หัวข้อ: TEST Nikon D 5100 ใจกลางเมืองหลวง...

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7

Picpost ดูรูปภาพ TEST Nikon D 5100 ใจกลางเมืองหลวง...

...ความยิ่งใหญ่ใจกลางเมือง ระหว่างเดินทางไปดูงานผ่าน ถ สาธร

....ถ่ายในรถคู่ใจ NIKON D51OO เลนส์ KIT ติดกล้อง คู่ใจ.....

TEST Nikon D 5100 ใจกลางเมืองหลวง...

F/9.5 ISO/100 1/350 Sec

TEST Nikon D 5100 ใจกลางเมืองหลวง...

F/13 1/145 Sec ISO 100

F/9.5 1/125 Sec ISO 100

F/13 1/45 Sec ISO 100

F/9.5 1/60 Sec ISO 350

สุดท้าย...F/5.6 1/180 Sec ISO 100
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวข้าวจี่; 24-05-2012 at 12:22.

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    ป้าด มาถ่ายแข่วงามๆ ให้ แน่เด้อ จักภาพ สิเอาไปติดฝาเฮือน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ กะทิสด
    ..ขอจองโตไปถ่ายงานแต่งให่แน่เด้อ...อาจารย์ ....อิอิ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ อีหยังสิปานนั้น
    งามๆคับ จารย์ จี่ ภาพถ่ายแนวตั้งทรงเรขา
    รบกวนขอควมรู้แหน่คับ ค่า ไอเอสโอ แต่ละภาพที่จารย์ตั้ง
    แตกต่างกัน เฮา ต้องพิจารณาจากองค์ประกอบส่วนได่บ้างคับ จารย์

........................ ธุจ้า

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ อ้ายทิดใจ
    บล็อก
    1
    งามๆ ครับ ว่างๆกะมาแนะนำการถ่ายรูปแน่ด้อครับ ซื้อแคนนอน มาโตหนึ่ง แต่ยังถ่ายบ่เป็น มืดแน่ เอียงแน่ตลอด

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7
    ..ขอบคุณสำหรับคำชม และคำแนะนำคำถาม เป็นมือสมัครเล่นครับ ไม่ค่อยอิงความรู้สักเท่าไหร่ ปรับค่า ตั้งค่า วัดแสง ยังไม่เป็นหรอกครับ เอาความรู้สึกตัวเองเป็นที่ตั้ง สวย คม ชัด เท่าที่พอใจ(ภาพ) ครบองค์ประกอบหรือเปล่าก็ไม่รู้

รู้แต่เราพอใจ ภูมิใจ ในภาพที่ถ่ายกับมือและสายตาตัวเองก็พอใจแล้ว ส่วนความรู้เรื่องการถ่ายภาพ การวัดแสง การตั้งค่าอื่นๆมีผู้รู้ใจบุญ
    ในโลกไซเบอร์อีกเยอะที่ช่วยแนะนำเรามากมาย แต่บ่าวข้าวจี่เอง ทั้งอ่าน ทั้งดู ยังไงก็ยังงงๆอยู่ดี......ถ่ายให้สวยเท่าที่เราทำได้ ไม่เบลอ ไม่มัว...เท่านี้เราก็ไม่มั่ว หรอกครับ....

...เป็นกำลังใจให้ มือใหม่ ทุกคนนะครับ...:l-

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คมคาย ครบุรี
    กรี๊ดดดดดดดดดดดดด อาวุธใหม่ อ.บ่าวข้าวจี่ นี่สุดยอดเลยนะครับ

อืมมท่าน"อิหยังสิปานนั้น"ครับผม ISO ขึ้นอยู่กับความต้องการของเฮา แล้วก่ากล้องอะครับ
    ผมเองใช้แคนนอนอยู่นะครับ โหมด(m) ซึ่งต้องปรับค่าทุกอย่างเอง
    เบิงสเกลในจอแอลซีดี เมื่อเฮาวัดแสงแล้วมันบ่พอดี ก่าหมูนมาให้มันพอดี
    แต่ว่าเมื่อมันพอดีแล้ว ค่าความเร็วชัทเตอร์ซิเปลี่ยนไป
    ความเร็วชัทเตอร์ต่ำ มันก่าบ่เป็นผลดีต่อการถ่ายภาพแน่นอน เพราะมันซิสั่น
    จำเป็นต้องเพิ่มตัวช่ัวยแสงก่าคือ ISO นั้นเองครับ จนกว่าซิได้ความเร็วชัทเตอร์ที่ต้องการ
    ก่าจัดไป 3600 ฮาาาาา....

ก่าอย่างที่บอกครับ มันขึ้นกับความต้องการของเฮา ว่าซิเน้นให้ภาพเป็นแบบได๋
    เหมือน อ.ข้าวจี่ เพินว่าไว้หละ

เป็นแนวคิดจากประสปการณ์น้อยๆของผมนะครับ อาจไม่ถูกหลักเท่าที่ควร

โปรดใช้พิจารณญาณในการ เสพฯ 555

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    ภาพชุดนี้กะเยี่ยมครับจารย์จี่
    ดูแล้วได้มิติที่ดีคือกันเพียงแต่ช่วงเวลาในขณะที่ถ่าย(ดูตามแสงเงาคงใกล้ค่ำย่ำสนธยา)
    อาจสิทำให้แสงและสีผิดเพี้ยนไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pcalibration; 24-05-2012 at 15:27.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ อีหยังสิปานนั้น
    แทงยู คับ จารย์จี่ จารย์ คม โหยยย...
    บ่ แมนของ ง่ายๆ ตั้วนิ จารย์
    ผมกะพยามหาอ่านข้อมูลทั่วๆไปยุคับ มืดตึปคือกัน บ่เข้าใจเลย ธุจ้า
    ปล.พีๆอ้าย ๆเอื้อยๆ น้องๆ
    อย่าเรียกผม ท่าน เถ๊าะคับ ผมอึดอัด เฮ็ดโตบ่ถืก มันห่างเหินกันโพด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อีหยังสิปานนั้น; 24-05-2012 at 15:41. เหตุผล: ลืม

Membership renewed สัญลักษณ์ของ siranee
    ลาดกระบัง54(วัดศรีวารีน้อย)
    อ้าววววววมาทางสาทรคือบ่มายามทางซอยสวนพลูแน่ค่ะ
    :l-