หัวข้อ: พล พระยาแล เยี่ยมบ้านพักลูกเทวดา

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

Picpost ดูรูปภาพ พล พระยาแล เยี่ยมบ้านพักลูกเทวดา

"พ่อครับ ผมได้บ้านพักแล้วครับ ไปยามผมแน ผมยังบ่เข้าอยู่ดอก กำลังให้เพิ่นมาทำความสะอาดอยู่เป็นบ้านพักเก่าที่ปรับปรุงใหม่" ลูกชายชวนผมไปดูบ้านพักข้าราชการที่ชลบุรี

ผมนั่งรถตู้จากอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ ในราคา 100 บาท ไปถึงประมาณเกือบเที่ยง ผมเข้าไปสำรวจบ้านพัก ซึ่งอยู่ไกลจากที่ทำงานของลูกพอสมควร แต่บรรยากาศตามเส้นทางเป็นภูเขา อากาศดีมาก ไม่ได้ถ่ายรูปมาฝากครับ

พล พระยาแล เยี่ยมบ้านพักลูกเทวดา

บริเวณชั้นล่างที่ปรับปรุงใหม่

พล พระยาแล เยี่ยมบ้านพักลูกเทวดา

ห้องโถงใหญ่ชั้นบน ที่จะต้องทาสีใหม่อีกนิด

เสาต้นนี้มีน้ำมันไหลออกมา นี่กระมังคือเหตุผลที่ลูกไม่ยอมเข้าไปอยู่สักที :l-

ห้องน้ำใช้ได้ (ไม่ควรใช้น้ำยาขัดที่เป็นกรด ทำให้พื้นผิวเสียและสกปรกง่าย)

ถ่ายรูปไปให้ดีเจเด็กน้อยดูเพื่อเป็นหลักฐาน :l-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 18-06-2012 at 18:26.

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ลูกเทวดาชวน "พ่อครับ ผมจะพาพ่อไปเที่ยวบางแสน ไปนั่งกินลมชมวิว กินอาหารทะเลกัน" ผมเริ่มลังเล ควักกระเป๋าสตางค์ออกมาดู "อืม...ไปนั่งกินน้ำก็ยังดีเนาะ...ไป ๆ ลูก"

......................

ระหว่างทาง...

"ผมขับรถวันนี้ผมเกร็งมากเลย เพราะคนซ้อนท้ายเป็นพ่อ ถ้าเป็นเพื่อน หรือเป็นสาว ๆ จะไม่ค่อยเกร็ง".....

"อ้าว...เฮ้ย...ทำไมวะ" ผมถาม...."ผมกลัวพ่อเป็นอะไรไป ต้องขับแบบเกร็ง ๆ ระมัดระวังยังไงไม่รู้"

นั่งที่นั่งติดทะเล "พี่ครับชุดนี้ 300 ครับ ค่านั่ง" เจ้าของมาแจ้งให้พวกเราทราบ ผมมองหน้าลูกชาย.... ลูกชายชวนผม "พ่อครับย้ายไปด้านหลังดีกว่าเนาะ" .....ผมบอก "อืม...ดี พ่อแพ้ลม โดนลมเป่าตาแล้วจะเป็นต้อลม" .....5555

ย้ายไปนั่งที่ใหม่ ชุดละ 180 บาท "เอ้า นั่ง ๆ ๆ ลูก" ผมชวนลูกนั่งพร้อมกับควักเงินจ่ายไป 180 บาท (เฉพาะค่านั่ง) สักพักก็มีเมนูมาให้พวกเราสั่ง ผมบอกให้ลูกสั่งอยากกินอะไรเต็มที่วันนี้พ่อจะเลี้ยง :l-

ฮั่นแน่ะ...อย่ามอง ๆ ....ให้พ่อมองคนเดียว :l-

หันมาพิจารณาอาหารบนโต๊ะดีกว่าลูกเอ้ย

ราคาอาหารและเครื่องดื่มที่เห็น เบ็ดเสร็จประมาณ 1,000 บาท ....ออย

กินแล้วก็นอน ถูกหลักอนามัยจริง ๆ พ่อคุ้น

............................

โอ้...ทะเลบางแสน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 17-06-2012 at 21:34.

กลับจากบางแสน ลูกชายพาผมไปไหว้พระที่วัดใกล้ ๆ ที่พัก
    บอกว่าเวลาแม่มาเยี่ยมจะได้มาทำบุญและปฏิบัติธรรม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 17-06-2012 at 10:49.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    เป็นตาอยู่ยุครับ กว้างขวางสำหรับอยู่ผุเดียว
    ห้องน้ำกะเฮ็ดไว้ดีแล้ว

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    เอิ้กๆๆ ไปยามลูกยามเต้า กะต้องมีพยานหลักฐาน น้อ อ้าย /ผมว่า บ่ แมน ลูกเทวดา หรอก ลูกพล พญานาค ต่างหาก เอิ้กๆ

การสื่อสารขัดข้อง น้อ ไทบ้านมหากะออกไป ทางชลบุรี อ่างศิลา คือกัน สั้น ได้ม่วนกุ๊บ
    :b-b

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    มีความสุขตามประสาพ่อลูกเนะคะอ้ายพล อีกจักนอยก็มีลูกใภ้หลานน้อย :l-
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ครูจุ่น
    ไปยามลูกเทวดา กะแวมาไหว้พระเด้อพลเอ้ย ไหว้หลวงพ่อโสธรนี่หละ จั่งสิได้เป็นพ่อเทวดานำ

บ้านพักคือฮ่างแท้ ...ต้องปรับปรุง อิอิอิ

บ่าววีโก้
    Guest
    มีเเต่ลูกเทวดาติอ้ายพล..ลูกนางฟ้าบ่อมีติอ้ายพล..ฮ่าฮ่าฮ่า

ลูกชายหล่อน้อค่ะ อยากสมัครเป็นลูกไภ้ กะเกรงจั้ย เกรงใจ ฮ่าๆๆ
    LET IT BE...

Tags for this Thread