หัวข้อ: ข่าวงานประเพณีแห่เที่ยนพรรษา จ.อุบลราชธาีนี ประจำปี 2555 จัดระหว่างวันที่ 1 ก.ค. - 5 ส.ค

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ขอบคุณที่ชวนคะน้องหลิน ถ้าพี่ได้ไปอีหลีเบิ่งที่พักใกล้ๆงานให้แน๊เด้อจิพักจัก 3-4 มื่อ
    ที่พักแบบไปเที่ยวได้หลายที่นำ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    ไห้ผมไปนำแหน่เด้อครับย้านหลงทาง

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ขอบคุณอ้ายเสริฐกะเจ๊ปุ้ยเด้อจ้า ที่บอกข่าว นัดกับพี่น้องไทเมียงอุบลไว้ ลางานไว้หละเด้อทางนิ แม่นบ่ได้ไปกะสิเที่ยวเลาะๆโคราชนิกะงามคือกันจ้า

ปล..สหายพง...นัดบักหล่าทองคำไว้นำเด้อน้อง ไปเลาะๆเฮา
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    กำหนดการจัดงานแห่เทียนพรรษา จ.อุบลฯ ปี 2555

1 กรกฎาคม - 31 สิงหาคม 2555 การแสดงภาพถ่ายงานประเพณีแห่เทียนพรรษา "ฮูปงามยามเทียน" ครั้งที่ 4

22 กรกฎาคม 2555 พิธีเปิดงาน "ประติมากรรมเทียนนานาชาติ"
    กิจกรรมแกะสลักประติมากรรมเทียนนานาชาติ

23 กรกฎาคม 2555 พิธีเปิดงานเยือนชุมชน ชมวิถีชีวิตวัฒนธรรมในการตกแต่งต้นเทียน

28 กรกฎาคม - 3 สิงหาคม 2555 ถนนสายเทียน และชมทัศนียภาพลำน้ำมูล

28 กรกฎาคม - 3 สิงหาคม 2555 การจัดจำหน่ายสินค้า OTOP และสิ่งของที่ระลึก

2 สิงหาคม 2555 กิจกรรมด้านพุทธศาสนา พิธีเวียนเทียน / ถนนสายเทียน
    กิจกรรมการแสดงศิลปวัฒนธรรมพื้นบ้าน

2 สิงหาคม 2555 การอัญเชิญเทียนพรรษาและผ้าอาบน้ำฝนพระราชทานทางชลมารค

2 สิงหาคม 2555 การแสดงดนตรีมหาดุริยางค์

2-3 สิงหาคม 2555 การแสดงประกอบแสง เสียง ขบวนแห่เทียนภาคกลางคืน

1 สิงหาคม 2555 การประกวดสาวงามเทียนพรรษา และงานพาแลง

2 - 5 สิงหาคม 2555 ตั้งแสดงต้นเทียนบริเวณทุ่งศรีเมือง

3 สิงหาคม 2555 พิธีปล่อยขบวนเทียนพรรษา

ข้อมูลที่มา : เวบไกด์อุบล.คอม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pui.lab; 02-07-2012 at 05:46.
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    โอ้ว...น้องปุ้ย เกี่ยวกับเมืองอุบล ข้อมูลแน่นเนาะ...อิอิ

บล็อก
    9
    หาทางกู้เกิลนะอ้ายพล ตั้งใจไว้ปีที่แล้ว อยากไปถ่ายรูปต้นเทียนกับกล้องตัวเอง
    กล้องท่านอื่นก็งามอยู่แล้่ว แต่อยากถ่ายภาพด้วยมือตัวเอง ทำให้ภูมิใจมากขึ้นนะจร้า.....

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    อ้อ...เหตุผลน่าฟัง....ครับ ๆ ๆ เซือแล้วล่ะ ว่าอยากไปถ่ายรูป ...5555