หัวข้อ: โหวต 5 คะแนน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ม๋าน่อย
    บล็อก
    2

บ้านมหาโพสต์ โหวต 5 คะแนน

เมื่อวันที่ 9 พ.ค. 2555 ได้ไปติดต่อทำธุรกรรมทางการเงินกับธนาคารแห่งหนึ่งสาขานิคมคำสร้อย พอไปถึงกะกดบัตรคิว ยืนรอยุประมาณ 2-3 นาที เพราะคนมาใช้บริการบ่อหลาย(ปกติจะรอนานพอสมควร คนต่างจังหวัดคงเข้าใจว่ามื่อนี้ซึ่งตรงกับวันพืชมงคลเป็นวันหยุดราชการและธนาคาร) กะฮอดคิวเจ้าของ "ขอเชิญหมายเลข 45 ที่ช่องบริการ 1 ค่ะ" เสียงจากระบบที่เฮาฟังเบิ่งคุ้นหูหม่วนๆ บ่อยๆ กะดังขึ้น ม๋าน่อยกะหย่างไปที่ช่องบริการหมายเลข 1 พร้อมทั้งยื่นเอกสารชำระค่าบริการ 2 รายการ ให้เจ้าหน้าที่ธนาคารเพิ่นซึ่งเป็นผู้หญิง เพิ่นกะเว่าสวนขึ้นว่า "เอาเงิน 130 บาท น่ะมาก่อน" (พูดห้วนๆ หน้าตากะบ่อยิ้มแย้ม คือจั่งเพิ่นเคียดพุได๋มานี้ล่ะ) ม๋าน่อยกะยื่นเงินให้เพิ่น 200 บาท แล้วเพิ่นกะหันไปคุยกับเจ้าหน้าที่ธนาคารพุอื่นเสยยุ พอเสร็จแล้วเพิ่นกะวางเงินทอน 70 บาท ให้ พร้อมทั้งยื่นใบเสร็จคืนให้แล้วกะบอกว่า "ให้กดที่หมายเลข 5 เพื่อเป็นการโหวตคะแนนความพึงพอใจในการทำงาน (จะมีรูป สัญลักษณ์หน้าตา บูดไปจนถึงยิ้มแฉ่ง ตามระดับคะแนน 1 2 3 4 5 อย่างที่เฮาคุ้นเคยกันดีในกรุงเทพฯ ซึ่งพนักงานเขาพูดจาไพเราะ หน้ายิ้มแย้มแจ่มใส ให้คำแนะนำเราดีมาก) ม๋าน่อยกะเลยย้อนถามไปว่า "ต้องให้กดที่หมายเลข 5 เหรอคะ" ซึ่งความหมายของม๋าน่อยกะคือ เพิ่นเว่ากะบ่อหม่วน ยิ้มให้ลูกค้าสักนิดกะบ่อมี แถมยังบังคับให้เฮากดโหวตให้ตั้ง 5 คะแนน เพิ่นกะเลยอธิบายเสียงห้วนๆ หน้าบูดๆ ของเพิ่นฮั่นล่ะว่า "นี่นะน้องเป็นการโหวตให้คะแนนการทำงานของพี่ข้อมูลจะไปโชว์ที่สำนักงานใหญ่ใน กทม. ซึ่งถ้าน้องกด 1 แสดงว่าพี่ทำงานได้ห่วยแตกมาก (เพิ่น เว่าจั่งซี่ อิหลีค่ะ) และถ้าจะกดให้แค่ 1 คะแนน พี่บอกว่าอย่ากดให้เลยดีกว่า" เพิ่นว่า ม๋าน่อยกะคิดในใจถ้าซั่นคือบ่อกดคะแนนโหวตเอาเองโลดไผมาใช้บริการกี่รายกี่รายกะกดเอาเอง 5 คะแนน ทุกรายโลด สิมาให้เฮากดโหวตให้เฮ็ดหยังซะ
    เรื่องนี้กะเอามาเล่าสู่กันฟังจ้า อยากให้เจ้าหน้าที่บ่อว่าจะอยู่หน่วยงานใด๋กะตาม เว่าให้หม่วนๆ ยิ้มให้มากๆ เรื่องกดโหวต 5 คะแนน คือสิบ่อค้างคาใจดอกจ้า

:l- :l- :l- :l- :l-

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ พ่อบักเสก
    ธนาคารได่คับเผื่อว่าผ่านไปสิไปลองเบิ่ง......เมื่ออื่นสิผ่านไปทางนั่นพอดี.....

