หัวข้อ: เทพฤทธิ์ชนะน็อกชิมิซึ ยกที่ 9 มีคลิป

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

อ่านข่าวออนไลน์ เทพฤทธิ์ชนะน็อกชิมิซึ ยกที่ 9 มีคลิป

เทพฤทธิ์ (สิงห์วังชา) ศิษย์หมอเส็ง แชมป์โลกตัวจริง ป้องกันแชมป์เพื่อพิสูจน์ ศักดิ์ศรีกับ โทโมโนบุ ชิมิซึ แชมป์โลกลาพัก (เนื่องจากมีอาการบาดเจ็บก่อนหน้านี้) โดยมีเข็มขัดซูเปอร์ฟลายเวต (115 ปอนด์) สมาคมมวยโลก (WBA) เป็นเดิมพัน ภายใต้การจัดของ 'คาเมดะ โปรโมชั่น' ตระกูลมวยจอมซ่า เมื่อ 4 เม.ย.55

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=ymkt7VRg6vQ&feature

ถ้าอยากจะดูเต็ม ๆ ตั้งแต่ยกแรก จนถึง ยกที่ 9 (ขอบคุณไทยเร็ค อย่างสูงครับผม)

http://www.thairec.com/index.php?opt...4-48&Itemid=27

เกมการชกยกที่ 1 - 7 ผมไม่ได้ดู เพราะเลิกงานก็เผลอหลับไป แต่กุมารทองที่เลี้ยงไว้มาสะกิดบอกว่า "พ่อ ๆ ไม่เปิดโทรทัศน์ดูเทพฤทธิ์หรือ" .... อ้าวหรือลูก ไม่บอกไม่รู้นะเนี่ย 5555 เทพฤทธิ์ชนะน็อกชิมิซึ ยกที่ 9 มีคลิป ผมจึงรีบลุกขึ้นมาเปิดทีวี

ยกที่ 8 คะแนนของเทพฤทธิ์เป็นรอง เพราะเดินเข้าทางโดนหมัดเย็บขวาของชิมิซึ

ยกที่ 9 ซึ่งเป็นยกอวสานของชิมิซึ ช่วงต้นยกเทพฤทธิ์โดนหมัดเย็บเข้าหลายหมัด แต่เทพฤทธิ์คอยจ้องและกระแทกเย็บซ้าย และตวัดหมัดขวาโดนเต็ม ๆ ชิมิซึเริ่มแกว่งพยายามกอด ๆ ๆ เพื่อให้หายมึน เทพฤทธิ์ตวัดหมัดขวาเข้าท้ายทอย กรรมการเบรคการชกและเตือนเทพฤทธิ์อย่าชกท้ายทอย ๆ และให้ชกต่อ

ชิมิซึยังไม่หายมึนยืนติดเชือกเพื่อพักเหนื่อย.... หลังจากโดนเตือน เทพฤทธิ์สืบเท้าเข้าหาและเย็บซ้ายเข้าเต็มหน้าสลับกับหมัดขวา ชิมิซึเริ่มการ์ดตก เทพฤทธิ์ยืนรัวทั้งหมด 14 หมัด กรรมการไม่เบรกนับ แต่ยุติการชกเลย เพราะชิมิซึไม่ตอบโต้ซักหมัด

เป็นผลให้เทพฤทธิ์ ศิษย์หมอเส็ง กลายเป็นแชมป์โลกตัวจริงหนึ่งเดียวอย่างสมศักดิ์ศรี ลบคำสบประมาทจากทุก ๆ สำนัก เพราะคิดว่าเทพฤทธิ์ จะเหมือนกับสุริยัน ศ.รุ่งวิสัย เทพฤทธิ์ชนะน็อกชิมิซึ ยกที่ 9 มีคลิป

นี่คือเกียรติประวัติของเทพฤทธิ์ ศิษย์หมอเส็ง แชมเปี้ยนโลกรุ่นซูเปอร์ฟลายเวท WBA (พ.ศ. 2554-ปัจจุบัน)

- ชิงแชมป์โลก (เฉพาะกาล), 1 พ.ค. 54 ชนะคะแนน เดรียน ฟรานซิสโก (ฟิลิปปินส์) ที่ โรงเรียนเบญจมเทพอุทิศ จังหวัดเพชรบุรี
    - ป้องกันตำแหน่งครั้งที่ 1, 7 ธ.ค. 54 ชนะคะแนน ไดกิ คาเมดะ (ญี่ปุ่น) ที่ เพอเฟคทรอลยิมเนเซียม โอซากา
    - ป้องกันตำแหน่งครั้งที่ 2, 4 เม.ย. 55 ชนะทีเคโอ ยก 9 โทโมโนบุ ชิมิสึ (ญี่ปุ่น) ที่ โยโกฮาม่า อารีน่า โยโกฮาม่า

เทพฤทธิ์ชนะน็อกชิมิซึ ยกที่ 9 มีคลิป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 05-04-2012 at 12:01.

