หัวข้อ: ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

Picpost ดูรูปภาพ ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม

สวัสดีครับพี่น้องบ้านมหาทุกๆท่าน

โขงเจียมเป็นอำเภอหนึ่งของอุบลราชธานี
    เป็นเทือตำอิดต่ำก่อที่ผมได้มาอำเภอโขงเจียมครับ
    แต่ก่อนนี้ได้ฟังแต่เพลง ได้เบิ่งรูปจากหลายๆสื่อ วันที่ 2 เดือนเมษายน 2555
    ผมมีโอกาสได้เดินทางมายังสถานที่ท่องเที่ยวแห่งนี้ครับ ตะวันออกสุดของประเทศไทย
    เบิ่งตะเว็นขึ้นที่โขงเจียม

01.ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม

เริ่มออกเดินทางจากเมืองหมอแคน มาตามเส้นทาง มหาสารคาม - ร้อยเอ็ด - ยโสธร - ป่าติ้ว -หัวตะพาน
    ลืออำนาจ - พนา - ตระการพืชผล - ศรีเมืองใหม่ - โขงเจียม ระยะทางสามร้อยนิดๆครับ(กิโลเมตร)

02.ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม
    ผ่านในตลาดอำเภอตระการพืชผล

03.ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม

04.ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม

05ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม
    หาที่พักได้นอนเป็นคืนแรกที่โขงเจียมแห่งนี้ครับ

06.ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม
    สะพานทางไปช่องเม็ก

07.ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม
    ตื่นเช้ามากะพากันมาถ่าเบิ่งตะเว็นขึ้น

08.ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม
    มื้อนี้ฟ้าบ่เปิดพะนะ เห็นแล้วครับ แต่ว่าบ่ใสปานใด๋ครับ

09.ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม

10.ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม

11.ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม

12.ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม

13.ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม

14.ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม

15.ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม

16.ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม

17.ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม

18.ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม

ขอเชิญชวนพี่น้องเที่ยวงานสงกรานต์ริมฝั่งโขงที่อำเภอโขงเจียม

ขอขอบคุณ TOT ICT_Free Wifi
    และบ้านมหา.com โดย บ่าวคนเดิม(อุบลราชธานี)

มื้อหน้าผมสินำเอาภาพสถานที่ต่างๆมาสู่พี่น้องได้เบิ่งครับ ไปเที่ยวมาหลายครับ
    เวลานี้ขอโตขอเวลาเปิดฮ้านก่อนเด้อครับ
    ขอบคุณครับ

ร่วมกิจกรรมนำความรู้ สัญลักษณ์ของ เซียนเมา
    ผมเคยไปเถื่อนึงหลายปีก่อน เหล้าแม่โขงบ้านเผิ่นขวดละยี่สิบห้า สองขวดห้าสิบบาท เมาจนปิ้นท้อง
    ไปแล้วกะบ่อยากกลับไทยเลย ผุสาวลาวมีตะผุงามๆ อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เซียนเมา; 04-04-2012 at 10:38.

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    ตั้งแต่กลับบ้านมาทำธุระกิจใหม่นี้ได้เที่ยวหลายหม่องน้อครับผม555

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ
    โอ้ว..อ้อมแอ้ม อยู่เลาะ ๆ บ้านหนองผือ กุดข้าวปุ้นนั่นแหม๋... กรี๊ด .. คิดฮอดบรรยากาศ ยามเช้าอยู่โขงเจียมเด้ค่ะ คริ ๆ ฉันเธอเคียงข้าง ชม พระอาทิตย์ขึ้น บอกสัญญาณ การเริ่มต้นระหว่างฉันกับเธอ

ตะวันขึ้นที่โขงเจียม สาดแสงพ้นเหลี่ยมภูผา........

ขอบคุณภาพงาม ๆ ค่ะ

Membership renewed สัญลักษณ์ของ siranee
    ลาดกระบัง54(วัดศรีวารีน้อย)
    ขอบคุณพ่อนิตกับน้าขามหวานที่เอาภาพงามๆมาให้เบิ่ง
    ขอให้ธุรกิจก้าวหน้า ร่ำๆรวยๆ เด้อจ้า..:l-

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

อ่านข่าวออนไลน์ เพิ่มเติมครับ

ทางราชการได้จัดสถานที่เล่นน้ำไว้ให้นักท่องเที่ยวที่บริเวณ หน้าสถานีตำรวจโขงเจียม
    ถนนเลียบน้ำโขง

เพิ่มเติมครับ

และทางลงโขง

เลาะไป เลาะมากินคั่วหมากบกมันๆ ตอนกินได้เอาผ้ามัดหัวไว้
    มันคักหลาย หัวสิแตก อิอิ

นี่เป็นอีกบรรยากาศหนึ่งของโขงเจียมเวลานี้ครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    สงกรานต์นี้ไปเที่ยวสาบ้อ... อยากข้ามไปต่างประเทศนำ

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ
    หว่างหั่น ได้รับโทรศัพท์จากเอื้อย อ้าย ทั้ง 2 ว่าสิอยู่โขงเจียมฮอดวันที่ 15 เมษายน นี่

พี่น้องไทอุบลฯ ปีนี้ไปสัญจร ทางโขงเจียมดีบ่ค่ะ ตางไปยามเอื้อย อ้าย ถือโอกาสเที่ยวพร้อม

ออิอิ........

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ คนพนมไพร
    ขอบคุณเด้อน้อง ไปเห็นหม่องได๋งามๆ กะบ่อลืมหาแนวฝากพี่ ต้อนน้อง ต่างว่าได้ไปเที่ยวนำกันเนาะน้อง
    c06: ฮักบ้านมหาคักกะยังว่า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆงามๆครับอ้ายเต็ม
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

Tags for this Thread