หัวข้อ: ขอเชิญร่วมไว้อาลัยให้กับคุณพ่อ ของพี่อิ้ม นำกันค่ะ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    มิสบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ ติ๊กต็อค
    บล็อก
    3

ขอเชิญร่วมไว้อาลัยให้กับคุณพ่อ ของพี่อิ้ม นำกันค่ะ

ในนาม ทีมงานบ้านมหาดอทคอม ทุกท่าน
    ขอร่วมส่งวิญญาณคุณพ่อ ให้กลับสู่สรวงสวรรค์

ขอเชิญร่วมไว้อาลัยให้กับคุณพ่อ ของพี่อิ้ม นำกันค่ะ

โอ้ร่มไทร ใบหนา ถึงคราจาก
    เคยปกปัก เคยพึ่งพา เคยอาศัย
    หักโค่นลง หมดหวัง พังทลาย
    ทิ้งกิ่งใบ ไร้ร่มเงา เฉาโรยรา
    พ่อเปรียบดัง แสงสว่าง ส่องทางให้
    ถึงหลักชัย ถึงฝั่งฝัน วันข้างหน้า
    พระคุณพ่อ ยิ่งใหญ่ ในโลกา
    ยากจะหา สิ่งใดปาน นั้นไม่มี
    เสียงพ่อสั่ง ก่อนจะจาก ฝากถึงลูก
    ให้เป็นสุข ให้รักกัน ฉันท์น้องพี่
    จงดูแล แม่ด้วย ช่วยพ่อที
    ต่อแต่นี้ คงเหว่ว้า คราพ่อไกล
    สิ้นเสียงสั่ง ดังถูกฟ้า ผ่าฟาดเปรี้ยง
    พอสิ้นเสียง พ่อสั่งลา น้ำตาไหล
    น้อมรับคำ พ่อฝากฝัง อย่างตั้งใจ
    ลูกจะไม่ ทอดทิ้งแม่ ดูแลแทน
    พ่อสู้งาน มานานนัก พักผ่อนเถิด
    จงไปเกิด บนสวรรค์ อันสุขแสน
    สถิตสรวง สวรรค์ ชั้นเมืองแมน
    อันเป็นแดน สิ้นทุกข์ สุขนิรันดร์

.
    .
    .
    ด้วยรักและอาลัย
    บ้านมหาดอทคอม

:heart: ไทอุบล คนเมืองนักปราชญ์:heart:

http://up.how2phin.com/pictures/a46ce89bb69277bd7b1a2f0912d7cb05.gif

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มะเหมี่ยว
    สุดประจิมที่ริมเมย
    ในนามที่เป็นสมาชิคบ้านมหาฯคนนึง
    ก็ขอร่วมไว้อาลัยให้กับคุณพ่อด้วยนะคะ
    ขอให้ดวงวิญญาณของคุณพ่อจงไปสู่สรวงสวรรค์คลาลัยค่ะ

Banned

Oil Field เพชรบูรณ์/กำแพงแสน
    ขอแสดงความเสียใจต่อการจากไปของคนที่รัก..ของคุณ อิ้มด้วยครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไผ่หวาน
    บล็อก
    14
    ขอแสดงความเสียใจต่อการจากไปด้วยนะคะ..

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ บ่าวนวนคร
    พี่อิ้มครับ
    ผมเสียใจนำเด้อครับ
    มื้องาน มื้อนั้นพี่อิ้มกะเว้าสู่ผมฟังอยู่
    แต่กะบ่คิดว่าเผิ่นสิจากไปเร็วครับ
    จั่งใด๋กะเข้มแข็งเด้อครับ

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    ขอแสดงความเสียใจต่อการจากไปของคุณพ่อนำเด้อครับผม

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    ขอแสดงความเสียใจต่อการจากไปของคุณพ่อครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ คนคลองห้า
    ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งเด้อครับผม

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ช่างภาพอิสระ
    สัญลักษณ์ของ ฅนภูค่าว
    นครโคราช บ้านเกิดกาฬสินธุ์
    ขอแสดงความเสียใจต่อการจากไปของคุณพ่อของคุณ อิ้ม นำเด้อครับผมขอให้ดวงวิญญาณของคุณพ่อจงไปสู่สรวงสวรรค์คลาลัย ครับผม....ฅนภูค่าว

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ ขอให้คุณพ่อของคุณอิ้มไปสู่สุขคติภพค่ะ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน