หัวข้อ: "แก้ว พงษ์ประยูร“ คว้าเหรียญทองแดงไว้แล้ว

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197

"แก้ว พงษ์ประยูร“ คว้าเหรียญทองแดงไว้แล้ว

"แก้ว พงษ์ประยูร“ คว้าเหรียญทองแดงไว้แล้ว
    หลังชนะนักชกบัลแกเรีย 16-10

แก้ว พงษ์ประยูร กำปั้นทีมชาติไทย โชว์ฟอร์มสุดยอดไล่ต่อย คาร์ลอส ควิโป จากเอกวาดอร์ คว่ำไม่เป็นท่า เอาชนะไป 10-6 หมัด ผ่านเข้ารอบ 8 คนสุดท้าย การแข่งขันมวยสากลสมัครเล่น โอลิมปิกเกมส์ 2012 รุ่น ไลต์ฟลายเวต 49 กก. เมื่อวันที่ 5 ส.ค.ที่ผ่านมา

โดยยกแรก แก้ว ที่วันนี้มาในมาดสุขุม เดินหน้าดักจังหวะสองเก็บคะแนนได้อย่างต่อเนื่องก่อนเอาชนะในยกแรก 3-2 หมัด

เข้าสู่ยกที่สอง แก้ว ยังคงโชว์ความเก๋า เดินหน้าแลก แต่ออกหมัดได้แม่นยำกว่า ทำคะแนนหนีห่างนักชกจากเอกวาดอร์ 5-3 หมัด

ยกสุดท้าย แก้ว ออกหมัดด้วยความมั่นใจ ดักต่อยจังหวะสอง ขณะที่นักชกจากเอกวาดอร์ พยายามออกหมัดทำคะแนน แต่ แก้ว ยังตั้งการ์ดเหนียวแน่น ครบยกกรรมการชูมือให้ แก้ว เอาชนะไป 10-6 หมัด ผ่านเข้ารอบ 8 คนสุดท้ายได้สำเร็จ โดยจะผ่านเข้าไปพบกับ อเล็กซานเดอร์ อเล็กซานดอรฟ จากบัลแกเรีย ในวันที่ 8 ส.ค. 55

จาก
    มติชนออนไลน์
    เดลินิวส์
    msn

อิสระ เสรี เสมอภาค

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    แก้ว พงษ์ประยูร กำปั้นทีมชาติไทยสามารถไล่ชกนักมวย
    บัลแกเรีย 16/10 มัดจนสามารถคว้าเหรียญทองแดงมา
    ครอบครองได้สำเร็จขอบคุณที่แก้ว พงษ์ประยูรไม่ทำให้
    คนไทย 60 กว่าล้านคนมีความสุข

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    สู้ๆครับผมเป็นอีกหนึ่งกำลังใจครับผม

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    หากไปไม่ถึงดวงดาว ได้เหรียญทองแดงมา ถือว่าสุดยอดแล้วครับ เพราะของเราเข้าไปน้อยมากปีนี้

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    จริงๆแล้วแก้วก็ได้สร้างความยินดีให้กับคนไทยเกือบ 66 ล้านคนมีความสุขทั่วถ้วนหน้า
    ถึงอย่างไรก็ขอบคุณเขาอีกครั้งครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าววิทย์
    ได้เข้าชิงเหรียญทองกับจีนที่เป็นเต็ง 1 ขอให้แก้วสู้เพื่อคนไทยอย่างเต็มที่..ขอเชียร์สุดใจครับ..ขอให้ได้เหรียญทองกลับมาเมืองไทย..สาธุ..
    [*] สื่อบันเทิงที่นำมาให้รับชม รับฟังเป็นเพียงตัวอย่างเท่านั้น หากท่านชื่นชอบ สื่อใด โปรดซื้อสินค้าลิขสิทธิ์
    [*] เกี่ยวกับลิขสิทธิ์
    [*] ทำเนียบกองทุนเว็บไซต์ บ้านมหา

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ชิงเหรียญทอง อย่าเดินเข้าหาครับ ให้เขาเดินเข้ามาแล้วดักจ้วง รับรองชนะแน่ ๆ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    โค้ชจีนกะห้ามเดินเข้าหาคือกัน ยืนหยิ่งยุมุมไผมุมมัน..สะละล่าาาาาา

Tags for this Thread