้าร้าน ที่เมื่อคืนที่ผ่านมาพวกเราเคยสนุกสนานร่วมกันก็อดใจหายไม่ได้

เว็บมาสเตอร์บ้านมหาดอทคอม และคณะผู้จัดงาน ขอขอบคุณพวกเราทุก ๆ ท่าน ที่ไปร่วมงานในครั้งนี้ หลายคนเดินทางจากต่างประเทศ เพื่อร่วมงานนี้โดยเฉพาะ หลายคนเดินทางจากต่างจังหวัดหลายร้อยกิโลเมตร บางคณะก็เหมารถตู้เพื่อไปร่วมงานนี้ เป็นภาพที่พวกเราซาบซึ้งใจและจะเก็บไว้ในความทรงจำ....ไม่มีวันลืม

เมื่อชีวิตยังไม่สิ้นก็ต้องดิ้นต่อไป นั่นคืองานประจำที่ทุกคนต้องรับผิดชอบตามบทบาทและหน้าที่ที่ได้รับมอบหมาย แต่ผมเชื่อว่าหัวใจของพวกเราทุกดวง ยังระลึกนึกถึงช่วงวันเวลาที่ผ่านมา

สังคมในเว็บบ้านมหาดอทคอม ก็เป็นอีกกลุ่มสังคมหนึ่งที่มีหลายสาขาอาชีพ ตั้งแต่อาชีพเข็นเขียงขาย ไปจนถึงระดับผู้อำนวยการ และฝ่ายบริหาร หลาย ๆ ครั้งที่ผมได้รับความสะดวกในการติดต่อราชการ หรือติดต่องานอื่น ๆ ก็เพราะมีพวกเราสมาชิกบ้านมหาดอทคอม ปะปนอยู่ในสถานที่ทำงานต่าง ๆ เหล่านั้น

เส้นทางสายนี้ยังยาวไกล ตราบใดที่พวกเราร่วมกันสร้าง ช่วยกันดูแลรักษา ให้เส้นทางสายมิตรภาพแห่งนี้ยังคงอยู่ตลอดไป

ผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่า จะได้พบกับพวกเราอีก ในงานบ้านมหาพาแลง ครั้งที่ 5 ประจำปี พ.ศ.2556 ครับ

งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกรา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 12-03-2012 at 16:20.

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    ครับผมผ่านไปด้วยดีครับอ้ายผุจัดงานกะเก่งคั๊กยังว่าสุดยอดครับผม

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    สุภาษิตจีนเพิ่นว่าไว้ *** งานเลี้ยงต้องมีวันเลิกลา ถ้ามาแล้วต้องกลับ นับแล้วต้องครบ นบแล้วต้องกราบ โอ้ยเลอะเท่อะ ครับขอบคุณเจ้าหน้าที่ที่รับผิดชอบทุกๆท่านครับปีหน้าขอแฮงใหม่แนเด้อคร่าๆๆๆๆๆๆ

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    ขอบคุณคณะผู้จัดงาน ผู้ดำเนินงานทุกท่านครับ เพราะพวกเรามีความสามัคคีและความร่วมมือ จั่งมีความสำเร็จออกมา ขอบคุณทุกท่านหลายๆครับ
    ม่วนๆ ม่วนอิหลี ปีหน้าพ้อกันใหม่ครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ สายลม
    ขอบคุณทีมงานผู้จัด แล้วกระขอบคุณพี่น้องทุกคนที่มารวมงานเด้อจ้า ม่วนคักปีหน้าพ้อกันใหม่เด้อจ้า

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวน้ำพอง
    ตามภาระกิจของนักเดินทางครับ
    เห็นภาพแล้วเป็นตาม่วนคักครับ:b-b

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    ขอบคุณทีมงานทุกๆคนครับ จัดงานได้ดีอิหลีครับ
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ม่วนๆๆ เมื่อยๆๆ แต่กะเห็นพี่น้องไปหลาย หายเมื่อยเลยครับ...
    ขอบคุณๆๆๆ..

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ปั้ม อาภัพ
    ภาพหมู่ บ่ชัดเลยคับ บ่ครบคนพ้อม ขอเเบบชัดๆแนคับ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ฮ่วย...อยากเห็นชัด ๆ ต้องส่องไฟฉายคือดาบนพเด้อ ดาบปั้ม 5555