หัวข้อ: ส่งแม่ชีนิรมลเดินทางกลับอังกฤษ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand

ส่งแม่ชีนิรมลเดินทางกลับอังกฤษ

วันอาทิตย์ที่ 25 มีนาคม 2555 เวลา 7.30 น.

แม็กกี้เดินทางไปส่งแม่ชีนิรมลเดินทางกลับอังกฤษในวันนี้
    แม่ชีต่างจากวันที่มาถึงเมืองไทยเมื่อปลายปีที่แล้วโดยสิ้นเชิง
    ชุดขาวของแม่ชีดูสะอาด ขับให้ใบหน้าของแม่ชีดูผุดผ่อง อิ่มเอิบโดยไม่ต้องปรุงแต่งด้วยเครื่องสำอางค์ใดๆ แม่ชีดูมีความสุขกว่าทุกๆ ครั้งที่แม็กกี้ได้พบ
    วันนี้แม็กกี้ดีใจที่เห็นแม่ชีมีความสุขค่ะ และขอให้เป็นแบบนี้ตลอดไปสำหรับพี่สาวที่แสนดีคนนี้

ขอให้เดินทางปลอดภัยนะคะ

ส่งแม่ชีนิรมลเดินทางกลับอังกฤษ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    ขอให้แม่ชีเดินทางปลอดภัยครับ

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28
    ไม่ได้ไปส่งด้วยตัวเอง
    ส่งใจไปส่งนะคะ
    ขอให้แม่ชีพี่นิเดินทางกลับอังกฤษโดย
    สวัสดิภาพจ้า

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    คือกันครับผมขอไห้แม่ชีเดินทางปลอดภัยครับผม

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ kung สาวขอนแก่น
    บ้านหนองกุง ขอนแก่น
    ขอให้แม่ชีนิ เดินทางปลอดภัยคะ ได้ิยินแว่ว ๆ ว่า ปลายปี แม่ชีอาจจะมาไทยอีก

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ขอให้แม่ชิเดินทางโดยสวัสดิ์ภาพ ค่ะ อนุโมทนาสาธุ กับ ทางสายธรรมและบุญกุศุลที่ได้ร่วมทำ ค่ะ
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ก่อนเดินทางก็ได้โทรไปอวยพรขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพ ขอบคุณสำหรับทุกสิ่งทุกอย่างที่ผ่านมาครับ เห็นภาพแล้วรู้สึกปลื้มใจครับ ไม่อยากให้สึก

อะไรก็ตามถ้าเราตั้งใจจริง เดินไปตามเป้าหมาย มองเห็นจุดหมาย ค้นพบความต้องการของเรา เราก็จะอยู่ ณ จุด ๆ นั้นอย่างมีความสุขครับ ....ขออนุโมทนา

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อย
    บล็อก
    21
    อนุโมทนาสาธุ
    ธุจ้าธุจ้าธุจ้า
    เป็นการเดินทาง"เข้าสู่ทางธรรม"อย่างถูกต้อง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หนุ่มน้อย; 25-03-2012 at 11:16.

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    น้องกุ้งอาจจะไม่ถึงปลายปีค่ะ แม่ชีเปรยๆ มาว่าอยากจะกลับมาเข้าพรรษาที่บ้านเราจ้า
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ วัฒนชัย หาริโร
    ขอให้เดินทางปลอดภัยเด้อครับ....