หัวข้อ: ขอเชิญเที่ยวงานประเพณีแห่เทียนพรรษาจังหวัดอุบลราชธานี ปี ๒๕๕๕

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่

ขอเชิญเที่ยวงานประเพณีแห่เทียนพรรษาจังหวัดอุบลราชธานี ปี ๒๕๕๕

ขอเชิญเที่ยวงานประเพณีแห่เทียนพรรษาจังหวัดอุบลราชธานี ปี ๒๕๕๕

...ในส่วนบ้านมหาคุ้มไทอุบล และสมาชิกบ้านมหาทางอุบล และสมาชิกบ้านมหาจังหวัดใกล้เคียง ยินดีต้อนรับน้อง ติ๋ม เปอร์โย แอดมินบ้่านมหาของเฮา สู่งานแห่เทียนพรรษา 2555 อุบลราชธานี ด้วยความยินดียิ่งครับ

....ในปีนี้ทางจังหวัดเผิ่นได้จัดกิจกรรมทั้งกลางวันและกลางคืนอย่างมากมาย พี่น้องได้ม่วนชื่นโฮแซวกันอย่างเต็มที่แน่นอน ครับ

...ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด พี่น้องสมาชิกบ้านมหา และสมาชิกสายมวย คงได้เจอกับบ่าวเซียงน้อยมิวสิคออนไลน์ หรือ ตรี ศรีเมืองใหม่ ในงานแห่เทียนนี้ ครับ

...แค่นี้ยังไม่พอในงานพบปะครั้งนี้ คาดว่าพี่น้องจะได้พบกับนักร้องเสียงดีลูกหลานเมืองอุบล "ชาญน้อย เมืองดอกบัว" เจ้าของผลงานเพลงที่ดังมาข้ามปี เพลง"ผู้บ่าวคนเดิม" ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด พบกับเขาได้ครับ ในงานแห่เทียน อุบล ปีนี้

...ส่วนรายละเอียดงานพบปะพี่น้องทางอุบลในงานแห่แทียนปีนี้ จะแจ้งให้ทราบเป็นระยะ ในกระทู้นี้ ครับ

...ฝากข่าวถึงทีมงานเจ้าบ้าน อ.หนุ่มน้อย,คนบ้านบ้าน,บ่าวนิติกร,หล่อร้อยเมตร,น้องแจง ธิดายาเย็น,น้องหลิน,น้องติ๊กต๊อค,น้องเดฟ ชายหล่ามาดามศรี,บ่าวโจ่โล่,บ่าวเอ๋คนตระการ, ฝากแซมแลมเบิ่งร้านอาหารแบบคันทรี่ให้นําแหน่ อยู่นอกเมืองก็ไม่มีปัญหา ใกล้ๆวันงานสิประสานไป ครับ

...ฝากข่าวถึงยายหนูซิง ตอนนี้เริ่มหัดฟ้อนตอนแห่หน้าต้นเทียนใว้หรือหยัง ติ๋ม เปอร์โย ฝากบอกมาว่า งานนี้เจอกันแน่ครับยายหน้าขบวนเซิ้งต้นเทียน อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ติ๋ม เปอร์โย; 13-07-2012 at 22:09.
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ เขย ตระการ
    ขอผมไปแจนำแนเด้ออ้าย:l-:b-b

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    เบิ่งสถานการแล้วคือสิม่วนแท้เป็นตาไปนำเด้อนี้

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับแต่มาอยู่ไกลแท้นอเป็นตาไปหย่าวหน้าฮ้านเน๊าะครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    มิสบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ ติ๊กต็อค
    บล็อก
    3
    รายงานเพิ่มเติม จากไทสำโรง ล้อหมุนจาก กทม. แลงวันที่หนึ่ง
    นำทีมโดย ติ๊กต็อค & ซายหล่าขาเดฟ & วัฒนชัย หาลีโอ ---

ส่วน....

