หัวข้อ: ผมจีบสาวไม่เก่ง

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

เยี่ยมมาก ผมจีบสาวไม่เก่ง

"ผมจีบสาวไม่เก่ง ต้องใช้ตู้เพลงจีบให้" เป็นเพลงฮิตเมื่อสมัยก่อน ที่ผู้ชายจีบสาวไม่เก่งและใช้อุปกรณ์ช่วยคือหยอดตู้เพลงในร้านอาหารเป็นสื่อแทนคำพูด อาจจะส่งสายตาหรือบอกว่า "ขอมอบเพลงนี้ให้เธอ" หรือเปล่าผมไม่ทราบ

ทุกวันนี้ผมว่าการจีบสาวสะดวกสบายกว่าเมื่อก่อนเยอะครับ เพราะมีโทรศัพท์ มีอินเทอร์เน็ต เล่นเฟสบุ๊ค เล่นเอ็มเอสเอ็น ฯลฯ สมัยก่อนมีเพียงเขียนจดหมายติดต่อกันส่วนที่ใช้โทรเลขไม่ค่อยปรากฎ

มีเรื่องเล่าเล่น ๆ ว่า ภรรยาคิดถึงสามีมาก ไม่อยากเขียนจดหมายก็ใช้โทรเลขติดต่อกับสามีที่ไปชายแดน ถ้าจะใช้ข้อความยืดยาวก็กลัวจะเสียค่าโทรเลขแพง ก็จึงเขียนข้อความเพื่อให้พนักงานไปรษณีย์ส่งโทรเลขไปหาสามีว่า "มา ไม่มา ไม่มา มา" คือถ้ารอบเดือนมา ไม่ต้องกลับมา ถ้ารอบเดือนไม่มา ให้กลับมา นั่นเอง ผมจีบสาวไม่เก่ง

คนที่มีแฟนเยอะ ๆ จริง ๆ แล้วไม่ใช่คนที่จีบสาวเก่งแต่ประการใด แต่เป็นคนที่แสวงหา ขยันพูด ขยันจีบไปเรื่อย ๆ พูดดี พูดเก่ง เทคแคร์ดี หรืออาจเป็นพรสวรรค์พูดทำให้ลิงหลับได้ หรือพูดจนน้ำจืดกลายเป็นน้ำเค็ม (อิอิ) การจีบสาวก็เหมือนกับเรามีฉมวกแทงปลาหรือแทงกบริมตลิ่งนั่นแหละครับ แทงไปเรื่อย ๆ อย่างไร้ทิศทาง สักพักก็จะแทงโดนหลังกบ เสียงดัง "ปุ๊ก" (กบใหญ่)

เวลาเราเดินไปกลางทุ่งนา เอาไม้แหย่รูที่คาดว่าจะเป็นรูกบ แหย่ไปเรื่อย ๆ อย่าท้อ สักพักก็แทงไปโดนรูกบ กบตกใจฉี่ราดไม้ที่เราแหย่เป็นน้ำใส เราดึงออกมาดมดู ในรูนี้ต้องมีกบแน่ ๆ

แต่บางทีเป็นน้ำขุ่น ๆ ผสมโคลน เราก็เดินหนี สงสัยเป็นรูปู แต่หารู้ไม่ในรูนั้นมีทั้งปูมีทั้งกบอยู่ในรูเดียวกัน เรียกว่าได้ทั้งกบได้ทั้งปูในเวลาเดียวกัน คือทั้งสวยทั้งรวยทั้งเก่งในเวลาเดียวกันนั่นเอง ผมจีบสาวไม่เก่ง

เชื่อผมเถอะ คนเราแสวงหาอันใดย่อมได้อันนั้น นั่นคือเป้าหมาย ส่วนจะสมหวังหรือไม่สมหวังก็เป็นอีกเรื่อง เหมือนกับการค้าขาย ถ้าขายได้ดีทุกวันก็คงรวยตาย ก็มีวันขายได้และวันขายไม่ได้บ้าง แต่ก็ยังดีกว่าไม่ออกไปขาย คือไม่ได้อะไรเลย...จริงมั้ย "ดักลอบก็ต้องหมั่นกู้ ริเจ้าชู้ต้องหมั่นคอยเกี้ยว" เป็นเรื่องจริงครับ

........

