หัวข้อ: ..ขอความช่วยเหลือแหน่เด้อค่ะ...

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ

..ขอความช่วยเหลือแหน่เด้อค่ะ...

ขออนุญาตไปทางผู้หลักผู้ใหญ่ของเวปแหน่เด้อค่ะ
    เขมราฐบ่ได้มาเรี่ยไรเงินทองแต่อย่างใดค่ะ
    แต่อยากขอรับบริจาคโลหิตเพื่อซ่อย "น้องพอเพียง"
    เด็กหญิงวัย 4 ขวบ เพื่อต่อสู้กับโรคร้าย
    ถ้าบ่เหมาะสมกะพิจารณาลบได้เด้อค่ะ

ด้วยเด็กหญิงเขมิสรา กาสอน (น้องพอเพียง) อายุ 4 ปี
    บุตรนางอำนวยพร กาสอน
    เจ้าพนักงานการเงินและบัญชี ปฏิบัติงาน
    สำนักประสานและพัฒนาการการจัดการศึกษาท้องถิ่น
    กรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น ป่วยเป็นโรคมะเร็งเม็ดเลือดขาว
    ขณะนี้ได้ทำการรักษาตัวอยู่ที่
    โรงพยาบาลศิริราชโดยการรักษาดังกล่าวทางโรงพยาบาลศิริรราช
    มีความจำเป็นจะต้องใช้โลหิตเพื่อการรักษาเป็นจำนวนมาก

ดังนั้น สน.กศ. จึงขอความอนุเคราะห์จากท่านเชิญชวนบุคลากรในสังกัด
    ร่วมบริจาคโลหิต (ทุกหมู่โลหิต) เพื่อใช้ในการรักษาโรคมะเร็งเม็ดเลือดขาวให้กับ
    ผู้ป่วยดังกล่าวข้างต้น โดยแจ้งความประสงค์ในการบริจาคโลหิต
    ให้แก่เด็กหญิงเขมิสรา กาสอน อาคารตึก 32 ปี ชั้น 1 โรงพยาบาลศิริราช
    ทุกวันในเวลาราชการ ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป

เพิ่นรับบริจาคเลือดทุกกรุ๊ปค่ะ
    เพื่อจะไปแลกเลือดกรุ๊ปเดียวกับน้องในธนาคารเลือดของ
    รพ.ศิริราช มารักษาน้อง มื่อนี่เขมราฐไปตรวจงาน
    สำนักประสานและพัฒนาการศึกษาท้องถิ่นที่พี่อำ คุณแม่น้องพอเพียง เพิ่นปฏิบัติงานอยู่
    ได้คุยนำเพิ่นแล้วอิโตนแฮงค่ะ
    สำหรับเขมราฐ ช่วงนี้ตารางตรวจงานยาวเหยียด
    คาดว่าจะไปบริจาคเลือดให้น้อง
    ประมาณหลังวันที่ 27 ส.ค. พี่น้องท่านได๋ประสงค์จะบริจาคกะไปได้ตลอดค่ะ
    น้องรักษาโตอีกดน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เขมราฐ; 15-08-2012 at 18:54.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    มาคืออยู่ไกลแม้น้องหลินหลินถ้าอยู่ระยองกะสิสละเวลาไปให้อยู่
    คนที่อยู่ไกลกะไปบ่ได้อยากไปอยู่เด้อ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    โอ้...โรคมะเร็งเม็ดเลือดขาว เป็นโรคที่จะต้องใช้เลือดเป็นจำนวนมากครับ

ญาติผมเคยเป็นครับ....น่าเห็นใจมากครับ...ร่วมด้วยช่วยกันเด้อครับ

ผมเป็นคนหนึ่งที่บริจาคโลหิตบ่ได้ครับ เพราะเป็นโรคภูมิแพ้ หมอบ่เอาครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 16-08-2012 at 05:42.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ T-munt
    อยากให้อยู่ครับ แต่หมอห้ามบ่ให้บริจาคแหม๋ เพราะว่าเคยบริจาคมาเก้าเทื่อ บริจาคเทื่อได๋กะเป็นลมเทื่อนั่น จั๊กเป็นนำหยัง หมอย่านผมตายกะเลยบอกว่าให้สร้างกุศลทางอื่นกะได้ แห่ะ ๆ

Moderators สัญลักษณ์ของ สาวชัยภูมิ ลูกพ่อขุน
    บล็อก
    30
    บีกะอยากช่วยน้องนะคะคุณหลิน แต่อยู่ไกลเหลือเกิน ส่งกำลังใจให้น้องก็แล้วกันค่ะ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ข้าวต้มมัด
    ส่งแค่ใจไปกะได้บุญ ขอให้เพิ่นหายจ้า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ช่างภาพอิสระ
    สัญลักษณ์ของ ฅนภูค่าว
    นครโคราช บ้านเกิดกาฬสินธุ์
    :*- ฅนยูไกลกะยากคือว่าหละเนาะครับ ไผยูใกล้กะซ่อยๆกันเด้อครับเด้อ ขอส่งกำลังใจไปแทนแล้วกัน...:*- :*-

อโรคยา ปรมาลาภา ....ความไม่มีโรคเป็นลาภอันประเสริฐ