หัวข้อ: แก่งตะนะ วันที่ 3 เมษายน 2555

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

เยี่ยมมาก แก่งตะนะ วันที่ 3 เมษายน 2555

สวัสดีครับพี่น้องบ้านมหาทุกท่าน
    ช่วงนี้เป็นหน้าท่องเที่ยวใกล้มื้อสงกรานต์ ต้องใกล้ๆน้ำเข้าไว้ครับเพราะว่าอากาศฮ้อนหลาย
    วันที่3 เมษายน 2555 ที่ผ่านมาผมได้มีโอกาสได้ไปเที่ยวชม "อุทยานแห่งชาติแก่งตะนะ" (ฝั่งซ้าย)
    เลยนำเอาภาพมาฝากพี่น้องทุกท่าน เผื่อมีผู้สนใจอยากแวะมาเที่ยวชมแก่งตะนะแห่งนี้ครับ

01.แก่งตะนะ วันที่ 3 เมษายน 2555

พร้อมแล้วขอเชิญพี่น้องมาเบิ่งได้เลยครับ

02.แก่งตะนะ วันที่ 3 เมษายน 2555

03.แก่งตะนะ วันที่ 3 เมษายน 2555

04.แก่งตะนะ วันที่ 3 เมษายน 2555

05.แก่งตะนะ วันที่ 3 เมษายน 2555
    ภาพนี้บ่แม่นสามพันโบกเด้อครับ ถ่ายจากแก่งตะนะครับ

06.แก่งตะนะ วันที่ 3 เมษายน 2555
    ถ่ายภาพไว้เป็นที่ระลึกก่อนครับว่าครั้งหนึ่งเคยมาเที่ยวแก่งตะนะแล้วครับ

07.แก่งตะนะ วันที่ 3 เมษายน 2555
    คนพาไปเที่ยวแก่งตะนะครับ อิอิ

08.แก่งตะนะ วันที่ 3 เมษายน 2555

09.แก่งตะนะ วันที่ 3 เมษายน 2555

10.แก่งตะนะ วันที่ 3 เมษายน 2555

11.แก่งตะนะ วันที่ 3 เมษายน 2555
    มีน้ำไหลลงมาเป็นชั้นๆสวยงามหลายครับพี่น้อง ท้ายๆมี VDO ให้เบิ่งพร้อมครับ

12.แก่งตะนะ วันที่ 3 เมษายน 2555

13.แก่งตะนะ วันที่ 3 เมษายน 2555

14.แก่งตะนะ วันที่ 3 เมษายน 2555
    12/13/14 เป็นภาพเจ้าถิ่มเพิ่นลงเล่นน้ำ วาดลวดลายกันอย่างสนุกสนาน

15.แก่งตะนะ วันที่ 3 เมษายน 2555

16.แก่งตะนะ วันที่ 3 เมษายน 2555

17.แก่งตะนะ วันที่ 3 เมษายน 2555

18.แก่งตะนะ วันที่ 3 เมษายน 2555
    เมื่อยแล้วพะนะ หลบแดดเซาเมื่อย

19.แก่งตะนะ วันที่ 3 เมษายน 2555
    ปิดท้ายกับภาพหลุมหินที่เกิดจากธรรมชาติสร้าง (โบก)

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=wcEW_cANcFc
    และบรรยากาศมาฝาก 58 วินาที

ขอเชิญชวนพี่น้องมาท่องเทียวแก่งตะนะเด้อครับ
    อ่านข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่นี่ อุทยานแห่งชาติแก่งตะนะ

ขอบคุณธรรมชาติสวยๆ
    ขอบคุณทุกสิ่งทุกอย่างที่มีวันนี้
    ขอบคุณบ่าวคนเดิมเว็บมาสเตอร์เว็บบ้านมหา.com
    ขอบคุณทุกๆท่านผู้สนใจครับ
    พบกันใหม่กระทู้ต่อไปครับ (ยังอยู่ในอำเภอโขงเจียม)

Moderators สัญลักษณ์ของ สาวชัยภูมิ ลูกพ่อขุน
    บล็อก
    30
    นางแบบงาม ทิวทัศน์สวย กด like^^

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    หลายๆแห่งสถานที่ท่องเที่ยวของจว.อุบลราชธานีงดงามหลายและกะหน่าอนุรักษ์ไว้ให้ลูกให้หลานได้เห็นได้เฝ่าต่อจากรุ่นปัจจุบัน

Membership renewed สัญลักษณ์ของ siranee
    ลาดกระบัง54(วัดศรีวารีน้อย)
    หน่อยเคยพาน้องเบลล์ไปย่างข้ามสะพานแขวนอยู่จ้า แต่ว่าพากันคลานเอาน้องเบลล์ย่านจนขาสั่น ไคเด้ผู้ไปยามน้ำน้อย หน่อยไปยามน้ำหลายบ่เห็นแนวสวยๆงามๆเห็นแต่น้ำไหลแฮงๆ :l- คิสสสฮอดเด้อจ้านางแบบกับนางแบบพ้อกันมื้อขึ้นหกค่ำเดือนหกเด้อจ้า :l-

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ นู๋น้อย
    เมืองชลบุรี(เช่านอน) สีเกด(หม่องเกิด
    บล็อก
    31

พบปะพูดคุย

โอ้ยยยยผะบ่าวซ่ามน้อยเล่นน้ำ

เป็นตาม่วนนำเผิ่นน้อ จ้าอ้าย บ่แม่นลงเล่นนำ ยุ๊บ่น้อ น้ำโขงกับน้ำทะเล อั่นใด๋จะเย็นก่อกัน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ณัฐ ภูไท
    เป็นต๋าอยากไปเที่ยวนำยุแบบนี้หั่นบรรยากาศงามหลายยังบ่เคยไปทางอุบลจักเทือขอบคุณที่ถ่ายรูปงามๆๆมาให่เบิ่งคราบ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ผู้เฒ่าสมุย
    :*-"""ขอบคุณครับสำหรับภาพงามๆ...อยากไปเด้เนาะครับ...เป็นตาหาซิดเบ็ดดีเนาะน่าไปน่าไป..เด๋วชวนผู้บังคับบัญซาก่อนนา...:l-:l-:l-

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ช่างภาพอิสระ
    สัญลักษณ์ของ ฅนภูค่าว
    นครโคราช บ้านเกิดกาฬสินธุ์
    เว้าพื้นเมืองอุบ้ลกะเคยไปยู แต่บ่ได่ไปแก่งตะนะ ไปแคแฮะๆใกล้ๆกัน ไปสะออนกล้วยไม้ยูวัดคูหาสวรรค์ ไปสองมื้อสามคืน(ไปยามพี่น้อง) แนวเมืองอุบ้ลมีหม่องเที่ยวหลายเนาะ มีโอกาสกะสิไปอีกจักเทือยูดอก....

Tags for this Thread