หัวข้อ: เกิดเป็น...หงส์...

มีรูปภาพประกอบ เกิดเป็น...หงส์...

ชื่อละครทางช่อง7 เลยเอามาตั้งเป็นชื่อกระทู้ อิอิ พอดีได้ถ่ายภาพหงส์เก็บเอาไว้ประมาณช่วงเดือนมีนาคม ด้วยกล้องรุ่นลายครามตัาเก่าเก็บเกิดเป็น...หงส์...
    ในช่วงเดือนนี้ของทางบ้านขะน้อยยังหนาวอยู่ หญ้าริมบึงเลยยังแห้งบ่เขียว
    และเป็นช่วงของหงส์พลอดรักกันพอดี 555 ตอนนี้หายจ้อยเลยค่ะ บ่ฮู้ว่าแยกย้ายกันไปใสแล้ว บ่เห็นหงส์สักตัวเห็นแต่ห่านแทนเกิดเป็น...หงส์...

คู่รักน้องหงส์ เกิดเป็น...หงส์...
    เกิดเป็น...หงส์...

พอเห็นกล้องเท่านั้นแหละ แม่หญิงหงส์ก็เชิดสะบัดก้นใส่ตากล้องรุ่นลายครามทันทีเกิดเป็น...หงส์...

แล้วก็มองกลับมาด้วยสายตาเชิดหยิ่ง ฮ่าๆๆ

ก็เลยจบกันเพียงเท่านี้เนาะน้องหงส์ เฮ้อ:l-

ส่วนเบื้องหลังหลุดๆจะกลับมาโพสต์เด้อค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ร้อยหมื่นพันไมล์ไกลบ้าน; 26-05-2012 at 08:24.

พบปะพูดคุย ภาพหลุดๆๆค่ะ

กำลังเล็งอีกตัว แล้วอีกหัวโผล่มาได้จังได๋น้อ ภาพหลุดๆๆค่ะ

ภาพหลุดๆๆค่ะ

อ่อยยย อย่าฟ้าวปายยย ถ่าแนเด้อ ภาพหลุดๆๆค่ะ

เดี๋ยวๆๆ หันมาก้อนนน อิอิ

เห็นแต่ก้นแม่นางหงส์แทนภาพหลุดๆๆค่ะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ร้อยหมื่นพันไมล์ไกลบ้าน; 26-05-2012 at 10:00.

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ภาพสวยมากเลยน้อง ฝีมือสุดยอดดดดดดด

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คมคาย ครบุรี
    เยี่ยมครับผม.......... :l-

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    ครับฝีมือตากล้องบ้านมหาหลายๆคนฝีมือเข่าขั่นหลายคนเทียบชั่นครูพั่วน่ะ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ อีหยังสิปานนั้น
    งามคับ งาม โทนสีขาวดำ เบิ่งแล้วมีอารมณ์
    ผมมักภาพหลุดภาพนี้ กว่า ทุกภาพ มีหัวห่าน
    โงกมา ขนาดพอดี กะเฮ็ดให้ห่านอีกโตที่ถัดไปชัดเจนขึ้น
    มี มิติ (ควมคิดส่วนโต) กรุณาพิจารณา ในการเสพ(ลอกจารย์ คม มาคับ)

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ช่างภาพอิสระ
    สัญลักษณ์ของ ฅนภูค่าว
    นครโคราช บ้านเกิดกาฬสินธุ์
    ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร
    ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน
    แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร
    ขอพบพานพิศวาสไม่คลาดคลา

แม้เนื้อเย็นเป็นห้วงมหรรณพ
    พี่ขอพบศรีสวัสดิ์เป็นมัจฉา
    แม้เป็นบัวตัวพี่เป็นภุมรา
    เชยผกาโกสุมประทุมทอง

แม้เป็นถ้ำอำไพใคร่เป็นหงส์
    จะร่อนลงสิงสู่เป็นคู่สอง
    ขอติดตามทรามสงวนนวลละออง
    เป็นคู่ครองพิศวาสทุกชาติไป

กลอนสุนทรภู่ บางตอนจาก "พระอภัยมณี"
    (ตอน พระอภัยมณีเกี้ยวนางละเวง ได้ถูกนำไปดัดแปลงเล็กน้อยกลายเป็นเพลง "คำมั่นสัญญา")

คำมั่นสัญญา

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=_acPOtstv1s

:*- :*-สำหรับภาพสวยๆ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ อีหยังสิปานนั้น

+10 คับจารย์ภู มักคือกันคับเพลงนี้

ขอบคุณทุกท่านหลายๆค่ะ แล้วกะเพลงม่วนๆนำค่ะ