หัวข้อ: เพื่อนของผมในเว็บบ้านมหาดอทคอม

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

เพื่อนของผมในเว็บบ้านมหาดอทคอม

ตลอดระยะเวลาที่ผมเข้ามาเล่นในเว็บบ้านมหาดอทคอมแห่งนี้ ผมมีเพื่อนที่อยู่ในเว็บแห่งนี้ ดังนี้ เพื่อนของผมในเว็บบ้านมหาดอทคอม

เพื่อนของผมในเว็บบ้านมหาดอทคอม

ศรีสะท้าน....เข้ามาทักทายผมในข้อความส่วนตัว ถามกันไปกันมาก็ทราบว่ามีอาชีพเดียวกัน แต่เขาบรรจุก่อนผมหลายปี แต่อายุเท่ากัน ก็เลยเป็นเพื่อนกัน ระยะหลังรู้สึกหายหน้าหายตาไปอย่างไร้ร่องรอย ยังติดต่อไม่ได้ ใครพบเห็นกรุณาแจ้งผมด้วยครับ เพื่อนของผมในเว็บบ้านมหาดอทคอม

โป้ยก่าย....เป็นเพื่อนกับศรีสะท้าน...จริง ๆ แล้วผมได้พบกับโป้ยก่ายในงานพาแลง 1 แต่ตอนนั้นยังไม่รู้จักกัน เมื่องานพาแลง 2 เสร็จสิ้นลง ผมกับโป้ยก่ายได้ไปร้องคาราโอเกะต่อที่ตลาดประชานิเวศน์ 1 จนสว่าง พอสาย ๆ ก็ตระเวนตามหาศรีสะท้าน และได้มาเจอที่ซอยรางน้ำ พวกเรารับศรีสะท้านมานอนที่บ้านผม ตอนเช้าก็ไปเยี่ยมบ่าวคนเดิมที่ จ.พระนครศรีอยุธยา และกลับมาค้างบ้านผมอีก 1 คืน ก่อนที่ต่างคนต่างแยกย้ายกันกลับภูมิลำเนา ก่อนงานพาแลงที่ผ่านมา ผมก็ยังได้โทรศัพท์พูดคุยกับโป้ยก่าย แต่ตอนนี้ติดต่อไม่ได้ครับ

Sert1964.... นายตำรวจรถไฟจากเมืองย่าโม เวลาที่ผมไปราชการที่โคราชเขาก็จะขับรถมารับผมถึงที่พักและพาผมไปรับประทานอาหาร เลี้ยงดูปูเสื่ออย่างดีพร้อมกับครอบครัวที่อบอุ่นของเขา และเมื่อวันที่ 4 ธ.ค.2554 ปีที่แล้ว เขาและครอบครัวก็ไปร่วมงานฌาปนกิจของคุณพ่อของผมที่ จ.ชัยภูมิ ร่วมกับพวกเราชาวเว็บบ้านมหาดอทคอม ผมรู้สึกซาบซึ้งใจ และขอขอบคุณในน้ำใจที่เพื่อนมีให้เสมอมาครับ ธุจ้า

ชัชโต้....เป็นแฟนเพลงในห้องกล่องขอเพลง ผมได้รู้จักกับชัชโต้ในเฟสบุ๊ค จากการแนะนำของน้องเลดี้กินก้อย สอบถามกันไปกันมา อายุอานามเท่ากันก็เลยขอเป็นเพื่อนกันซะเลย งานเติมฝันปั้นดาวปีที่แล้ว ผมได้มีโอกาสไปที่บ้านของชัชโต้ ได้รู้จักกับครอบครัวของเขา เป็นครอบครัวที่น่ารักอีกครอบครัวหนึ่ง และล่าสุดงานพาแลงที่ผ่านมาเมื่อ 10 มี.ค.55 ชัชโต้ก็มาร่วมงานด้วยครับ

pcalibration.... เพื่อนคนนี้สอบถามกันในข้อความส่วนตัว เขาคือทหารเกณฑ์ ผลัด 2/2529 เหมือนกับผม แต่เขาประจำการอยู่ที่กรุงเทพฯ ส่วนผมประจำการอยู่ที่กาญจนบุรี คลื่นจูนตรงกัน ผมก็เลยขอเป็นเพื่อนกับเขา เพื่อนคนนี้ผมยังไม่เคยเห็นตัวเป็น ๆ ซักที เคยเห็นแต่ในรูปแว้บ ๆ ...ผมหวังว่าสักวันผมคงได้มีโอกาสได้เจอกับเขา...เมื่อไหร่ก็ได้...ที่ไหนก็ได้...555 เพื่อนของผมในเว็บบ้านมหาดอทคอม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 21-03-2012 at 09:55. เหตุผล: แก้คำผิด