คุณยายหนูซิง เอื้อยติ๋ม อ้ายหล่อร้อยเมตร พอกะเทิน เพิ่นว่าสิไปฟ้อนถ่า หน่าขบวนต้นเทียน อำเภอเมืองเดช พะนะ :,1-

แล้วพ้อกันเด้อพี่น้อง วันที่ 2 งานแห่เทียน เมืองอุบลราชธา่นี จ้าาา :l-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ติ๊กต็อค; 13-07-2012 at 22:51.
    :heart: ไทอุบล คนเมืองนักปราชญ์:heart:

http://up.how2phin.com/pictures/a46ce89bb69277bd7b1a2f0912d7cb05.gif

ขอบคุณอ้ายเซียงจ้า...ใบเขียวเจ้าผ่านแล้วเนาะอ้าย แล้วพ้อกัน เอาพี่นางมานำเด้อ..อิอิ

น้องติ๊คแล้วน้องโอ๋ น้องกุ้ง น้องอรเด๋...บ่ไปนำตี้...
    น้องวัฒน์ หาลีโอน้องเปาหวานๆเอื้อยบ่ไปนำบ้อจ้า...
    พี่น้องทางโคราชว่าจังใด๋ ล้อหมุนมื้อใด๋น้องไก่...อ้ายเสริฐ
    น้องกุ้ง สาวขอนแก่น กับน้องอิ๊ท พ้อกันเด้อจ้า คุณยายหนูกับเอื้อยสิไปดำนารับจ้างถ่า ได้ยินว่าอ้ายหล่อดำนายังบ่แล้ว...
    ทางนี่ล้อหมุนออกจากอุดรฯวันที่1สิงหาคม เวลา09.00น. พี่น้องไทยอุบลฯนึ่งข้าวแลงไว้ถ่าแหน่เด้อจ้า...
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ดิน เดชอุดม
    มาเด้อพี่น้องมาเที่ยวแห่เทียนเมืองอุบลนำกัน

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ทีมงานคุ้มสามเสน ว่าสิออกจาก กทม แลงวันที่2
    ฮอดอุบลวันที่3เช้า หาเลาะกินกว๊ยจั๊บ ถ่ายรูปต้นเทียน
    พอแลงวันที่3 กะสิมีการฉลองต้นเทียนแบบซอดแจ้ง
    ณ.บ้านนาจาน(บ้านจ่าเหลือง) อ.พิบูลมังสาหาร
    แนวงันกะจ้างดนตรีวงใหญ่ไว้แล้ว ขาดแต่นักร้อง พงศ์ทินการรัปปากไว้แล้วงานนี้
    อ้ายตรีศรีเมืองใหม่ กะบ่อฟันธง ว่าสิร้องเพลงได้บ่อ ย้านเมาก่อน 555

.. ขอเชิญพี่น้องไปฮ่วมกันเด้อครับ ..

คุ้มอุบล อ้ายคนบ้านบ้าน รับปากเรียบร้อย พร้อมประสานสมาชิก..

งานนี้หมวดเหลือง กำลังติดต่อหมอล่ำซิ่งที่มีชื่อเสียงทาง อ.เดช
    ช่วงนี้หมอลำงานแทบบ่อว่าง ถ้าบ่อไ้ด้แบบมาลำเบิดคืน กะคงสิเอาแบบว่ามาซ่อยงาน
    คงสิได้ข่าวดีไวๆนี้.
    ...

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    แค่หมอลำ "เอ๋ สันใหญ่" คนเดียวกะบ่วางไมค์แล่ว

ฉลองต้นเทียนซอดแจ้ง ...เซืออยู่ดอก ถ้ามีหมวดเหลืองอยู่นำ...5555

แต่คนที่นอนขดข้าง ๆ ผู้ที่นั่งเฝ้าต้นเทียน คือ "เอ๋ สันใหญ่"

อบายมุขบ่แตะ แตะแต่อวัยวะ.....(นวดแขนนวดขา)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 14-07-2012 at 07:55.

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    ....ขอบคุณน้องติ๋ม เปอร์โย จ้าที่ช่วยประสานงานให้ ถ้าไปฮอดอุบลก่อน จองที่พักใว้เผื่อแหน่เด้อในเมือง เอาแบบเตียงสปริง ฮ่าๆๆๆ เอิ้กกกก

....น้องติ๊กต็อก ได้ข่าวว่าทางบ้านเปือยสิเฮ็ดหมูหันว่าติ ใส่ถุงปะกะติ๊ก ใส่ท้ายรถมานําแหน่เด้อจักขา เอาใว้กินตอนเซิ้งแห่เทียน อิอิ

....ลุงใหญ่,สหายพง,เขยตระการ ไปกินกุ้งเต้นหาดคูเดื่อนํากันเด้อครับ

....น้องไก่น้อยก็ว่าสิไป พอดีละผู้บ่าวทางอุบลมีแต่คนหล่อไปหมดเด้อ 555

....บ่าวเอ๋ คนตระการ เจ้านั้นละเหมาโลด ทั้งโฆษก นักร้อง หมอลํา หางเครื่อง อิอิ
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

Tags for this Thread