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คนบ้านยาง
    บ่อต้องคิดหยังหลายครับ ผมกะเคยเจอคือกัน ธนาคารได๋บ่ดีกะบ่ต้องไปอีก
    ไปหม่องที่ให้บริการดีๆ แต่หาให้เจอเด้ หาย้าก ยาก

ศึกษาหาความรู้
    ธนาคารเขาดีครับแต่เจ้าหน้าที่ห่วยแตก

Banned

Oil Field เพชรบูรณ์/กำแพงแสน
    ธนาคารเขาดี แต่ดันรับคน....ปากไม่ดีเข้าไปทำงาน ถ้าเดาไม่ผิดโดยส่วนไหญ่ จะเป็นบุคคล ที่เข้าทำงานผ่านทางเส้น สายเรียกว่า อีโก้สูงกะว่าได้....ไม่ได้มาด้วยฝีมือจริงๆ ที่ทำงานผมกะมี

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

ดวงดาว The Star

..บ่ต้องกดครับถ้าเจอแบบนี้..ให้โทรเอา..โทรไปร้องเรียนเจ้าหน้าที่ส่วนกลางว่าสาขานี้มีพฤติกรรมแบบนี้..บ่ดนพวกที่ทำงานบริการแต่งี่เง่ากะสิหายไป หรือเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีขึ้น.
    ..

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    ถ้าเว้ากันในภาษาบ้านบ้านทางFacebookเผิ่นกะสิหว่าจั่งซี่ต้องกระทืบLike
    กะมีให้เห็นกันอยู่ทุกองศ์กรหละครับบ่หว่าภาครัฐหรือเอกชนคนประเภทนี้กะมีหลาย

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    เอื้อยไก่เคยเจอ อันนี้ขออนุญาตเอ่ยนามเลยเด้อจ้า เป็น ธ.กรุงเทพ สาขาสูงเนิน เป็นบริการที่ประจำทับด้านลบ มากๆ เอื้อยไก่เลยขอปิดบัญชี มาใช้ บริการของไทยพานิชย์ ตั้งแต่ 4 ปี ที่แล้วเลยจ้า ปัจจุบันได้ข่าวว่าถึกลูกค้าฟีตแบ๊คหลาย บริการดีขึ้นแล้ว
    มาใช้บริการของไทยพานิชย์ เพิ่นบ่มีหม่องให้กดโหวตจ้า แต่เพิ่นบอกว่าอาจสิมาเจ้าหน้าโทรมาสุ่มถาม ยุบ้านจ้า ในใจคะแนนเต็ม 5 อยากให้ 10 พุ้นหละจ้า เพิ่นบริการดี รวดเร็ว ยิ้มแย้มแจ่มใส นำตลอดจ้า
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คนเมืองเกินร้อย
    แม้นธนาคารอีหยังหนอคือรับคนเว้าบ่ม่วนเข้าไปเฮ็ดเวียกในฝ่ายบริการ แบบนี่คะแนนเต็ม 5 กะให้ขะเจ้าไปโลด -5 แถมย่อนจดหมายก้อมให้ผู้จัดการสาขานำ

Membership renewed สัญลักษณ์ของ siranee
    ลาดกระบัง54(วัดศรีวารีน้อย)
    ทำใจแล้วค่ะเรื่องการบริการของธนาคาร แต่เสียดายหม่องที่ใช้บริการอยู่บ่มีหม่องให้กดโหวตคั่นมีสิได้กดระดับห่วยแตกให้คะเจ้าอยู่ดอกจ้า ไปติดต่อหยังกะชวนเฮ็ดแต่ประกันชีวิต
    ฟังจนหูชาผู้ฟังล่ะขอบคุณสำหรับข้อมูลขอโตออกจากธนาคารห้าหกเทื่อกะยังรั้งไว้อยู่หน่ายๆๆๆๆ

Tags for this Thread