หัวข้อ: เชียร์สุริยันป้องกันแชมป์ที่ญี่ปุ่น

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

เชียร์สุริยันป้องกันแชมป์ที่ญี่ปุ่น

"ไอ้หนูอัจฉริยะ" สุริยัน ศ.รุ่งวิสัย แชมป์สภามวยโลก WBC รุ่นซูเปอร์ฟลายเวต 115 ปอนด์ จะป้องกันแชมป์โลกที่สังเวียนโครักคูเอนฮอล กรุงโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น กับรองแชมป์โลกอันดับ 3 โยตะ ซาโตะ ดาวรุ่งพุ่งแรง งานนี้จะถ่ายทอดสดมายังประเทศไทยในวันอังคารที่ที่ 27 มี.ค.นี้ เวลาประมาณ 18.00 น. ทางช่อง 3

โยตะ ซาโตะ เป็นมวยสูงยาวมีสไตล์การชกทั้งบ๊อกเซอร์และไฟเตอร์เก่งทั้งรุกและรับ และเป็นมวยที่ชกยากเหมือนตอนที่พงษ์ศักดิ์เล็กชกกับไนโตะ ไดสึเกะ และโยตะ ซาโตะก็ได้เปรียบช่วงชก สูงยาวกว่าสุริยัน ชอบเอาหมัดค้ำใบหน้าเหมือนนักมวยไทย ฝากถึงสุริยันจะต้องเข้าออกให้เร็ว ถ้าชกใบหน้าไม่โดนให้ชกหน้าอกและลำตัวเข้าไว้

แต่ช่วงที่เข้าไปตัดลำตัว ระวังหมัดสวน อัปเปอร์คัต และหมัดไร้ทิศทาง ต้องอ่านเกมซะก่อน แล้วค่อยโจมตี ถ้าน็อกได้ให้รีบน็อก ถ้าไม่จำเป็นห้ามแลกเด็ดขาด เพราะหมัดเขาถึงก่อนแน่นอนเพราะเขายาวกว่า มวยสไตล์คล้าย ๆ กัน สูสี ๆ หนีแพ้เลย ....555

เชียร์สุริยันป้องกันแชมป์ที่ญี่ปุ่น

ขอให้โชคดีครับ "ไมค์" สุริยัน ศ.รุ่งวิสัย ดักจังหวะจัง ๆ อย่าหลงทางเป็นอันขาด :l-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 25-03-2012 at 00:04.

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ โป้ยก่าย
    ฮ้วยมาคือโตเตี้ยลื่นกันหลายแท้หละ
    จงเอาชนะในความยาก มิฉะนั้นความยากจะชนะท่าน

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    งานนี้รับรองว่าสุริยันผ่านครับ เพราะเข้าออกรวดเร็วกว่าครับ

สิ่งที่ผมหวั่นคือจะเข้าทางมวยเขา เหมือนเมื่อตอนพูนสวัสดิ์ไปเสียแชมป์

รอให้เขาเดินเข้าหาแล้วดักต่อย หลบหนี รับรองชนะชัวร์ครับ

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    ตอนนี้ไทยกับญี่ปุ่นแชมป์โลกมวยกลายเป็นสมบัติผลัดกันชม แพ้ชนะตอนนี้แฟนมวยเริ่มจะเฉยๆแล้ว ไม่ตื่นเต้นเหมือนยุคเขาทราย สด หรือ สามารถ เพราะหากแพ้ก็มีอ๊อฟชั่นแก้มือกันอีก แต่ผมว่าน่าจะชนะครับ

ถ้าพงษ์ศักดิ์เล็กแขวนนวมก่อนที่จะแพ้ไฟต์ล่าสุด คงจะดีไม่น้อย

และถ้าชนะไฟต์ล่าสุดได้ก็ยิ่งจะสวยงามอย่างยิ่ง

ชกกลางแจ้ง ดูฟรี น่าจะเปลี่ยนแนวคิดได้แล้วครับ

เอ๊ะ...หรือว่ามันเป็นธรรมเนียมไปแล้ว

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    สาธุ ขอให้ ไมค์สุริยันชนะนะจ๊ะ ไชโยๆๆ

Banned

Oil Field เพชรบูรณ์/กำแพงแสน
    จาก ฝีมือ และ ร่างกายแล้ว ไมค์ สุริยัน น่าจะชนะแน่นอนครับ(ถ้าไม่ถูกโกง) อิอิ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเอส
    หนุ่มอุบล คนพิบูล
    ..

