หัวข้อ: คาถานะขุนแผน

Eung
    Guest

คาถานะขุนแผน

โอม สิทธิ ศรี ศรี พลายแก้วจิตตัง อาราธนานัง ปิยังมะมะ ราศีกูงาประดุจดังกับแผ่นฟ้า หน้ากูงามดังกับขุนแผน แขนกูงามดังพระนารายณ์ กายกูงามดังกับพระอาทิตย์ ฤทธิ์กูงามดังพระจันทร์ สาวในเมืองสวรรค์เห็นหน้ากูอยู่มิได้ สาวแก่แม่หม้ายในโลกมนุษย์แย่งยุดกันหลงรัก และใฝ่ฝัน ช่วงชิงกันมิเว้นวาย กูจะรำลึกนึกถึงต้นไม้ ก็ให้มางวยงงหลงเสน่ห์ จงตามมาใกล้ไม่ห่างเห สมคะเนนึก กูจะรำลึกถึงพญาหงษ์ ก็ให้มาหลงลืมถ้ำคูหา กูจะรำถึงพญาปลา ก็ให้รีบมาหลงและลืมน้ำ กูจะรำลึกถึงคนธรรมดา ก็ให้มาหลงลืมที่นอน กูจะรำลึกถึงลูกไก่อ่อน ก็ลืมแม่วิ่งแร่ตาม กูจะรำลึกถึงช้างงามก็จงตามมา กูจะรำลึกถึงสาวแซ่แม่ค้า จงมาหากู กูจะกู่ร้องเรียกสาวใหญ่ให้ใหลหลง กูจะรำลึกถึงดงพงไพรให้ชอบใจกู กูจะรำลึกถึงฝูงชนทั้งหลายที่มีอยู่ จงอย่าห่างเหิน กูจะรำลึกถึงเทวดานายฟ้าทุกวิมาน ให้ลงมาผูกพันด้วยเสน่ห์กู ขอจิตของขุนแผนเข้าสู่กาย ขอ นะ ขุนแผนทั้งหลายจงสู่หน้า ให้มีเสน่ห์เมตตาตลอดไป ใครเห็นใครรัก ใครทักใครชม ให้มีคนนิยมตามกูมา

โอม นะมะพะทะ นะมะพะทะ นะมะพะทะ อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ พุทธังสิทธิ ธัมมังสิทธิ สังฆังสิทธิ เมตตาสิทธิ สิทธิสวาหะ

ใช้คาถาบทนี้เสกแป้งผัดหน้า เมื่อเวลาที่จะออกจากบ้านไปไหน ๆ ข้อห้าม

1. หากในบ้านมีแม่ มีน้องสาว พี่สาว อย่าใช้ในบ้านเป็นอันขาด

2. เมื่อใช้คาถานี้แล้ว ห้ามยุ่งเกี่ยวกับเมียของคนอื่นเด็ดขาด

3. เมื่อหญิงตามมาอยู่ด้วย ก็ต้องรับผิดชอบเลี้ยงดูเขา

4. ห้ามโกหก กะล่อน และกระทำมิจฉาชีพ ทุก ๆ อย่าง

ถ้าปฏิบัติได้ใน 4 ข้อนี้แล้ว ใช้คาถานี้เสกแป้งผัดหน้าก็จะบังเกิดผล ถ้าปฏิบัติไม่ได้ ขาดในข้อใดข้อหนึ่งแล้วยังขืนใช้ ก็จะต้องได้รับความภิบัติ
    ::)

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ บ่าวพล

Re: คาถานะขุนแผน

อืมมมมมม ปฎิบัติอยากมากเนาะ ขอเบิ่งชือๆดอกทางนี้

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ ฅนภูไท
    บล็อก
    1

ยุ่งกับเมียเขาบ่ได้แม่นบ้อ..มีหลายคนคือขุนแผนผิดบ่ครับ...

Eung
    Guest

wม่ได้ครับ พระคาถานี้ไม่ใช่ของขุนแผนครับ แต่เปนของอ.(ไม่บอก) ซึ่งตั้งชื่อไว้ไห้คล้ายขุนแผนซึ่งมีเสน่ห์ต่างหากครับ

ฟ้าสางที่บางกอก
    Guest

ผมก็มีหนึ่งบท สั้น แต่ได้ผลนัก ส่วนมากจะไปทางเมตตามหานิยม ได้มาจากพ่อ แกไปเอามาจากเขมร ....แต่เขียนบอกไม่ได้ครับ ต้องจดเอาเอง