หัวข้อ: ครูย้ายมาใหม่คิดลึกกับนักเรียนป.6

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ สุดสาคร

ครูย้ายมาใหม่คิดลึกกับนักเรียนป.6

แถวชนบทหน้าหนาว ทิตหำแหล่ ออกล่าหนูตอนกลางคืน พอตอนเช้าก็ให้น้องสาวเรียนอยุ่ชั้น ป.6เอาไปขาย น้องสาวจึงเอาไปขายให้ครูซึ่งย้ายมาใหม่
    เด็กหญิงเจ้ย... เคาะประตูบ้านพักครู และพูดขึ้นว่า ครูคะ เอาหนูมั้ยคะ
    ครูตอบว่า...... ไม่เอาน่า เอาเธอครูก็ติดคุกสิ ครุไม่กล้าเอาหลอก
    เด็กหญิงเจ้ย... มันส์นะคะครู
    ครูตอบว่า...... มันจริงๆ เหรอ..
    เด็กหญิงเจ้ย... รับรองครู มันส์ ตอนย่างหนะ มันส์ หย้อย โป๊ก โป๊ก
    ครูย้ายมาใหม่คิดลึกกับนักเรียนป.6แถวอีสานบ้านเฮาหนูหน้าหนาว ช่วง ธันวา-มกรา หนูนามั๊นส์ มันส์:l-เอามาย่างกินกับตำบักกอ เหิ่มๆ ใส่บักกอก....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สุดสาคร; 05-10-2012 at 23:45.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวชัยภูมิ
    55+ คนละเรื่องเดียวกันเลย

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ครูอยากเอาหนูเหมือนกัน แต่กลัวเอาหนูแล้วหนูจะไม่มัน.....55555