หัวข้อ: ภููฏาน

ขอบคุณภาพงามๆค่ะ เป็นอีกประเทศนึงที่อยากไปเคยอ่านผ่านๆว่าเค้าจำกัดจำนวนนักท่องเที่ยวในแต่ละปีแม่นบ่น้อค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ร้อยหมื่นพันไมล์ไกลบ้าน; 27-08-2012 at 19:02. เหตุผล: แป่วว พิมพ์ผิดค่ะ ผิดคำความหมายเปลี่ยนเลย อิอิ
    LET IT BE...

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา
    แม่นแล้วค่ะ ภูฏานเป็นประเทศปิดเลยจำกัดจำนวนนักท่องเที่ยวที่จะเข้าประเทศค่ะ

สวยงามค่ะมีโอกาสไม่ควรพลาดนะคะ สำหรับอาหารอาจจะไม่ถูกปากคนไทยเท่าใหร่

เพราะเค้าไม่ค่อยทานเนื้อสัตว์ จะมีเป็นผักซะส่วนมาก รสชาดอาหารจืดไม่จัดเหมือนบ้านเรา

เครื่องบินก็ไม่เล็กเท่าใหร่หรอกค่ะป้าแดง ไม่น่ากลัวเลยสนุกดี กิกิ

คนไทยไปเยอะค่ะ เดินๆอยู่คนท้องที่จะทักทายพูดสวัสดีเป็นภาษาไทยกะเรา :l-

แสดงว่าคนที่นั่นรู้จักประเทศไทย ท่านจิ้กมี่ก็มาไทยบ่อย น้องชายท่านเรียนอยู่ ม.รังสิตค่ะ

คนที่นั่นก็มาเรียนระดับมหาวิทยาลัยที่บ้านเราเยอะค่ะจากที่ได้พูดคุยกับไกด์และเจ้าของร้านขายผ้ามา

สังเกตุเห็นหนุ่มสาวชอบกินหมากกันง่ะ มีหมากทำเป็นคำๆขายด้วย

หนุ่มสาวจะเคี้ยวกันจิ๊บแจ๊บๆทั้งนั้นเลย สอบถามได้ความว่า กินหมากจะทำให้เหงือกและฟันมีสุขภาพดี บางคนก็ว่าทำให้ไม่อยากดูดบุหรี่

สำหรับทริปนี้คุ้มค่ามากมายเลยค่ะ ได้เห็นสภาพบ้านเมืองที่น่าอยู่ ป่าใม้อุดมสมบูรณ์ และได้พบเพื่อนใหม่ด้วยค่ะ

ถ้ามีโอกาสอยากจะไปอีกสักครั้ง :l-

ปล.สมควรแล้วที่ได้อันดับหนึ่งค่ะป้าแดง จริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เมษา; 29-08-2012 at 16:15. เหตุผล: พิมพ์ตกง่ะ