หัวข้อ: สัปดาห์ที่ 32 เมื่อฉันได้เป็นคุณแม่..

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ Boom69
    Khon kaen ThaiLand
    บล็อก
    4

รอบยิ้มพิมใจ สัปดาห์ที่ 32 เมื่อฉันได้เป็นคุณแม่..

ว๊าววววว แป๊ปๆเดียว ตอนนี้ 32 สัปดาห์แล้วค่ะ สิ่งมีชีวิตตัวน้อยๆในตัวของฉัน

ขยับ ดิ้น เตะ เก่งมากๆ ใกล้แล้วสินะ ใกล้เข้าทุกที ฉันรู้สึกตื่นเต้นมากๆ

ยามใดที่คิดถึงตัวน้อยในท้องของแม่ แม่จะเอามือสัมผัสลูบไล้เบา ๆ ที่หน้าท้องอย่าง

อ่อนโยน แม่รู้ว่าหนูรู้สึกสัมผัสนี้ได้ หนูจะรู้ว่าสัมผัสอย่างนี้เองที่บ่งบอกถึงความรักและ

ปรารถนาดี พร้อมกับคำพูดที่แม่พูดกับหนูทุกวัน หนูก็มักจะตอบสนองแม่ด้วยการเตะ ถีบ

ดิ้น กระดุกกระดิก กระตุกบ้าง นั้นเป็นการแสดงออกว่า หนูจำเสียงของแม่ได้แล้ว นั้น

แหละความสุข ของแม่ แม่มักจะวาดภาพว่าตัวน้อยคงเอา แต่หลับอยู่ในโลกที่อุ่นสบาย

เกือบตลอดเวลา ตลอดเวลาแห่งการรอคอย แม่หวังเสมอว่าเมื่อหนูคลอดออกแล้ว

หนูตัวเล็กของแม่จะเกิดมาพร้อมกับความสมบูรณ์แข็งแรง เลี้ยงง่าย แม่ได้แต่รอคอย

วันนั้นจะมาถึง...ขอบคุณพ่อของตัวเล็กที่คอยดูแลห่วงใยแม่กับหนูเป็นอย่างดี

ขอบคุณเวป บ้านมหา ที่แบ่งปันพื้นที่ให้ระบายความรูสึกดีดี และเพลงหมอลำม่วนๆ

ในบ้านมหาเรดิโอ ที่คุณได้ฟังทุกวัน นะค่ะ...รอยคอยวันนั้น...ใกล้เข้ามาทุกที...

สัปดาห์ที่ 32 เมื่อฉันได้เป็นคุณแม่..

ขอบคุณภาพประกอบจาก www.dumex.co.th

Membership renewed สัญลักษณ์ของ siranee
    ลาดกระบัง54(วัดศรีวารีน้อย)
    ว้าวววววววบ้านมหาสิมีหลานเพิ่มอีกคนแล้ว
    ดีใจ(ล่วงหน้า)นำคุณแม่มือไหม่จ้า ทางนี้กะลัง
    ถ่าอีกคนนึงจ้าจักยามได๋บุสิท้อง ถ้าท้องเทื่อนี้กะ
    พอแล้วล่ะจ้า มีลูกกะมีความสุขอีกแบบนึงเนาะ :l-

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ไสเบิ่งล่ะหลานน้อย เอามาให้เบิ่งแนเด้อลูกสาว

ขอแสดงความยินดีกับคุณแม่คนใหม่ค่ะ
    LET IT BE...

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ นู๋น้อย
    เมืองชลบุรี(เช่านอน) สีเกด(หม่องเกิด
    บล็อก
    31
    :l-:l- ใกล้มื้อละน้อจ้า ว่าที่คุณแม่มือใหม่ เป็นกำลังใจให้จ้า