หัวข้อ: แก่งสะพือ จ.อุบลราชธานี

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

เรื่องฮิตน่าอ่าน แก่งสะพือ จ.อุบลราชธานี

สวัสดีครับพี่น้องบ้านมหาฯทุกท่าน
    ถึงแม้ว่าสงกรานต์จะผ่านพ้นไปแล้วสำหรับปีนี้
    แต่ความม่วน ความสุข และความประทับใจเกี่ยวกับจังหวัดอุบลฯก็คงบ่ทันผ่านไปครับ
    กระทู้ผมสิขอนำเสนอแหล่งท่องเที่ยวแก่งสะพือจังหวัดอุบลฯ ที่หลายๆท่านคงจะเคยได้แวะไปเที่ยวมาแล้วเนาะครับ
    แต่สำหรับผมแล้วเป็นครั้งแรกในชีวิตที่ได้ไปสัมผัสมาครับ
    ซึ่งรู้สึกว่าไปเที่ยวในเทื่อนี้ ไปขายของนำครับ เอิ้นได้ว่ากำไรชีวิตคักอิหลีครับ

1.แก่งสะพือ จ.อุบลราชธานี
    เริ่มออกเดินทางจากอำเภอโขงเจียม ไปตามทางหลวงหมายเลข 2222 โขงเจียม - พิบูลฯ ระยะทาง 32 กิโลเมตร

2.แก่งสะพือ จ.อุบลราชธานี

มาฮอดแล้วครับไวปานหนังการ์ตูน อิอิ

3.แก่งสะพือ จ.อุบลราชธานี

เพื่อนสองคนที่เดินทางมานำกันครับ
    เสื้อสีดำชาวพิบูลฯบ้านอยู่แถวๆแก่งจุการเจ้าบ้าน (พ่อค้าขายรองเท้าแฟชั่น)
    ขากลับต้มไก่สู่กินนำครับ
    ขอบคุณหลายๆครับ การต้อนรับที่อบอุ่น(เจ้าของรถพาเที่ยวในเทื่อนี้นำครับ)

เสื้อสีแดง อยู่บ้าน ไหล่ทุ่ง อ.ตระการฯ (พ่อค้าขายถุงเท้า กับผ้าขนหนู)

4.แก่งสะพือ จ.อุบลราชธานี
    คนนี้ผู้ขายเสื้อลายๆ ฮ่าๆๆ

5.แก่งสะพือ จ.อุบลราชธานี
    ถ่ายรูปไว้เป็นที่ระลึกก่อนครับ

6.แก่งสะพือ จ.อุบลราชธานี
    ชี้ไปทั่วทีปยามถ่ายรูปครับ ฮ่าๆๆ

7.แก่งสะพือ จ.อุบลราชธานี

8.แก่งสะพือ จ.อุบลราชธานี
    ห่วงยางให้เช่าเล่นน้ำ ห่วงละ 20 บาท
    จากการสอบถามผู้ประกอบการ กะได้รับคำตอบมาว่า
    ราคาลดได้ มาหลายคนลดหลายครับ
    ต่อรองราคาค่าเช่าได้ เอิ้นได้ว่า บ้านเฮาเว้ากันได้

9.แก่งสะพือ จ.อุบลราชธานี

10.แก่งสะพือ จ.อุบลราชธานี

11.แก่งสะพือ จ.อุบลราชธานี

12.แก่งสะพือ จ.อุบลราชธานี

13.แก่งสะพือ จ.อุบลราชธานี
    มีผู้สาวย่างเข้ามาคุยนำ ดีใจเบิ่ด ว่าแม่นเพิ่นอยากรู้จัก
    ที่แท้ นำเสนอขายสินค้าครับ ฮ่าๆๆ

14.แก่งสะพือ จ.อุบลราชธานี
    เลาะหาของฝากก่อนกลับ

15.แก่งสะพือ จ.อุบลราชธานี
    มาพ้อร้าน "บ้านเทียนแก้ว" สอบถามเจ้าของร้านได้ความว่า
    เป็นพี่สาว สาวอุบลคนโก้ แห่งเว็บบ้านนางิ้วเพื่อนบ้านเฮาพะนะ
    ดีใจที่ได้รู้จักเด้อครับ
    ซึ่งตอนแรกๆเจ้าของร้านก็เขินๆที่จะบอกชื่อร้านครับ
    เนื่องจากว่า ป้ายชื่อร้านห้อยอยู่ในโพดครับ นี่ละครับป้ายร้าน

16.แก่งสะพือ จ.อุบลราชธานี

17.แก่งสะพือ จ.อุบลราชธานี

18.แก่งสะพือ จ.อุบลราชธานี
    อุดหนุนมาหลายเติบครับ

19.แก่งสะพือ จ.อุบลราชธานี
    จากนั้นก็เดินทางต่อไปยัง ถนนคนเดิน (ตลาดคนพิบูลฯ)

