หัวข้อ: เทียนพรรษาอุบลราชธานี ปี 2555

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    โอ้ววววววววววววววววววววว ........อลังการงานสร้างอีหลีครับอาจารย์หนุ่มน้อย

ที่ประทับใจที่สุดคือ ผมได้มีโอกาสพ้อกับอาจารย์หนุ่มน้อย นับว่าเป็นบุญอิหลีครับผม

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ณัฐ ภูไท
    งามหลายครับแบบนี้กรรมการเพิ้นบ่หนักใจติมีแต่ขบวนงามๆๆตัดสินใจยากคือกันเนาะ:*-:*-

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวอิง
    งามหลายงานออกมาสวยงามมากๆน่าไปเบิ่งเนาะ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อย
    บล็อก
    21
    เบิ่งต้นเทียนมาหลายแล้ว บัดนี้ลองมาเบิ่งต้นเทียนที่ชนะเลิศในการประกวดเทียนพรรษาอุบลราชธานี ประจำปี 2555 ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หนุ่มน้อย; 05-08-2012 at 12:09.

ศิลปิน นักแสดง นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ ดีเจป้านวลม่วนโสตาย
    งามอีหลีครับพี่น้อง ปีนี้ป้านวลได้มีโอกาสไปเบิ่งมาแล้วบอกได้คำเดียวว่าสุดยอดครับ

แล้วกะดีใจหลายๆที่ได้พ้อ อ.หนุ่มน้อย ครับ แล้วกะพี่น้องทางอุบลทุกๆท่านครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อย
    บล็อก
    21
    เบิ่งต้นเทียนอุบลราชธานี ที่ชนะเลิศ ต่อไปอีกนิดครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หนุ่มน้อย; 05-08-2012 at 12:14.

บล็อก
    21
    ชมภาพต้าเทียนพรรษาอุบลราชธานี ปี 2555 ต่อไปครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หนุ่มน้อย; 05-08-2012 at 12:21.

บล็อก
    21
    ยังมีต่อครับ เทียนพรรษาอุบลราชธานี ปี 2555

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หนุ่มน้อย; 05-08-2012 at 12:43.

บล็อก
    21
    ชุดสุดท้ายครับ ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชม และขอน้อมรับคำติชมครับ

ผลการประกวดต้นเทียนพรรษาอุบลราชธานี ประจำปี 2555
    ต้นเทียนพรรษาประเภทแกะสลักขนาดใหญ่
    รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ วัดไชยมงคล ได้รับเงินสด 200,000 บาท พร้อมถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯสยามบรมราชกุมารี
    รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 ได้แก่ วัดผาสุการาม ได้รับเงินสด 150,000 บาท พร้อมถ้วยรองนายกรัฐมนตรีและรัฐมนตรีว่าการกระทรวงการคลัง (นายกิตติรัตน์ ณ ระนอง)
    รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ได้แก่ วัดพระธาตุหนองบัว ได้รับเงินสด 100,000 บาท พร้อมถ้วยผู้ช่วยรัฐมนตรีประจำกระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬา (ดร.สมบัติ คุรุพันธ์)

ต้นเทียนพรรษาประเภทแกะสลักขนาดกลาง
    รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ วัดกลาง (อ.เมืองอุบลฯ) ได้รับเงินสด 100,000 บาท พร้อมถ้วยประธานองคมนตรีและรัฐบุรุษ (พลเอกเปรม ติณสูลานนท์)
    รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 ได้แก่ วัดสุทัศนาราม ได้รับเงินสด 60,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัลรัฐมนตรีว่าการกระทรวงวัฒนธรรม (นางสุกุมล คุณปลื้ม)
    รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ได้แก่ อ.ม่วงสามสิบ ได้รับเงินสด 40,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัลรัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงศึกษาธิการ (นายศักดา คงเพชร)
    รางวัลชมเชย 2 รางวัล ๆ ละ 20,000 บาท พร้อมเกียรติบัตร ได้แก่ อำเภอศรีเมืองใหม่ และอำเภอน้ำยืน

