หัวข้อ: บรรยากาศท้องทุ่งนาที่กับอาชีพพอเพียงที่..เกาหลีครับ

บ่าววีโก้
    Guest

มีรูปภาพประกอบ บรรยากาศท้องทุ่งนาที่กับอาชีพพอเพียงที่..เกาหลีครับ

บรรยากาศท้องทุ่งนาที่กับอาชีพพอเพียงที่..เกาหลีครับ
    บรรยากาศท้องทุ่งนาที่กับอาชีพพอเพียงที่..เกาหลีครับ
    บรรยากาศท้องทุ่งนาที่กับอาชีพพอเพียงที่..เกาหลีครับ บรรยากาศท้องทุ่งนาที่กับอาชีพพอเพียงที่..เกาหลีครับ บรรยากาศท้องทุ่งนาที่กับอาชีพพอเพียงที่..เกาหลีครับ
    บรรยากาศท้องทุ่งนาที่กับอาชีพพอเพียงที่..เกาหลีครับ บรรยากาศท้องทุ่งนาที่กับอาชีพพอเพียงที่..เกาหลีครับ
    มาเบิ่งท้องทุ่งนากับเกษตรกรของเกาหลีขอขอบคุณเวปบ้านมหาที่ให้ได้ลงรูปครับ:*-:*-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เขมราฐ; 19-06-2012 at 17:50. เหตุผล: จัดรูปให้ใหม่จ๊ะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ครูจุ่น
    เกษตรบ้านเฮา เฮ้ดง่ายก่อบ้านขะเจ้าหลาย เอาเม็ดพืชถิ่มลงดิน เอา(ตอ อีน)กระทืบสามเทื่อ มันกะขึ้น ง่ายก่อบ้านเพิ่นหลาย ดินบ้านเฮากะดีก่อหลายเด้อ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ณัฐ ภูไท
    อือแม้นครับครูปลูกผักอยู่บ้านเฮาเฮ็ดจังไดกะขึ่นผมหว่านกะเพราไป 2ซองแล้วยังบ่ขึ่นเลยอันนี้อยู่ญี่ปุ่นครับอากาศมันกะหนาวๆๆฮอ้นๆปีนี้ปลูกผักยากๆๆแม๋บ่คอ่ยงามเลยเอาไว้ให่ผักงามพุ้นหละจังสิลงรูปให่พี่นอ้งบ้านมหาได้เบิ่งสวนผักนำกันเนาะ:*-:*-:*-

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ สาวนครพนม
    อ้ายอยู่ทางไหนของเกาหลีสาวนครพนมจะตามไปเบิงว่าคือเขตทางนี้บ่

บ่าววีโก้
    Guest
    สวนปลูกโสมทีเกาหลีครับ:l-:l-

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ประภาส
    บรรยากาศเขียวซะอุ่มดีเป็นตาไปป่อยงัวป่อยควายกินของขะเจ่าแท่ อีกอย่างโสมเพิ่นนี่แหล้ว มึ่นดีแท่ซ่งกะบ่นุ่ง5555

สมาชิกที่ยังไม่ยืนยันอีเมล์
    บ้านละเอาะ ต.จีกแดก จ.สุรินทร์
    บล็อก
    1
    เอามาปลูกบ้านเฮาสิเกิดบ่ คันเกิดนิกะสุดยอดอยู่เมืองไทยเลยละ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ว่าแม่นอยู่ญป.แม่ะค่ะ บรรยากาศคล้ายๆกันเลย หน่านี้เพิ่นกำลังเพาะปลูกคือกัน มองไปทางได๋บรรยากาศกะเขียวชะอุ่ม คิดฮอดแถวทุ่งนาบ้านเฮาคือกันค่ะ
    มองต่าง..อย่างปลง

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    ท่งนากะมีคือเก่าแมนบ่คือมีแต่โรงนาแบบควบคุมอุณภูมิซ่านเมืองไทยน่าสิมีเนาะ

ร่วมกิจกรรมนำความรู้ สัญลักษณ์ของ เซียนเมา
    บ้านเผิ่นปลูกเข่า ดำเอาหือหว่านเอาล่ะครับ