หัวข้อ: Google Street View

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ช่างภาพอิสระ
    สัญลักษณ์ของ ฅนภูค่าว
    นครโคราช บ้านเกิดกาฬสินธุ์

Google Street View

Google Street View สามารถใช้งานในประเทศไทยได้แล้ว

Google Maps เปิดให้ใช้งานแบบ Street View ในประเทศไทยแล้ว

!!! Street View คืออะไร? อธิบายง่ายคือสามารถซูมเข้าไปดูแผนที่ให้เห็นกันชัดๆ เห็นภาพ 360 องศา เหมือนเข้าไปอยู่ในสถานที่จริงกันเลยทีเดียว

ตัวอย่าง

แล้วเราจะใช้งาน Street View ได้อย่างไร?

1. เปิด Web Browser (โปรแกรมที่กำลังใช้เล่นเว็บอยู่นี่ไง) แนะนำให้ใช้ Chrome หรือ FireFox

2. ไปที่ http://maps.google.co.th

3. คลิ๊กที่ สัมผัสประสบการณ์ MapsGL แล้วคลิ๊กที่ ลองใช้ทันที

4. รอสักครู่ จะมีกล่องอธิบายเล็กๆขึ้นมา ให้ปิดไป

5. ซูมไปแถวๆจุดที่ต้องการดู

6. ลาก icon ในวงกลมสีแดงไปยังจุดที่ต้องการดู Street View

เพียงเท่านี้ก็ได้เห็นภาพจริงแบบ 360 องศาแล้ว....Google Street View Google Street View Google Street View

ส่วนจะมีภาพตรงไหนบ้าง ก็ขึ้นอยู่กับรถสำรวจของ Google จะไปเก็บภาพได้ครบถ้วนแค่ไหน

(งานนี้อาจมีภาพหน้าบ้านคุณอยู่ใน Google Maps แล้วก็เป็นได้...:l- :l-

ป.ล ก่อนสิตั้งกระทู้ผมกะลองเข่าไปเล่นเบิ่งแล้ว ผมหละงึดเขาคือเฮ็ดได่ปานเฮาไปเดินยูเทิงถนนในกรุงเทพฯ(ตอนเดินหาสมัครงาน)หรือปานขับรถยุเทิงทางด่วน...Google Street View Google Street View Google Street View

ขอขอบคุณที่มา โพสต์จังดอทคอม

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28
    เอาไปติดรถแบบ GPS ได้บ่จ้า
    คือมักแท้:*-:*-:*-

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ วัฒนชัย หาริโร
    คักๆขอบคุณหลายๆเด้อครับอ้าย

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    ขอบคุณครับท่านฯ คนภูค่าว
    กะสิลองเอามาประจำไว้ที่สถานีจอบส่วนโตเบิ่งอยู่ครับ55555

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    ว้าวอีหยังสิปานนั่นนอบาดหนิ ถ่ากิ๊กบอกว่าอยู่หั่นอยู่หนิกะตอบโจทย์ได้เลย 555

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    บ่ดีดอกครับ บ่เป็นส่วนตัวแมะ ....5555

ย่านคนจอบพฤติกรรม