ต้นเทียนพรรษาประเภทติดพิมพ์ขนาดใหญ่
    รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ วัดมหาวนาราม ได้รับเงินสด 200,000 บาท พร้อมถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯสยามบรมราชกุมารี
    รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 ได้แก่ วัดแจ้ง ได้รับเงินสด 150,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัลรองนายกรัฐมนตรีและรัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย (นายยงยุทธ วิชัยดิษฐ)
    รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ได้แก่ วัดศรีประดู่ ได้รับเงินสด 100,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัล รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงกระทรวงมหาดไทย (นายฐานิสร์ เทียนทอง)รางวัลชมเชย 2 รางวัล ๆ ละ 30,000 บาท พร้อมเกียรติบัตร ได้แก่ อำเภอเดชอุดม และวัดบูรพา

ต้นเทียนพรรษาประเภทติดพิมพ์ขนาดกลาง
    รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ อำเภอตระการพืชผล ได้รับเงินสด 100,000 พร้อมถ้วยรางวัลนายกรัฐมนตรี (น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร)
    รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 ได้แก่ มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย วิทยาเขตอุบลราชธานี ได้รับเงินสด 60,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัลรัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงมหาดไทย (นายชูชาติ หาญสวัสดิ์)
    รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ได้แก่ ศูนย์เรียนรู้เทียนพรรษาวัดศรีประดู่ ได้รับเงินสด 4 หมื่นบาท พร้อมถ้วยรางวัลปลัดกระทรวงมหาดไทย (นายพระนาย สุวรรณรัฐ)
    รางวัลชมเชย 2 รางวัล ๆ ละ 20,000 บาท พร้อมเกียรติบัตร ได้แก่ มหาวิทยาลัยมหามกุฏราชวิทยาลัย วัดแสนสุข และวัดพลแพน

ต้นเทียนพรรษาประเภทเทียนโบราณ
    รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ เทศบาลเมืองเดชอุดม ได้รับเงินสด 30,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัลรัฐมนตรีว่าการกระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬา (นายชุมพล ศิลปอาชา)
    รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 ได้แก่ อำเภอบุณฑริก ได้รับเงินสด 20,000 บาท พร้อมถ้วยประธานกรรมการการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย (น.ส.เพ็ญสุดา ไพรอร่าม)
    รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ได้แก่ วัดป่าแสนอุดม ได้รับเงินสด 15,000 บาท พร้อมถ้วยผู้ว่าการการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย (นายสุรพล เศวตเศรณี)
    รางวัลชมเชย 2 รางวัล ๆ ละ 10,000 พร้อมเกียรติบัตร ได้แก่ วัดท่าวังหิน วัดหลวง(อ.พิบูลมังสาหาร) และเทศบาลเมืองเดชอุดม

ต้นเทียนพรรษาประเภทศิลปินรุ่นใหม่
    รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ อ.เขมราฐ ได้รับเงินสด 60,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัล รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ (ศ.สุชาติ ธาราดำรงเวช)
    รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 ได้แก่ อ.เขื่องใน ได้รับเงินสด 40,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัลผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี (นายสุรพล สายพันธ์)
    รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ได้แก่ อ.ดอนมดแดง ได้รับเงินสด 20,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัล นายกเทศมนตรีนครอุบลราชธานี (นางรจนา กัลป์ตินันท์)
    รางวัลชมเชย ได้แก่ อ.ทุ่งศรีอุดม ได้รับเงินสด 10,000 บาท พร้อมเกียรติบัตร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หนุ่มน้อย; 06-08-2012 at 05:29.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ suny
    ภูมิลำเนา มหาสารคาม ทำงาน ประจวบ
    งามหลายคักอาจารย์ เป็นตาสะออนเนาะครับ ขอบคุณหลายๆที่เอาภาพงามๆมาให้เบิ่ง แม่นว่าบ่ได้ไปเห็นกับตาเจ้าของ เทือมีโอกาสซิไปเที่ยวจักเทือครับ