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ โป้ยก่าย
    ยังคิดถึงเพื่อนบ่มีวันลืม สาเหตที่บ่ได้ไปพบเพื่อนที่งานพาแลง 3 เพราะมีภาระกิจเร่งด่วนเป็นเหตุให้พลาดโอกาสทองที่ิบ่ได้ไปพบเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ตลอดถึงลุงป้าน้าอา

หมายเหตุ โทรศัพทหล่นหาย เบอร์ ใหม่ปัจจุบันคือ 0900875291
    จงเอาชนะในความยาก มิฉะนั้นความยากจะชนะท่าน

นำหาคุณเพื่อนสานที้ด้วยคนครับ
    ครั้งสุดท้าย(และเทื่อแรกได้พ้อคุณเพื่อนในงานเวบฮักบ้านฯ)แล้วกะบ่ได้พ้อคุณเพื่อนอีกเลยปกติสิพ้อกันทางหลังบ้านครับเพื่อนของผมในเว็บบ้านมหาดอทคอมหล่อนจิจ่มเว่านิทานก้อมสู่ฟังเสมอลังเทื่อกะแต่งกลอนให้ครับเพื่อนของผมในเว็บบ้านมหาดอทคอมถ่าพ้อเพิ่นยามแลงๆ(เวลาไทย)เพิ่นกะสิยากแต่เฮ้ดกับข้าว/นึ่งข้าว+กางมุ้งเพื่อนของผมในเว็บบ้านมหาดอทคอมคุยไปคุยมาเอิ้นบอกเสี่ยวเฮากางมุ้งก่อนเด้อจักคราวพะนะเพื่อนของผมในเว็บบ้านมหาดอทคอมโอ้ยนอว่ามาแล่วคิดฮอดเด้อเพื่อนสานเด้อส่งข่าวแน๊เห็นว่ากะด๋าย

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ดีละ บัดยามเงินบ่อมี หมู่หลายปานนี้ ฮ่าๆๆๆ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    คึดฮอดอ้ายทั้งสองคือกันค่ะ อยู่ดีสำบายหรือบ่จั่งได๋ กะเข้ามาส่งข่าวคราวกันเป็นพักๆกะได่แน่ะเด้อจ้า..มันบ่ได่เข้ายากปานเข้าคาราโอเกะดอกน๊า เข้ามาบ้านมหานิน่ะ..
    มองต่าง..อย่างปลง

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    ครับผมบ้านนี่อบอุ่นเนาะครับเนาะ เป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้อง ที่มีไมตรีจิต ที่ดีต่อกัน

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    ดีใจครับ..หมอ.พล พระยาแล ที่ยังมีชื่อเฮาติดอยู่ในโผ
    ด้วยความยินดีและขอบคุณในมิตรภาพจริงจริง
    สำหรับ..พล พระยาแล และ ศรีสะท้าน(ขอเอิ้นอาจารย์ศรีสะท้าน)
    และยกไว้ในฐานะนักปราชญ์อีสาน ซึ่งทั้ง2ที่กล่าวมานี้
    ตามที่ผมได้ล้วงแคะแกะเกาหาข้อมูลเบื้องหน้าเบื้องหลังเบื้องลึกแล้วโดย.กูเกิ้ล.
    กะยอมรับว่า มีฮอร์โมนบางชนิดที่บ่งบอกว่าใกล้เคียงและได้จูนคลื่นให้มาตรงกัน
    สักวันหนึ่งคงสิมีโอกาสได้พ้อกันโตเป็นเป็น..ที่ไหนเมื่อไหร่ยังไม่รู้
    :,1-:,1-:,1-

ที่ปรึกษาด้านกฎหมาย สัญลักษณ์ของ sert1964
    มีอิหยังที่เพื่อนทำไม่ถูกต้อง ก็ติเตือนกันบ้างนะ..ติ เพื่อก่อและเพื่อมิตรภาพที่ยั่งยืนของเรา ขอบคุณที่เพื่อนให้เกียรติครับ

Miss Papaya
    ศิลปิน นักแสดง
    แม่ครัวบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ สาวผู้ฮ้าย
    คิดฮอดคือกันจ้า เพื่อนอ้ายพล กะคือ อ้ายของน้องเมรีทุกๆคนเลย
    :b-b เมรีขี้เมา :b-b

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ใบไม้สีชมพู
    คิดฮอดอ้ายศรีเนาะ ตอนเลามาใหม่ๆมีแต่คนรุมเลา เลาก็เลยว่า "บ๊ดบ้านนี้มีแต่เจ้านี่ล่ะเว้าดีกับข้อย"

Tags for this Thread