ร่วมกิจกรรมนำความรู้ สัญลักษณ์ของ เซียนเมา
    ผมไม่ได้ดูเพราะทำงาน ขอแสดงความยินดีกับเทพฤทธิ์ ที่ป้องกันแชมป์ได้สำเร็จ
    และที่สำคัญไม่ทำให้แฟนมวยที่รอเชียร์ผิดหวัง น่าชื่นชม

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ สมานชัย
    มื้อนี้มีความสุขหลาย ยก 4 เกือบน็อคได้คือกัน
    เห็นการชกเทพฤทธิ์มื้อนี้ ได้ใจเลยครับพี่พล เฮาแข็งแกร่งมากโดนกะบ่มีอาการเลย
    หรืออาจจะเป็นว่าเขาหมัดบ่หนัก กะบ่ฮู้คือกัน
    ข้อเสียกะพอมีให้แก้ไข เปิดหน้าไปหน่อยโดนหมัดเย็บเขาเยอะคือกันจะแจ้งทั้งนั้น
    แต่จั่งได๋กะประทับใจ จะติดตามต่อไป

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวกบินทร์
    ซุหม่อง...ที่ไป..!!!
    ฮ่วย...พลาดได้จั่งใ๋ด๋ คาแต่นอนหลาย เสียดายเด้บ่ได้เบิ่งถ่ายทอด....
    มีรายการถ่ายทอดมื้อใด๋อีก ช่วยบอกแหน่เด้อครับอ้ายพล ผุติดตามข่าวสาร....

ถือโอกาสนี้ถอนแค้นแทน สุริยันไปเลยเนาะ.......555555555+

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวกบินทร์
    ซุหม่อง...ที่ไป..!!!
    ผมได้ยินว่า ตอนนี้เหลือเข็มขัดแชมป์โลกยุ 2 เส้น..บ่รู้ว่ายุนำไผ๋อีกเส้นนึ่งครับ แล้วเป็นรุ่นใด๋ ??

Banned

Oil Field เพชรบูรณ์/กำแพงแสน
    บอกได้คำเดียว สุดยอด ล้างแค้นแทน สุริยันต์ ได้แต่ต้องรอลุ้น อีกคู่หนึ่งพรุ่งนี้ 6 เม.ย 2555

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    ผุเพิ่นเก่งและสดกะย่อมเป้นผุชนะฉันใดผุเพิ่นสู่บ่ได้กะแพ้ฉันนั้นหละ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ตอบ.... บ่าวกบินทร์ ครับ

อีกคนก็คือ ....คมพยัคฆ์ ป.ประมุข แชมป์โลกรุ่นไลท์ฟลายเวต สภามวยโลกครับ

ส่วนสุริยัน ศ.รุ่งวิสัย และพงษ์ศักดิ์เล็ก ก็ร่วงไปแล้วครับ

5 คน ที่คนพากษ์บอก ก็มี พงษ์ศักดิ์เล็ก, สุริยัน, เทพฤทธิ์, คมพยัคฆ์ และ ไผ่ผารบ ครับ

ส่วนไผ่ผารบนั้นเป็นแชมป์โลกเฉพาะกาล ซึ่งบางคนก็นับว่าเป็นแชมป์โลก แต่ตอนนี้อยู่ที่ฮ่องกง โอ๊ะ ๆ ห้องกรง (คุก) กรณียาบ้าครับ

ส่วนแชมป์อินเตอร์ แชมป์โหลทั้งหลายไม่นับครับ

เอ๊ะ...หรือว่านับแชมป์โลกหญิงไปด้วยหรือเปล่า ....อิอิ

ข้อที่ควรแก้ไขของเทพฤทธิ์ คือ การเข้ามวยหลวมเดินทื่อ ๆ ไปหน่อย เสต็ปเท้ายังไม่ดี มักปล่อยการ์ด หากเจอนักมวยหมัดหนักรับรองเต็มกระโดงคาง ความแม่นในการออกหมัดยังไม่แม่น หากจะปล่อยการ์ดจะต้องมีความรวดเร็วเหมือนฟรอยด์

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    ชนะอย่างสมศักดิ์ศรีเลยเนาะจ้า เก่งๆกล้าสู้กล้าปวกสุดยอดเลยเทพฤทธิ์
    จ้าแมนเนาะจ้าเขาเข้ามวยทื้อๆจังว่านั่นหล่ะ ฮอดหย่างเบิดหน้าหมัดตกอยู่ตลอดเนาะจ้า

Tags for this Thread