หัวข้อ: สุริยันจะแพ้ โยตะ ซาโตะ หากได้ชกกันอีก

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

เรื่องฮิตน่าอ่าน สุริยันจะแพ้ โยตะ ซาโตะ หากได้ชกกันอีก

ต้องขออภัยเสี่ยฮุยด้วยครับ ที่จั่วหัวแบบไม่เกรงใจเสี่ย....อิอิ สุริยันจะแพ้ โยตะ ซาโตะ หากได้ชกกันอีก

หลังจากที่โยตะ ซาโตะ แชมป์โลกญี่ปุ่น ที่แย่งเข็มขัดไปจากเอวของ สุริยัน ศ.รุ่งวิสัย สามารถป้องกันแชมป์โลกสำเร็จ เมื่อเป็นฝ่ายเอาชนะคะแนน ซิลเวสเตอร์ โลเปซ จากฟิลิปปินส์ขาดลอย เมื่อ 2 ก.ค. ที่ผ่านมา

งานนี้ "เสี่ยฮุย" นายสุรชาติ พิสิฐวุฒินันท์ โปรโมเตอร์และผู้จัดการของ อดีตแชมป์โลก สุริยัน ศ.รุ่งวิสัย และ ศรีสะเกษ ศ.รุ่งวิสัย แชมป์สภามวยเอเชีย (WBC ASIA) รุ่นซูเปอร์ฟลายเวต (115 ปอนด์) ได้เดินทางไปดูถึงขอบเวที

ต่อไปเป็นคิวของอ็อปชั่นที่เคยตกลงกันไว้ ที่บอกว่า ซาโตะ จะต้องป้องกันไฟต์ต่อไปกับนักชกของตน ภายในเดือน พ.ย.นี้ ซึ่งการเจรจาสำเร็จไปได้ด้วยดี มร.คานิฮิร่า ตอบโอเคซิกกาแล็ต และพร้อมทำตามอ็อปชั่นที่มีอยู่กับตน

.......................

แฮ่ม...ด้วยความเคารพครับ.....ผมอยากให้เสี่ยฮุย ได้โปรดส่ง ศรีสะเกษ ศ.รุ่งวิสัย ไปชิงแทน สุริยัน เพราะถ้าสุริยันไปชก ก็เข้าอีหรอบเดิม คือตามไม่ทัน เข้าไม่ติด ประชิดไม่ได้ เพราะสั้นกว่าเห็น ๆ ...ไม่แน่นะคราวหน้า ซาโตะ อาจจะแพ้ทาง ศรีสะเกษ ก็ได้ครับ....

และเชิงชกลิงหลอกเจ้าของสุริยัน ใช้ไม่ได้กับ ซาโตะ ซึ่งเป็นมวยสูงยาวสเต็ปเท้าดีเข้าออกและหนีครับ ใช้ได้กับมวยเดินเข้าหาได้อย่างเดียว หรือไม่อย่างนั้นสุริยัน ต้องเป็นประเภทซ้ายนับขวาน็อกอย่างบอย จาโร ที่มาแย่งเข็มขัดจากพงษ์ศักดิ์เล็ก ถึงจะมีสิทธิ์ครับ

เรื่องที่ซาโตะจะเดินทางมาป้องกันที่เมืองไทย ผมว่าไปชิงที่ญี่ปุ่นดีกว่าครับ แพ้หรือชนะก็ไม่ขาดทุน...อิอิ :l-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 11-07-2012 at 22:43.

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    สิมีเงินค่าเครื่องกลับบ้านบ่ล่ะอ้าย555
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

Tags for this Thread