หัวข้อ: ขอรบกวนถามแหน่ครับ มีคนมาลักเล่นโน้ตบุ๊คผม สิเช็คจั่งได๋ครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม

ขอรบกวนถามแหน่ครับ มีคนมาลักเล่นโน้ตบุ๊คผม สิเช็คจั่งได๋ครับ

ตอนกลางคืนมีเด็กน้อยอยู่บ้าน ชอบลักเอาโน๊ตบุ๊คมาเล่นตอนที่ผมหลับ

ขอถามสองข้อครับ
    1 เฮาสิเช็คเวลาได้จั่งได๋ครับ เพราะว่าจับได้หลายเทื่อแต่บ่ยอมรับ ต้องเอาหลักฐานมาด้วย (หัวหมอคัก) พ่อแม่กะบ่เชื่อ หาว่าผมใส่ความหลาน

2 สิเช็คประวัติการใช้จั่งได๋ และสิลบประวัติการใช้จั่งได้ครับ เพราะว่า ผมสิลบประวัติการใช้ของผมออกตอนเลิกงาน หลังจากนั้นถ้าเฮามาเช็คสิได้ฮู้ว่า นี่เป็นของหลานมาเล่นตอนกลางคืน ด้วยเหตุผลเดียวกันคือผมบ่มีหลักฐาน จึงถูกพ่อแม่เขาหาว่าผมใส่ความหลานเช่นเคย

ที่บ้านบ่ได้ห้ามเล่นคอม บ่ได้ห้ามเล่นเกมส์ ครับ แต่ให้เล่นเป็นเวลา

ซ่อยผมแหน่ครับ

ขอบพระคุณมากครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    เดี๋ยวแนวนี่มันต้องเฉพาะทางท่อนั่นเด้อ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ สาวประทาย
    สาวเมืองโคราช ณ กรุงธนบุรี
    บล็อก
    12
    :l-ตั้ง password เครื่องโล้ดอ้ายยย:l-

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ สาวประทาย
    สาวเมืองโคราช ณ กรุงธนบุรี
    บล็อก
    12
    ตรวจสอบการเปิดใช้งานเครื่องคอมพิวเตอร์
    เราสามารถตรวจสอบว่าเครื่องคอมพิวเตอร์ของเราได้ถูกเปิดเวลาไหนบ้าง โดยมีวิธีง่ายๆ ดังนี้1. คลิ๊กเมาส์ขวาที่ไอคอน My Computer แล้วเลือก Manage

2. จะมีหน้าต่างแบบด้านล่างขึ้นมา

3. คลิกเมาส์เลือกที่ Event Viewer ---> System แล้วจะมีข้อมูลเวลาที่เปิดเครื่องคอมพิวเตอร์ขึ้นมา

Banned

บล็อก
    4
    อย่าปรักปรำให้เขารับสิ่งที่ทำ
    อย่าตอกย้ำหาหลักฐานการผูกมัด
    อย่าทำเพื่อเอาชนะ แต่ควรหัด
    ชี้แจงจัด ฝึกหัด เรื่องวินัย

บอกเขาถึง การกระทำ ล้ำเกินขอบ
    ขอคำตอบ มาเพื่อแก้ แค่นิสัย
    ไม้อ่อน สอนง่าย รีบดัดไป
    เพียงชี้ให้ รู้ชั่วดี มีคุณธรรม....

ปลูกฝังให้เขารู้จักผิดชอบชั่วดี ควรไม่ควร ผิดถูก ปลูกฝังคุณธรรม แล้วปัญหาจุกจิกกวนใจจะไม่ตามมา
    ค่ะ เด็กจะไม่แอบทำ อิอิ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ วัด เดอะแมนคัลทรี่
    คนไทท่าคันโท กะสิน
    ถ้าอยากได่เวลาใช้ระเอียดแบบนั้น มันเป็นเรื่องใหญ่เติบคับ

เอาแบบง่ายๆตั้งพาสเวิร์ด แบบความเห็นข้างบน หรือ

user account ให้ผุ้ใหย่กำกับดูแลเอาเด้อครับ

เปิดคอมเข้าไปโปรแกรม Control panel > user accounts > create new a account
    กำหนด ชื่อ และ พาสเวิร์ด โล๊ดครับ

ยามสิเข้าวินโดว์ กะสิมี Log off ให้ใส่พาสเวิร์ดครับ ลองๆเล่นเบิ่งครับ

งงๆจักหน่อยเด้ออ้ายชาย ฮ่าๆๆ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    ขอบคุณทุกๆท่านครับ

ปกติโน้ตบุ๊คเครื่องนี้ใช้กันทั้งบ้านครับ ทั้งเด็กและผู้ใหญ่ ถ้าตั้งพาสเวิดอาจสิลำบากสักหน่อย

และปกติหลานก็ใช้ทำงานเล่นเน็ต เล่นเกมส์ หลังเลิกเรียนทุกวันอยู่แล้ว ทำงานเสร็จประมาณสี่ทุ่มก็ให้ไปนอน
    แต่ประมาณหนึ่งเดือนที่ผ่านมา มันแปลกๆ แอบมาเล่นคอมตอนตีสองบ้างตี่สี่บ้าง ถามดีๆพูดดีๆก็ไม่ยอมรับ บอกให้พ่อกับแม่ช่วยเตือนเรากลับโดนหาว่าใส่ความเด็ก ก็เลยต้องเอาหลักฐานไปให้พ่อแม่เค้าดูครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    เอาแบบง่ายๆเด้อ กะเอาวางไว้ม่องเก่านั่นละ แต่ว่าเอาถุงห่อไว้ ไส่แมงงอดไปนำโตหนึ่ง ตื่นเช้ามาได้ข่าวว่าแมงงอดตอดหลาน แม่นแล้ว มันลักเล่นคอมแน่ๆ555

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จำปา
    555 ความคิดของผู้ซอยผุใหญ่บ้านเอาแบบไห่เห็นหลักฐานเลยตั่วหนิ

สมาชิกที่ยังไม่ยืนยันอีเมล์
    บ้านละเอาะ ต.จีกแดก จ.สุรินทร์
    บล็อก
    1
    เอาไปนอนกอดโลด รับรอง บ่มีไผหลอยเล่นแท้อ้าย