หัวข้อ: ห่วงใยเธอ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

ห่วงใยเธอ

16.30 น. เป็นเวลาเลิกงานของผม บางทีถ้ามีงานด่วนที่ติดพันก็จะไม่เกิน 17.30 นอกจากมีงานพิเศษเร่งด่วนเข้ามาก็อาจดึกหน่อย แต่ก็มีไม่บ่อยนัก

บางทีผมก็รู้สึกเบื่อหน่ายกับงานประจำ เพราะเป็นงานที่ซ้ำซากแบบเดิม ๆ ทำหนังสือตอบโต้กันไปมาทางด้านเอกสาร ตอนแรกก็ทำใจลำบากเพราะจากบู๊มาบุ๋นไม่ค่อยถนัด ชอบใช้แรง :l-

หลังจากเลิกงานก็วิ่งออกกำลังกาย หรือหัดร้องคาราโอเกะ หรือจัดรายการตามเว็บไซต์ต่าง ๆ โดยเฉพาะจัดรายการ ผมจัดอยู่หลายเว็บ แต่ที่ชอบที่สุดคือเว็บบ้านมหาดอทคอมแห่งนี้ เพราะคนฟังเยอะ :l-

เวลาที่ผมท้อผมจะคิดถึงบุคคลที่ผมเคารพรัก คือแม่ของผม และผู้หญิงคนหนึ่งที่ตลอดระยะเวลาหลายปีที่ผ่านมาเธอทำงานหนักมาก จนเรียกได้ว่าถ้าวันไหนเธอกลับบ้าน 16.30 - 19.00 น. ถือว่าแปลกมา ปกติจะประมาณ 21.00 - 22.00 หรือมากกว่า

ผมเคยไปนั่งรอรับเธอที่ทำงานของเธอ ด้วยความห่วงใย แต่เธอก็บอกกับผมว่า "ทีหลังไม่ต้องมา เพราะถ้ารู้ว่ามีคนมานั่งรอ ทำให้พะวง ทำงานไม่มีสมาธิ" หลังจากนั้นผมก็ไม่ได้ไปบ่อยนัก เพราะกลัวเธอด่า :l-

แต่ในใจลึก ๆ เป็นห่วงเธอทุกวัน เพราะบนสะพานลอย ช่วงเวลาดังกล่าวไม่ค่อยมีคนเดิน ในใจก็คิดไปต่าง ๆ นานา กินข้าวคนเดียวก็ไม่อร่อย ถ้าจะรอเธอก็หิว ก็เลยกินก่อนทุกที...อิอิ

ผมนั่งดูโทรทัศน์และกินข้าวไปด้วย มองดูนาฬิกาไปด้วย....เธอก็ยังไม่กลับมา...อย่ากระนั้นเลย ....ไปรอรับเธอดีกว่า

ห่วงใยเธอ

เดินออกจากที่พัก

ห่วงใยเธอ

ที่นั่งประจำที่ผมมานั่งรอเธอ เพราะไม่อยากไปรอที่หน้าห้องให้เธอกังวล

ห่วงใยเธอ

พานางเอกกลับบ้าน

ห่วงใยเธอ

เบิ่งยามกลางคืน ไคแนอยู่ตั๊วะล่ะ ห่วงใยเธอ

ห่วงใยเธอ

เซามีแฮงก่อนอิหล่า สิถ่ายรูปให้ :l-

ห่วงใยเธอ

ป๊ะ ๆ ....กลับบ้านเถาะ หย่างข้ามถนน ระวังรถแนเด้ออิหล่า

ห่วงใยเธอ

คือสิหิวข้าวเนาะ หย่างฟ้าวคัก หย่างนำกะบ่ทัน ห่วงใยเธอ

ฮอดบ้าน หยิ่นน้ำเย็นให้กิน .......นั่งพักก่อนอิหล่า....อ้ายสิเฮ็ดแนวกินให้กิน...(ส่างภาพจักหน่อย...555) :l-

ห่วงใยเธอ

จี่หนัง

ห่วงใยเธอ

ตำปลาแดก

ห่วงใยเธอ

หมกต่อใส่ไข่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 24-06-2012 at 11:01. เหตุผล: แก้คำผิด

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คมคาย ครบุรี
    ตะฮักแท้...อ้ายพลขาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ เปี๊ยกครับ
    ความห่วงใย ความห่วงหาอาทรต่อกันครับ ...สุดยอดครับอ้าย ...

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    " เอื้อยเด็กน้อย เป็นผู้หญิงที่โชคดีที่สุดในโลกเลยครับ"

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ suny
    ภูมิลำเนา มหาสารคาม ทำงาน ประจวบ
    นี่กะถือเป็นความสุขของครอบครับน้อครับอ้าย เป็นตาแซบครับอ้ายพล แนวกินบ้านเฮา

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    มาเก่งแถะเจ่าอ้ายพลเจ้ามาเก่งแท้ไปถ้าเฒ่าแมจนเพิ่นมากะรับกลับบ้านเฮ็ดแนวอยู่แนวกิน

กะสุดยอดอีกหละจี่หนังกินกับแจ่วบอง(ปลาร้าบอง)บุ้ยยยยยยยเป้นตาแซบคัก

อ่านแล้วแอบยิ้มไปนำ เป็นตาฮักแท้น้อค่ะ น้ำตาลแม้เก่านานกะบ่เปลี่ยนรส อิอิอิ
    LET IT BE...

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ฮักณ.ทุ่งใหญ่
    ประทับใจนำกับภาพประทับใจครับอ้าย....คว้ยความประทับใจครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ฮักณ.ทุ่งใหญ่
    ประทับใจนำกับภาพประทับใจครับอ้าย....

สมาชิกที่ยังไม่ยืนยันอีเมล์
    บ้านละเอาะ ต.จีกแดก จ.สุรินทร์
    บล็อก
    1
    ทำหน้าที่ได้เยี่ยมมากอ้าย เป็นตาเอาอย่างยุครับ.....

Tags for this Thread