หัวข้อ: บุญพระเวส อยู่ไต้หวันเด้อครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ขวดน้อย

ดูวีดีโอ YouTube ออนไลน์ บุญพระเวส อยู่ไต้หวันเด้อครับ

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=bJRaLQlgvWU

เขานิมนต์ไปเทศน์ไต้หวัน กะเลยเอาบรรยากาศมาฝาก มีแต่คนบ้านเฮาเด้อครับ:,1-

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ นู๋น้อย
    เมืองชลบุรี(เช่านอน) สีเกด(หม่องเกิด
    บล็อก
    31
    ธุจ้า เข้ามาฟังเทศน์ตอนเดิกจ้า พระอาจารย์

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    ครับคนไทยนี่อยู่ที่ไหนก็จะมีกิจกรรมเกี่ยวกับประเพณีต่างๆ
    เกี่ยวกับงานตามเทศกาลต่างเลยทำให้เราอยู่รวมกันเป็นกลุ่มก้อนไดรับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ขวดน้อย
    :l- วันนั้นคนมาร่วมงานประมาณห้าร้อยคนเห็นจะได้ครับ มาจากทุกภาคเลยครับ 90% เป็นคนอีสาน ไปทำงานครับ มีหลายคนที่ไปร่ำรวยอยูํ่ที่โน้นครับ ฟังเทศน์แล้วร้องไห้ น้ำตาไหลคิดฮอดบ้าน แต่ชีวิตคนเดินไปคนละเส้นทาง แต่ก็ยังดีที่มีวัดไทย ที่คอยเป็นกำลังใจให้พี่น้องอีสานพลัดถิ่นครับ............:,1-:,1-

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ toyota1001
    นกขมิ้น ถิ่นพลาญชัย
    สุดยอดคับ จั่งชี้หละคับเพิ่นจั่งสิเอิ้นอีสานอินเตอร์