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

รอบยิ้มพิมใจ ตลาดถนนคนเดิน ของชาวพิบูลมังสาหาร

20.ตลาดถนนคนเดิน ของชาวพิบูลมังสาหาร

21.ตลาดถนนคนเดิน ของชาวพิบูลมังสาหาร

22.ตลาดถนนคนเดิน ของชาวพิบูลมังสาหาร

23.ตลาดถนนคนเดิน ของชาวพิบูลมังสาหาร
    ผ่าน บขส. พิบูลฯ

24.ตลาดถนนคนเดิน ของชาวพิบูลมังสาหาร
    ฮอดแล้วครับบริเวณที่ทำมาหากินของพวกเฮาชาวพ่อค้าตลาดนัด อิอิ
    จับจองพื้นที่ลงขายก่อนบาดนี่

25.ตลาดถนนคนเดิน ของชาวพิบูลมังสาหาร

26.ตลาดถนนคนเดิน ของชาวพิบูลมังสาหาร

27.ตลาดถนนคนเดิน ของชาวพิบูลมังสาหาร
    สินค้าของผมมีเสื้อลายไปแจมนำเพิ่นครับ

28.ตลาดถนนคนเดิน ของชาวพิบูลมังสาหาร
    นายเทพ พ่อค้ารองเท้าก็วางขายเช่นกันครับ

29.ตลาดถนนคนเดิน ของชาวพิบูลมังสาหาร
    อู๊ด พ่อค้าขายผ้าขนหนู ก็กางเสร็จเรียบร้อย พร้อมขายแล้วครับ

30.ตลาดถนนคนเดิน ของชาวพิบูลมังสาหาร

31.ตลาดถนนคนเดิน ของชาวพิบูลมังสาหาร
    เริ่มมีผู้คน ลูกค้าแวะมาเดินแล้วครับ
    สมชื่อ ถนนคนเดินอิหลีครับ

32.ตลาดถนนคนเดิน ของชาวพิบูลมังสาหาร
    ได้เวลาเก็บแล้วครับ ค่ำแล้วครับต้องกลับโขงเจียมแล้วครับ
    เพราะว่ามามื้อนี้แยกออกมาขายเคิ่งเดียวครับ

33.ตลาดถนนคนเดิน ของชาวพิบูลมังสาหาร
    ปิดท้ายด้วยเสื้อพร้อมเล่นสงกรานต์ตัวนี้ครับ
    พ้อกันใหม่ สถานีต่อไปเด้อครับ
    บุญบั้งไปอำเภอโพนพิสัย จังหวัดหนองคาย
    ขอบคุณ และสวัสดีครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ณัฐ ภูไท
    ขอบคุณหลายเด้อที่มีฮูบสวยๆๆงามๆๆมาแบ่งปันให่ได้เบิ่งนำคักเนาะทำธุรกิจแบบนี้กะดีคือกันได้เที่ยวไปในตัวนำ:l-

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ วัฒนชัย หาริโร
    ม่วนเนาะปานว่าได้ไปนำกันพุ่นเด้นิ 55555ขอบคุณเด้อครับอ้าย

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ อีหยังสิปานนั้น
    ก่อนอื่นกะขอ ขอบคุณหลาย เด้อคับ ภาพถ่าย งามคัก เป็นธรรมชาติ
    คันขายทางพุ้นเบื่อแล่ว กะลงมาขาย กระบี่เด้อคับ ตลาดนัดบ้านผม มีขู่มื้อ คับ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    นอกจากสิเป็นแนวคิดแบบบูรณาการแล้ว
    ยังเริ่ดสะแมนแตนอีกเด้อครับท่านเต็มฯ ได้โปรโมตตัวเองแบบบ่ต้องเสียค่าโฆษณาใดใด
    พ้อเพื่อนอาชีพเดียวกันไปเรื่อย ย้ายหม่องปานกบ ได้ทั้งเงินได้ทั้งงาน ได้เพื่อน
    ไปข้างหน้าแบบท้าทาย กว่าจะทั่วอีสานกะคง จบครบรอบปีพอดีเนาะ ขอสนับสนุน
    อย่างเต็มที่ครับท่านเต็มฯมาถูกทางแล้ว
    :l-:l-:l-:l-:l-:l-

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ โอลีฟ
    :l-ขอบคุณค่ะอ้ายเต็ม เห็นแล้วอยากไปเที่ยวบ้างจังค่ะ เอิ้กกก หลงเสน่ห์อีสานเข้าไปทุกที :l-:,1-

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    อืมๆครับเป็นอาชีพการงานอีกอาชีพนึ่งที่นาสนใจอย่างมาก โดยเ้ฉพาะคนบ่มักอยู่กับที่ (มักเลาะ) คืออาวอ้วน อิอิ
    ขอบคุณภาพงามๆ บ่ได้ไปยามดนแล้วครับแก่งสะพือ เมืองอุบล มีโอกาสสิไปเล่นน้ำอีกจักเทื่อยุดอกครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ กิ่งไทรงาม
    งามน้อจ้า ขอบคุณเด้อจ้า ที่เอาภาพ มา ให้ดูก่อน ชิได้หาโอกาศ ไป เที่ยวอยู่....

แก่งสะพือ จ.อุบลราชธานี

ได้ไปเที่ยวในตัว-และก็ได้ขายของนำเนาะครับขอให้กิจการนายสงสัยเพื่อนรัก หมานๆรุ่งเรืองๆเด้อครับผม...สักวันจะไปอุดหนุนสินค้านำครับ คิดฮอดนายสงสัยเสมอเด้อเพื่อนรัก:l-

Tags for this Thread