สวัสดีครับพี่น้องบ้านมหาทุกๆท่าน

โขงเจียมเป็นอำเภอหนึ่งของอุบลราชธานี
เป็นเทือตำอิดต่ำก่อที่ผมได้มาอำเภอโขงเจียมครับ
แต่ก่อนนี้ได้ฟังแต่เพลง ได้เบิ่งรูปจากหลายๆสื่อ วันที่ 2 เดือนเมษายน 2555
ผมมีโอกาสได้เดินทางมายังสถานที่ท่องเที่ยวแห่งนี้ครับ ตะวันออกสุดของประเทศไทย
เบิ่งตะเว็นขึ้นที่โขงเจียม

01.ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม

เริ่มออกเดินทางจากเมืองหมอแคน มาตามเส้นทาง มหาสารคาม - ร้อยเอ็ด - ยโสธร - ป่าติ้ว -หัวตะพาน
ลืออำนาจ - พนา - ตระการพืชผล - ศรีเมืองใหม่ - โขงเจียม ระยะทางสามร้อยนิดๆครับ(กิโลเมตร)

02.ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม
ผ่านในตลาดอำเภอตระการพืชผล

03.ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม

04.ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม

05ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม
หาที่พักได้นอนเป็นคืนแรกที่โขงเจียมแห่งนี้ครับ

06.ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม
สะพานทางไปช่องเม็ก

07.ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม
ตื่นเช้ามากะพากันมาถ่าเบิ่งตะเว็นขึ้น

08.ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม
มื้อนี้ฟ้าบ่เปิดพะนะ เห็นแล้วครับ แต่ว่าบ่ใสปานใด๋ครับ

09.ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม

10.ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม

11.ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม

12.ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม

13.ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม

14.ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม

15.ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม

16.ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม

17.ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม

18.ผมได้มาเที่ยว โขงเจียม

ขอเชิญชวนพี่น้องเที่ยวงานสงกรานต์ริมฝั่งโขงที่อำเภอโขงเจียม

ขอขอบคุณ TOT ICT_Free Wifi
และบ้านมหา.com โดย บ่าวคนเดิม(อุบลราชธานี)

มื้อหน้าผมสินำเอาภาพสถานที่ต่างๆมาสู่พี่น้องได้เบิ่งครับ ไปเที่ยวมาหลายครับ
เวลานี้ขอโตขอเวลาเปิดฮ้านก่อนเด้อครับ
ขอบคุณครับ