คู่นี้เบิ่งแล้วสูสีขนาดครับ ได้เปรียบกันคนละอย่าง

สุริยัน ศ.รุ่งวิสัย แชมป์โลกชาวไทย รุ่นซูเปอร์ฟลายเวท สภามวยโลก หรือ ดับเบิ้ลยูบีซี มั่นใจรักษาเข็มขัดแชมป์กลับบ้านได้ยันเตรียมตัวมาดีและจะชกแบบไม่ประมาท
    ศึกมวยป้องกันตำแหน่งแชมป์โลก รุ่นซูเปอร์ฟลายเวท สภามวยโลก หรือ ดับเบิ้ลยูบีซี ระหว่าง สุริยัน ศ.รุ่งวิสัย เจ้าของเข็มขัดแชมป์เปี้ยนโลกชาวไทย กับ โยตะ ซาโตะ นักชกเจ้าถิ่นญี่ปุ่นผู้ท้าชิง ซึ่งจะทำการชกที่เวทีมวยโครักคูเอ็นฮอลล์ กรุงโตเกียว ประเทศญึ่ปุ่น วันที่ 27 มีนาคมนี้ โดยในวันนี้ได้มีการชั่งน้ำหนัก ปรากฏว่าต่างขึ้นชั่งครั้งเดียวผ่านพิกัด 115 ปอนด์ทั้งคู่ โดย สุริยัน เผยว่า ไฟต์นี้แม้จะเป็นการป้องกันแชมป์นอกบ้านไฟท์แรก แต่ก็ไม่ได้เกรงกลัว นักชกเจ้าถิ่นแต่อย่างไร อีกทั้งฟิตซ้อมและเตรียมตัวมาเป็นอย่างดีจึงมั่นใจว่าจะรักษาเข็มขัดแชมป์เอาไว้ได้อย่างแน่นอน และจะไม่ประมาทเด็ดขาด

ด้าน ศรีสุข รุ่งวิสัย หัวหน้าคณะ กล่าวว่า สุริยัน เป็นนักมวยที่ขยันฝึกซ้อมและเตรียมพร้อมสำหรับไฟท์นี้ ทำให้มั่นใจว่าจะชนะคู่ชิงได้ไม่ยาก และหากเป็นไปได้จะให้ก้าวไปชกที่สหรัฐอเมริกาต่อไป

ขณะที่ ซาโตะ ผู้ท้าชิงเจ้าถิ่นชาวญี่ปุ่น เผยว่า ไฟต์นี้ตื่นเต้นบ้างที่จะได้ขึ้นชิงเข็มขัดครั้งแรก และยืนยันว่าได้เตรียมตัวมาดีกว่าแชมป์แน่ ไฟต์นี้แฟนกำปั้นเจ้าถิ่นมีลุ้นแน่นอน

ต้นข่าว...ไทยรัฐออนไลน์
    -------------------------------------------------------------------------

ปล.ช่อง 3 จะถ่ายทอดสด เอาเป็นว่าวันนี้ (27 มี.ค.55) เวลา 18.00 ลองสลับช่องดูก็แล้วกันครับ.........งง .....5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 27-03-2012 at 19:08.

ย้ำแล้วย้ำอีก อย่าหลงทางเด็ดขาด เกมบีบให้เราต้องเดินอีกเพราะโดนหมัดดักร่วง 2 นับในยกที่ 3 แพ้คะแนนเอกฉันท์

Tags for this Thread