กฎเหล็กข้อสำคัญในการจีบสาวและเป็นประสบการณ์ตรงของผมคือ "อย่าโกหก" เด็ดขาด บางคนกลัวสาวเจ้าไม่รัก ก็มักจะโกหกว่า "ผมโสด หรือผมแต่งงานแล้วแต่แยกกันอยู่กับภรรยา" คุณกำลังคิดผิดครับ (เขาอาจแกล้งถาม) เพราะแค่เจอกันครั้งแรกคุณยังไม่มีความจริงใจแล้ว อย่าคิดว่าคุณจะได้รับความจริงใจสะท้อนกลับมา ยิ่งหากสาวเจ้าเทให้คุณหมดใจ แล้วมารู้ทีหลังว่าคุณมีภรรยาอยู่เป็นตัวเป็นตนไม่ได้แยกกันอยู่หรือหย่าร้างกันแต่อย่างใด ... คุณอยากจะกินอะไร หรืออยากจะทำอะไร รีบ ๆ ทำไว้เลยก่อนที่จะไม่มีโอกาส....5555

"ผมแต่งงานแล้วครับ ผมมีภรรยาแล้วครับ ผมมีลูกชาย 1 คน ฯลฯ" คือข้อมูลจริงที่ผมไม่เคยปิดบัง บางทีผมมีความรู้สึกว่า ผมเป็นคนเปิดเผยจนกระทั่งผ่าเครื่องให้ดูแม้กระทั่งชื่อนามสกุลจริง ที่ทำงาน ที่พัก หรือแม้กระทั่งในห้องพัก ซึ่งมีสมาชิกเว็บบ้านมหาดอทคอมแห่งนี้ไปเยี่ยมเยียนผม เท่าที่ผมพอจะจำได้เกือบ 100 คน ทุกวันนี้ก็ทะยอยไปเรื่อย ๆ (แต่ผมไม่บอก)...5555

ความรักของมนุษย์เป็นสิ่งที่ห้ามไม่ได้จริง ๆ ครับ ต่อให้ตาบอดหูหนวกเป็นใบ้ นิ้วกุดนิ้วด้วน ถ้าคนจะรักกันซะอย่างยังไงก็รัก :l-

แฮ่ม...ขั้นตอนนี้แหละคือขั้นตอนที่ผมอาจจะโกหก (บ้าง) หากการโกหกทำให้ภรรยาของผมสบายใจ และไม่ทำให้ผมพิการ.....ก๊ากก ผมจีบสาวไม่เก่งผมจีบสาวไม่เก่งผมจีบสาวไม่เก่ง

ผมจีบสาวไม่เก่ง

///พล พระยาแล///
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 14-07-2012 at 07:34.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวหัวเขียง
    ยอดรัก...บอกไว้...ว่า

ผมจีบสาวไม่เก่ง...ต้องใช้ตู้เพลงจีบให้...

ผมจีบสาวไม่เก่ง...ต้องใช้ตู้เพลงเป็นสื่อ...

:l-:l-:l-

ศึกษาหาความรู้
    ป้าดตาสว่างบาดนี้นี่ละค้มภีรที่เสอะหามาโดนแล้วอยู่นำใหญ่นี่เอง

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    จั่งได๋ จั่งได๋ กะอย่าลืมว่าหมองูตายเพราะงู(เดอจ้า)
    อย่าลืมว่าเหนือกระดาษกะยังมีซาละเปาเด้

ศึกษาหาความรู้
    ท่องไว้ ท่องไว้

เอ็นดูเขา เอ็นเราขาด

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คนสกลไกลบ้าน
    ไอ้หย๋า น้องพลมีคนคุ้มกันพี่สบายใจแล้วล่ะ สวย ดุ โหด หุๆ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ suny
    ภูมิลำเนา มหาสารคาม ทำงาน ประจวบ
    แม่นละครับอ้ายพล อย่าตั้วกันเด้อซุมเฮา

ก็แปลกเนาะค่ะ ถ้าจะรัก ยังไงก็รัก แม้แต่คนหูหนวกตาบอดก็ยังมีคนมารัก
    แต่คงจะไม่มีใครที่อยู่เฉยๆแล้วจะมีคนมารักแน่ๆ ส่วนการแสดงออกให้รู้(การจีบ)
    คงแล้วแต่เทคนิคของแต่ละคน สาวๆส่วนใหญ่ประทับใจคนที่ยอมรับในความเป็นตัวของตัวเธอค่ะ
    LET IT BE...

บ่าววีโก้
    Guest
    อ้ายพลครับสมัยนี้เขาใช้ขุนแผนญีปุ่นเเล้วครับ:l-

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ป้าแดง (ลุนนี ศรีเกษ).... หมองูตายเพราะงู....5555 จริงครับคุณป้า

ตามที่บอกล่ะครับ คนที่เก่งแต่เรื่องทฤษฎีในเรื่องความรัก พอปฏิบัติจริง ๆ แล้วยากครับที่จะลืม

คนที่เห็นว่าอารมณ์ดี เบื้องหลังมีแต่ความทุกข์ครับ นี่คือเรื่องจริงที่สุดครับ

Tags for this Thread