หัวข้อ: เหรียญกรมหลวงชุมพร

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวหนองกุงศรี

เหรียญกรมหลวงชุมพร

ผมขอถามเซียนทั้งหลายช่วยดูไห้หน่อยครับ กลับบ้านวันแม่พ่อตาไห้มาครับ

เหรียญกรมหลวงชุมพร

โอ้ ถ้าแม่นของแท้ สภาพสวยๆเล่นกันหลายหมื่นถึงหลักแสนครับ เหรียญพวกนี้ประเมินค่าบ่ได้ดอกครับ บางคนมีเงินแต่หาเช่าบ่ได้ เก็บไว้เป็นขวัญกำลังใจดีกว่าครับ
    ชะตาฟ้าลิขิต...แต่ชีวิตเป็นของข้า

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    เหรียญยังสมบูรณ์คงสภาพเดิมๆวสยและคมครับแต่ดูพระบ่เป็นดอกครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ว่างเปล่า
    พ่อตาให้มากะสุดยอดแล้วครับ เก็บใว้โลด บ่เสียหายมีค่าทางจิตใจครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ หนุ่มสุวรรณภูมิ05
    เหรียญแท้เขาให้เบิ่งทางด้านกรมหลวงชุมพร เหรียญยศที่เพิ่นห้อยสิเป็นวงกลมสองวงซ้อนกัน จั่งสิเป็นของแท้ วาซั่นวา

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ mahadet
    เหรียญนี้ดีครับ แต่ว่าวงการพระเพิ่นบ่ยอมรับ เพิ่นบอกว่าบ่มีประวัติการสร้างพะนะครับ เว้าง่ายๆกะคือบ่แม่นพระตลาด แต่ว่าประวัติดีเด้อครับเหรียญนี่ หมู่ผมเว้าสู่ฟังว่า ทหารอยู่สุรินทร์ถูกยิง แต่ว่ายิงบ่เข้า ว่าซั่น ย่อนว่าแขวนเหรียญนี้ พอดีผมกะเพิ่งสิได้มาคือกันครับ น้าให้มา น้าบอกว่าได้มาตอน พ.ศ.2512 ตอนนั้นน้าผมเป็นพระยุครับ ผู้ที่ให้นั่นเป็นพระเกจิที่มีชื่อเสียงดังมาก ตอนที่น้าผมมาร่วมปลุกเสกพระที่จ.นครนายก เกจิองค์นี้เพิ่นเป็นเจ้าพิธี แล้วกะเอาเหรียญนี้แจก พะนะครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ suny
    ภูมิลำเนา มหาสารคาม ทำงาน ประจวบ
    งามครับผมก็อยากได้ยุเหรียญนี้แต่ว่ายังบ่ได้จักเทือ แท้บ่แท้ผมบ่ได้สนใจปานได๋ ถ่ามีคนให้มาผมเก็บเบิด อิอิ นี่ขนาดพ่อตาให้แสดงว่าเพิ่นฮักหลายเติบครับจังให้ เก็บไว้ครับเป็นสุขทางใจ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ แก่งสนาม
    ผมกะมีอยู่เหรียญนึ่งคือกันเนื้ออันปาก้างามอยู่เอามาตะเฮือนย่าเอาไว้ปกปักรักษาครับ