หัวข้อ: สุดท้ายที่โคราชบ้านเอง

สมาชิกที่ยังไม่ยืนยันอีเมล์
    บ้านละเอาะ ต.จีกแดก จ.สุรินทร์
    บล็อก
    1
    บ้านหลังงานเนาะครับผม อยากได้จักหลังเด้ น้อยๆกะพอละพอได้ลี้อยู่

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    ดีใจนำเดอจ้า...ในที่สุดกะได้ลงโคราชบ้านเอ็ง ความหวังว่าสิได้นั่งกินข้าวแลงหาดจอมเทียน(เบิดแล้วละแมงงอดจ๋า) อิอิ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยศรีสะเกษ
    บ้านงามแฮงครับท่านมีโอกาสสิแวะไปยามเด้อครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ชิงช้าชาลี
    บล็อก
    1
    ยินดีกับบ้านหลังใหม่ ขอให้นอนหลับฝันดีทุกคืนเด้อจ้า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    บ้านหลังงามเจ้าของบ้านกะใจดีน่าไปยามยุ หม่องนอนบ่เน้น หม่องตำจอกต้องแอร์เย็นๆเด้อครับญาอ้ายอิอิอิ
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คุณฉุยเลย
    พระนครศรีอยุธยา
    ผมก๊ะอยากมีบ้านอยู่คือกันครับ อยู่ยุดยาเฮ็ดงานโรงงานมาหลายปีแล้ว แต่ตอนนี้ยังบ่กล้าไปดาน์ว ขอเบิ่งจัก 2 ปีก่อนว่าน้ำสิท่วมใหญ่อีกบ่ ขออยู่ห้องเช่าไปพรางๆก่อน

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ชาวโคราชยินดีต้อนรับจ้าอ้าย....

สุดท้ายที่โคราชเนาะคะ ขอแสดงความยินดีนำหลายๆ ร่ม เย็น เป็นสุขที่โคราชบ้านเอ๋ง
    :l-:b-b
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ที่ปรึกษาด้านกฎหมาย สัญลักษณ์ของ sert1964
    ขอบคุณพี่น้องสมาชิกบ้านหาฯทุกท่าน ที่เข้ามาเยี่ยมชมและอวยพรกับการมีบ้านหลังแรกของผมครับ อีกบ่นานสิได้ทำบุญเลี้ยงพระขึ้นบ้านใหม่นำกัน งานนี้ผมไปนอนเอาฤกษ์ดีวันที่ 3 พ.ค.55 โดยอ้ายเสริฐคนภูค่าว เป็นพ่อจ้ำแวะมากินข้าวแลงนำ 1 ชั่วโมงครับ

นิมนต์หลวงพ่อแช่มวัดโพธิ์โคราช มาเจิมบ้านเพื่อเป็นสิริมงคลตรับ

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย
    ..ดีใจนำเด้อครับอ้าย ได้อยู่เป็นหลักเป็นแหล่ง คือสิบ่ได้ย้ายไปไสอีก..ว่างๆสิไปยามเด้อ ผ้อกันแถวๆสวนรัก ยามแลงๆ..555

..ประตูชุมพลผมกะลอดดู๋ยุ นับเทื่อบ่ได้..แต่ลอดไปแล้วลอดกลับมา..

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    "บ้านในฝัน"รางวัลชีวิตที่แลกด้วยหยาดเหงื่อ ยายดีใจ+ภาคภูมิใจด้วยจ้าขอให้เป็นบ้านที่แสน อบอุ่น มีความสุขตลอดไปเทอญ ธุจ้า
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"